PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขุดเกมเก่ามาให้ลองใหม่ Rise of the witch king

pinrising
12th September 2011, 19:20
จากเมื่อครั้งแรกที่ออกมาผมได้ลองเล่นแล้วพบว่ามีบัคเยอะมากและUnit บางตัวกับ พลังบางอย่างนี่เรียกว่าไร้ประโยชน์ แม้แต่ แพทซ์ 2.01 ที่ออกโดยบริษัทมาก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากขึ้นนอกจากบัค จนผมลบมันออกไม่ได้เล่นมานานมากแล้วแต่ไม่กี่วันนี้ผมไปเจอ patch 2.02 ver 3.05 อันนี้มันเป็นแพทซ์โดยกลุ่มแฟนเกมทำครับ โดยตัวแพทซ์เขาจะปรับค่าพลังให้สมดุลมากขึ้นและแก้ไขบัค ซึ่งผมไปลองเล่นดูแล้วปรากฏว่าเกมสมดุล+กับสนุกมากขึ้นจริงๆครับแม้ว่าจะไม่สมบูรณ์(แค่ตอนนี้เขากำลังพัฒนาเพิ่มอยู่) จึงอยากมาแนะนำให้ลองกันดูอีกซักรอบครับ
การเปลี่ยนแปลงอย่างคร่าวๆ
สิ่งก่อสร้าง ราคาปรับให้สมดุลกับเงินที่โรงแร่หาได้ดีครับ อย่าง หอรบ จาก 500 เป็น 400 อัพเกรด หอ จาก 500 เหลือ 200 อันนี้ทำให้เราสร้างมากันโรงแร่ได้แต่ช่วง ต้นๆเกมเลยครับ
ทำให้เรากันฐานได้ดีขึ้น และสิ่งก่อสร้างอื่นๆของทุกๆฝ่ายที่ผมลองแล้วก็ถือว่าโอเคเลยครับ ราคาไม่ถูกหรือแพงเวอร์ไป

อัพเกรดต่างๆ
เช่น ผู้ถือธง จาก 1000 เหลือ 450 ลองคิดดูครับมันจำเป็นต้องเสียเงินขนาดนี้เพื่อเอามาอัพให้ทหารเราเป็น เลเวล 2 เลย ด้วยเงินขนาดนี้หรือ + ค่าอัพต่างหากอีก 300 ทีลดเหลือ 150
ก่อนใช้แพทซนี้ผมเห็นว่าราคามันแพงเวอร์ไปนะยังไม่รวมการอัพอีกหลายๆ อย่าง

พลังของยูนิต
ยกตัวอย่างง่ายๆ ช้างของฝ่ายมอร์ดอร์ วิ่งไปชนหอก เท่ากับ ล้มพุงแตกทันที ซึ่งดูแล้วมันอนาถมาก แต่แพทซนี้วิ่งชนได้ 4-5 ที พลังยังเหลืออีก 25 % ลองคิดดูครับ(แต่จะแพ้ธนูไฟมากขึ้นไฟติดเมื่อไหร่รีบถอยลูกเดียว) กับพวกยูนิตบิน ต่างๆ ที่โดนธนูหรือธนูไฟเมื่อไหร่ร่วงเมื่อนั้น ตอนนี้ทนขึ้นเยอะครับสามารถลุยดงธนูได้นานขึ้น

ก็เป็นตัวอย่างคร่าวๆ นะครับเป็นเกมส์เก่าๆที่ยังมันอยู่อีกเกมส์หนึ่งเลยอยากแนะนำให้ลองกันอีกซักรอบครับ ส่วนลิ้งของแพทซ์ที่ว่าผมไม่แน่ใจว่าโพสได้รึเปล่าแต่ลองไปหาดูในกูเกิลรับรองเจอแน่นอนครับ