PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม Red Orchestra 2 คนเล่น Multiplayer เยอะป่าวครับ

zanuk9876
17th July 2013, 17:21
เห็นลด 75% สนใจ ถ้าคนเล่น MP เยอะค่อยน่าซื้อ :yes

grammazaza
17th July 2013, 23:40
ผมเล่นอยู่นะคนเยอะมั้ยไม่รู้แฮะไม่ได้เข้ามาเป้นเดือนละถ้าจะเล่นก็นานๆทีอะคับ ซื้อมาไม่เสียหายครับสนุกดีสมจริงมากๆ

chai2520
17th July 2013, 23:43
ผมเล่นอยู่ ping 150-380 ping 300+ ยิงดินแล้วกว่าจะโดน0.5วิ ใครแก้ได้บอกผมที
red orchestra 2 + rising storm ซื้อ 2 ตัวนะครับ red orchestra 2 ตัวเดี่ยว Multiplayer มันเล่น rising storm ได้ แต่ยศไม่ขึ้น เลือกปืนได้ชนิดเดี่ยว(ปืนกากๆ)

Patrenko
18th July 2013, 02:29
เยอะมากครับ เซิฟ 64 คนเต็ม10-15 เซิฟตอนกลางคืนเลย ส่วนเรื่องปิงสบายมากครับเซิฟส่วนใหญ่ 200-450 ครับ ผมเล่นเซิฟปิงประมาณ 450 บ่อยลื่นๆครับเเลคไม่ค่อยมีผลกระทบเท่าไหร่ถ้าไม่ยิงเเลกกันระยะประชิดจริงๆเพราะตามปิงเเล้ว เขาเห็นเราก่อนครับ ส่วนเรื่องการซื้อผมขอเเนะนำอย่าซื้อทั้ง 2 ตัวครับ เเละเเนะนำถ้าไม่เล่นแคมเปญจริงๆซื้อ Rising Strom ครับโหมดแคมเปญก็เหมือนคีห้องเล่นกับบอทเเบบใน bf2 นี้เเหละครับ ละที่ผมเเนะนำให้่ซื้อแต่ตัว Rising strom คือมันจะได้ภาคหลักมาด้วยแต่ไม่มีโหมดเเคมเปญให้เล่น ปืนอัพเลเวลได้ทุกกระบอกทั้งสองภาคครับ แต่ถ้าคุณซื้อแค่ภาคหลักคุณก็จะได้แค่ภาคหลักแต่เเถม demo ของ Rising Strom มาเท่านั้นเองครับ

คุ้มครับ 300 กว่าบาทเกมส์นี้ (ผมซื้อตอนมันลดช่วงไหนไม่รู้ Rising strom)

grammazaza
18th July 2013, 06:39
หมายความว่าถ้าผมมีแต่ภาค2แต่ไม่มีrising strom ก็จะเล่นMPไม่ได้เหรอครับยังไงงงอะ

gamespore
18th July 2013, 08:22
หมายความว่าถ้าผมมีแต่ภาค2แต่ไม่มีrising strom ก็จะเล่นMPไม่ได้เหรอครับยังไงงงอะ

มีภาค 2 แต่ไม่ได้ซื้อ rising strom ก็เล่นได้ครับแต่มันเหมือนให้เราทดลองเล่นอะครับ เลือกปืนได้อย่างเดียว ยศไม่ขึ้น
เล่น MP ได้ปกติแต่ถ้ัาห้อง rising strom ก็จะแค่ทดลองเล่น

Patrenko
18th July 2013, 10:13
หมายความว่าถ้าคุณซื้อแค่ red orchestra 2 ภาคหลักอย่างเดียวคุณจะเล่น MP เซิฟของภาคหลักได้ปกติ แต่ถ้าไปเข้าเซิฟของ Rising strom คุณจะเล่นได้แค่ rifle man

แต่ถ้าคุณซื้อแต่ภาคเสริม Rising strom มันก็จะเเถมภาคหลัก red orchestra 2 Heroes of stalinguard มาให้ด้วย เล่นได้ทุกหน่วยปืนปลดได้ทุกกระบอก แต่ตัดโหมดแคมเปญไป

สรุปถ้าซื้อแค่ภาค Rising strom ก็เล่นออนไลน์ได้ทั้งสองภาคหนะเเหละปลดล็อคได้ทั้งสองภาค แต่ไม่มีโหมดเเคมเปญของภาคหลักให้เล่น

zanuk9876
18th July 2013, 18:20
งั้นถามหน่อยซื้อมาแล้ว ผมลงของ rising storm/red orchestra 2 multiplayer ไปทำไมมันเหมือนที่คุณ Patrenko บอกเลยอะครับเล่นได้แต่ rifle man ถ้าผมจะเล่นภาค red orchestra 2 ต้องทำยังไงเหรอครับ - -

gamespore
18th July 2013, 18:59
งั้นถามหน่อยซื้อมาแล้ว ผมลงของ rising storm/red orchestra 2 multiplayer ไปทำไมมันเหมือนที่คุณ Patrenko บอกเลยอะครับเล่นได้แต่ rifle man ถ้าผมจะเล่นภาค red orchestra 2 ต้องทำยังไงเหรอครับ - -

น่าจะต้องหาห้องของ ภาคหลักอะครับไม่ต้องเข้าห้องของ rising strom (ผมไม่แน่ใจไม่ได้เล่นเกมนี้มานาน)

zanuk9876
18th July 2013, 21:11
น่าจะต้องหาห้องของ ภาคหลักอะครับไม่ต้องเข้าห้องของ rising strom (ผมไม่แน่ใจไม่ได้เล่นเกมนี้มานาน)
อ่อ โอเคครับขอบคุณมากได้แล้วครับ :cool:

Patrenko
29th July 2013, 21:46

แสดงว่ากดซื้อภาคหลักมาครับ คือภาค Heroes of stalinguad หน้าเมนูจะมีให้กดซื้อ Rising Strom เพราะว่าภาคหลักไม่มีภาค Rising Strom ให้

แต่ตัว Rising Strom มันเเถมภาคหลักคือภาค Heroes of stalinguad ให้ก็คือซื้อ Rising strom ภาคเดียวเท่ากับว่าเเถมภาคหลักให้ฟรีๆนั้นเอง