PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผู้สร้าง Warframe ยืนยันผู้เล่น PS4 สามารถเล่นกับฝั่ง PC ได้

Slide_xuou
17th July 2013, 18:06
http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/07/warframe_preview_02.jpg

Digital Extreme ผู้สร้าง Warframe ได้ออกมายืนยันแล้วว่า ผู้เล่นฝั่ง PS4 สามารถเล่นร่วมกับฝั่ง PC ได้แน่นอน(cross-platform) ไม่มีแยกฝั่ง ซึ่งข้อมูลนี้ได้มาจาก VG247 อีกทีครับ โดย Dave Cook หนึ่งในทีมพัฒนาได้บอกว่าเขาต้องการให้ผู้เล่น PS4 ได้อะไรพิเศษๆนิดหน่อย เช่นเล่นร่วมกับ PC หรือได้รับการอัพเดตคอนเทนต์ใหม่ทุกสัปดาห์อะไรแบบนี้ ซึ่งข่าวนี้อาจทำให้ใครหลายคนดีใจเลยทีเดียว สำหรับ Warframe จะปล่อยให้เล่นใน PS4 ตอนหลังจากที่เครื่องออกมาได้สักพักครับผม ใครซื้อไปแล้วก็นั่งรอไปเลยครับ ได้มันส์แน่นอน

Credit: http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/04/head3.png

babymaster
17th July 2013, 18:21
ใครยังคิดจะเอาจอยมาสู้กับเมาส์คีย์บอร์ดบ้าง

FANG
17th July 2013, 18:24
เกมนี้ถ้าไม่มีเพื่อนลุยด้วยนนี้ไม่ไหวอะ มอนโหด+เยอะโครต

katekyo60
17th July 2013, 18:35
ใครยังคิดจะเอาจอยมาสู้กับเมาส์คีย์บอร์ดบ้าง

เดี๋ยวก็รู้ครับว่า auto aim ใน console เป็นไง

manthai
17th July 2013, 18:52

เดี๋ยวก็รู้ครับว่า auto aim ใน console เป็นไง

ใช่ใช่ใช่ เด่วเจอคอนโซลครับเด่วเจอ 555

worakorn3
17th July 2013, 18:52

Aim Assist น่ากลัวนะครับ -_- :sweat

akanent
17th July 2013, 18:58

ใช่ใช่ใช่ เด่วเจอคอนโซลครับเด่วเจอ 555

จากประสบการมันคือ Aim ในคอนโซนดีๆเนียแหละที่เคยเล่นมาโคตรง่ายเลยแค่เล็งใกล้ๆมันก็ล็อกเป้าหมายแล้วยิงได้เลยหมูมากจริงๆ :cool:

jorama01
17th July 2013, 19:36

ใช่ๆ ผมให้ เมาส์ 60 จอย 40 ถึงเมาส์จะคล่องตัวกว่า แต่ถ้าเล็งไกลๆหรือจอยเห็นคุณก่อนโอกาศรอดก็ริปหลี่มากๆเพราะ auto aim มันสุดโคตรจะโกงจริงๆนะจังงัง

Patrenko
18th July 2013, 02:00
เอ่อขอโทษครับ console มันมีauto aim ด้วยหรอครับคือผมเห็นแต่มันมีแต่ aim assist ละมันไม่เหมือน aimbot นะครับจะมีน้อยเกมส์อย่าง Red dead หรือ Max Payne ที่จะล็อคcrosshair ติดตัวผู้เล่น แต่ส่วนมากใน red dead น้อยคนที่จะเล่นโหมดล็อคเป้าเเบบเเน่น เกือบทุกเกมส์ที่มี aim assist เวลากดเล็งเเล้วมันจะไม่ทาบเป้าไปที่ตัวผู้เล่นตรงๆครับ มันจะช่วยให้หันปืนไปอยู่มุมเดียวกับผู้เล่นเฉยๆเเล้วเราต้องเลื่อนไปเล็งยิงเองอีกรอบ เเละอีกอย่างไม่ค่อยมีใครเขายืนเฉยๆเเล้วยิงหรอกมั้งครับ