PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ Day Z แท้ บน Steam ตอนนี้คุ้มค่าไหมครับ

neverstop
17th July 2013, 23:07
ตามหัวข้อเลยครับ อยากรู้ว่าคนเล่นเยอะไหม และมีเซิฟไทยเยอะไหม มีโปร มีแฮคไหม ใครเล่นอยู่ช่วยให้คำแนะนำทีครับ

Zean_Neo
17th July 2013, 23:15
ถ้า รอได้ผมว่า รอ DayZ StandAlone ดีกว่า

popza01
17th July 2013, 23:16
ผมคิดว่าถ้าจะซื้อรอซื้อ ตัวStandAloneดีกว่าครับ เห็นว่าใกล้ออกแล้ว

ยังไงก็รอฟังความเห็นทันอื่นก่อนค่อยตัดสินใจ

satornarm
17th July 2013, 23:18
ผมว่าคุ้มนะเพราะไม่ได้เล่นแค่ DayZ อย่างเดียว MOD Z อีกตั้งหลาย MOD แถมยังได้เล่นพวก Arma อีกหาเซิฟดี ๆ ก็หนุกไม่แพ้ DayZ เลย
ส่วนเซิฟก็ยังมีไม่ต่ำกว่า 2000 เซิฟครับ เซฺิฟไทยนี่ก็หลายสิบเซิฟอยู่เหมือนกัน

oslamdunko
18th July 2013, 10:52
Arma II: DayZ Mod ปะ อันนี้ไม่รุว่าคุ้มไหม เพราะราคาสูงอยู่

แต่ถ้าอยากลองเล่นแนวนี้ เอา Infestation: Survivor Stories ดีกว่า เพราะราคาถูกกว่า

satornarm
18th July 2013, 14:59
Arma II: DayZ Mod ปะ อันนี้ไม่รุว่าคุ้มไหม เพราะราคาสูงอยู่

แต่ถ้าอยากลองเล่นแนวนี้ เอา Infestation: Survivor Stories ดีกว่า เพราะราคาถูกกว่า
Infestation: Survivor Stories ผมก็เล่นอยู่นะมีเซิฟเป็นของตัวเองด้วย
แต่ก็บอกตามตรงนะ สนุกดีแต่ ไม่ได้แม้แต่เศษเล็บของ DayZ ครับ อีกอย่างถ้าซื้อก็ใช่ว่าจะได้เล่นแค่ DayZ อย่างเดียว
เหมือนซื้อมาแล่นได้ 4-7 รูปแบบ แล้วแยกไปฝั่ง DayZ Mod ก็มีอีกหลายรูปแบบเกือบ ๆ 30 Mod

rachchagar
19th July 2013, 03:41
เป็นความใจผิดอย่างมหันต์ครับ คือผมเห็นหลายคนแล้วที่บอกจะซื้อ DayZ อธิบายก่อนเลย คุณไม่ได้ซื้อเกม DayZ นะครับ แต่คุณซื้อเกม Arma 2: OA เพื่อใช้เล่นคู่กับ "MOD" DayZ ต่างหาก
แล้วข้อบังคับของ Arma 2 : OA คือต้องมี หรือควรจะมี Arma 2 แท้เป็นทางผ่านในการลง ดังนั้นต้องดูสองตัวนี้ครับ

(ผมเพิ่งถอย Arma 2 : Complete มาอะ เพราะผมเอาไว้เล่น ACE ด้วย)

ถ้าถามผมว่าซื้อเพื่อมาเล่น DayZ ดีมั้ย อดใจรอ StandAlone เถอะ (ถ้ามันแก้ปัญหาเรื่อง Hacker ได้จะเยี่ยมยอดมาก ระบบน่าสนใจเพียบ)

(ไม่ได้อคติ WarZ หรือ Infected Stories (ที่เปลี่ยนชื่อเพราะโดนฟ้อง) แฮกเกอร์เยอะมากครับ มีข่าวแว่วๆว่าจะเปิดให้เล่นฟรีแล้วด้วย ผมซื้อมาผิดหวังเสียดายเงินมากมาย = =' (บรรดาบังเกอร์ของผู้เล่น หีบล็อคเอยอะไรเอย รกเต็มเซฺฟไปหมด))

jlooowall
19th July 2013, 04:13
ืท่าน ซื่อ Arma2 มาเล่นท่านไม่ได้แค่ Dayz น่ะครับ ท่านยังเล่นได้หลาย ม๊อดเลย อย่างเช่น ACE หรือ I44 เยอะครับ คนเล่นก็เยอะ คุ้มน่ะผมว่า