PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถึงชาว Gamer และ ผู้เชี่ยวชาญภาษาอังกฤษทุกท่าน! สำหรับ Legend Game of Win 95 98

oolldjlloo
18th July 2013, 12:20
ก่อนอื่นเลยครับ ผมขอบอกตรงๆว่า ผมไม่เก่งด้านภาษา และการเดินเรื่องถึงหัวหน้าแผนกหรือแม้แต่Directorเลย แต่อยากให้เกมนี้ที่ตายไปแล้ว กลับมาทำใหม่ จึงอยากรบกวนผู้รู้เกี่ยวกับการคุย แอด หรืออะไรต่ออะไรถึงบุคลสำคัญหน่อยครับ และรบกวนผู้เชี่ยวชาญภาษาอังฏฤษช่วยแนะนำการพูดแบบเป็นทางการอย่างมากครับเืผื่อบางทีคำพูดผมอาจจะอ่านแล้วเข้าใจยาก+น้ำหนักเบาไปครับ
ถึงแม้ว่าการแสดงความเห็นนี้จะถูกปฏิเสธจากการประชุมหรือเพิ่งคุยแบบส่วนตัวก็ตาม แต่ผมก็อยากลองดูซักครั้งนะ เผื่ออาจจะได้เกมนี้กลับมาในรูปแบบใหม่ มาวางขายใหม่ก็ได้
ทำไงได้ครับ คนแก่มันคิดถึง ขนาด Doom, Duke Nukem ที่คิดว่าตายไปตั้งแต่ภาคGraphicยังหยาบๆยังอุตส่านำมาทำใหม่เลย อิอิ ไม่แน่ รบกวนทุกท่านด้วย

clean1447
18th July 2013, 12:22
พูดเดิมๆ เดี้ยวเอาไปพิจารณา

oolldjlloo
18th July 2013, 12:32
หวังว่าคงไม่เป็นแบบตำรวจไทยก็พอ ไม่มีตังไม่เดินเรื่อง 555

headshot deluxe
18th July 2013, 13:46
ผมคิดว่าต่อให้เขียนเก่งยังไงเขาก็ไม่ทำหรอกครับถ้าทำแล้วไม่มีตลาด ไม่คุ้มทุน
ขนาดบางเกมมีตลาดแล้วยังไม่ทำเลยถ้าไม่มีทีม ไม่มีเวลา ดูอย่าง FF7 แฟนๆ ทั่วโลกเป็นแสนร่ำร้องให้รีเมคตั้งแต่ ps3 ยังไม่ออก ผ่านไปน 6 ปีจนถึงวันนี้ยังไม่มีแม้แต่เงา
อีกอย่างเขาเป็นคนทำเกม ขายเกม เป็นพ่อค้านะครับไม่ใช่ตำรวจ เรื่องเงินต้องมาก่อนอยู่แล้ว

oolldjlloo
18th July 2013, 14:47
เดี๋ยวๆ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจว่ามันจะ ไม่ ไม่ ไม่ สิ ยังไม่ทันได้เริ่มอะไรเลย อีกอย่าง ff7 ไม่ทำ เป็นเพราะอะไรแฟนๆขอค่ายsquare enixก็น่าจะรู้กันดีอยู่ แต่อันนี้มันคนละค่าย ส่วนนานๆไม่นานก็เกือบจะ20ปีละ ถ้าไม่ทำมันน่าเสียดายไง wolfenstein 3d ดูแล้วน่าจะไม่ค่อยตีตลาดเท่า doom ในเกือบทุกด้าน จนกระทั่ง trailer ตัวใหม่ออกมา
ยังไงซะถือซะว่าผมขอละกัน แสดงความเห็นแบบที่ไม่ได้เป็นคนตัดสินเถอะครับ เพราะยังไงมันขึ้นอยู่ที่คนบริหาร เพียงแต่ผมอยากได้ idea อะไรดีๆ