PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระหว่าง Iphone 5 กับ Galaxy S4 , หรือ รุ่นอื่นๆ แนะนำทีครับ

Kooh
18th July 2013, 19:50
มีงบ 24000+- ครับ เนื่องจากขาย Xbox ไปเรียบร้อยแล้ว
Iphone 5 กับ Galaxy S4 ตัวไหนใช้งานดีกว่าสเถียรกว่าครับ อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะผมไม่เคยใช้โทรศัพท์พวก hi-end มาก่อนเลย ว่าจะซื้อมาใช้ซักเครื่องครับ อยากได้มาครอบครองหน่ะ พอดีผมพวกชอบเล่นเกมด้วยครับ พวก Subway Surfs,Real Racing 3,GTA Vice City, ฯลฯ ครับ พอดีอยากจะมาเก็บข้อมูล ไว้ตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณครับ
http://gottabemobile.wpengine.netdna-cdn.com/wp-content/uploads/2013/03/Samsung-Galaxy-S4-vs.-Galaxy-S3-vs.-iPhone-5-Display.jpg

basbas16
18th July 2013, 19:54
ขอแนะนำ HTC One ครับผม

HeartezzS
18th July 2013, 19:55
ขอแนะนำ HTC One ครับผม

HTC ONE + 1 จ๊าาา

boomth
18th July 2013, 19:55
Iphone 5 !! ทำบัตร ซ์้อแอฟ ฟินฝุดๆ เดี๋ยว ios7 ก็มาแล้ว
เล่นมือถือ ที่เป็นเจ้าตลาดดีกว่าครับ จะได้ไม่ผิดหวัง
หมายเหตุ มือถือที่มีศูนย์ซ่อมของ loxley ผมไม่แนะนำอย่างแรง แต่ถ้าใช้แล้วทิ้งก็แล้วไป(htc,sony เป็นต้น) เชื่อผมเถอะครับ เดี๋ยวเป็นแบบhtc one x ผม ส่งซ่อม2เดือนยังไม่ได้

DkTaP82
18th July 2013, 20:00
ผมแนะนำของ Iphone 5 แล้วกัน เป็นวัยรุ่นอยู่ เล็กๆ ก็มองเห็นสินะ หน้าจอ Retina คมกริบเน้นให้ติดฟิมล์ใส

และนี้ภาพ คุณจะใช้แอพ และไอโฟนได้เต็มที่ระดับหนึ่ง ต้องลอง..

Kooh
18th July 2013, 20:16
แล้วเล่นลื่นไม่สะดุดหละครับ

mecapell
18th July 2013, 20:22
แนะนำ iphone5 ครับส่วนตัวผมก็ใช้อยู่ 555555555555555555555

bobmarley2527
18th July 2013, 20:25
แนะนำ แอนดรอย รุ่นแรงๆ เอามาเล่น Emu เกมส์ ps1 แจ่ม ผมเล่น harvest moon กับ winning ประจำ

top1000
18th July 2013, 20:30
ไอโฝน เกมออกเร็ว กว่า แอนดรอย นะครับที่รู้มา

iamwutdy
18th July 2013, 20:35
อยู่ที่ว่าซื้อมาทำอะไร ถ้าซื้อมาแล้ว เน้นถือเท่ๆ ชอบเล่นเกมส์เป็นชีวิต ไม่ติดปัญหาเรื่องหน้าจอ ไม่ได้เอาไว้เน้นทำงาน ก็ iPhone

แต่คิดว่าเอามาไว้ทำงานด้วย ต้องรับส่งไฟล์บ่อยๆ ไม่ชอบความจุกจิก เล่นเกมส์ด้วยก็ android สักรุ่นลองเล่นดูครับ ตอนนี้แนะนำ S4 , HTC one แล้วแต่ชอบ

ถ้าเน้นทำงานก็ ไม่เล่นเกมส์ ไม่สน App ก็ windows phone

wormydoc
18th July 2013, 20:40
ถ้าอยากได้แบบสเถียรก็ iphone ไปเลยครับ เล่นได้ทุกเกมแน่นอนไม่ต้องลุ้น แต่สุดท้ายก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ แล้วแต่คนนะ

ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย พวกเกมง๊องแง้งฆ่าเวลาผมก็ไม่ชอบ เล่นแต่เกมโหดๆ

สุดท้ายมีโทรศัพท์ไว้ รับส่งเมล อ่านข่าว social media เล่นเน็ต

เกมเต็มเครื่อง ไม่ได้เล่นเลย

Lonely_Knight
18th July 2013, 21:19
เป็นผม ผมเลือก iPhone +1 เสียงครับ เสถียรดีครับ

ถ้าอยากได้แบบสเถียรก็ iphone ไปเลยครับ เล่นได้ทุกเกมแน่นอนไม่ต้องลุ้น แต่สุดท้ายก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ แล้วแต่คนนะ

ผมไม่ค่อยมีเวลาว่างเลย พวกเกมง๊องแง้งฆ่าเวลาผมก็ไม่ชอบ เล่นแต่เกมโหดๆ

สุดท้ายมีโทรศัพท์ไว้ รับส่งเมล อ่านข่าว social media เล่นเน็ต

เกมเต็มเครื่อง ไม่ได้เล่นเลย

เหมือนกันเลยครับ โหลดมาเสียตังเป็นสิบดอลยังไม่ได้เล่นยังมีเลยครับ ดองไว้งั้นแหละ ไม่รู้จะได้เล่นเมื่อไหร่ 55

Kooh
18th July 2013, 22:01
จริงๆผมก้ไม่ค่อยชอบเล่นเกมเท่าไหร่หรอกครับ โหลดมาลงเล่นๆอิอิ ขอมันเล่นได้ลื่นๆ ก็อุ่นใจสบายใจ ใครคิดเหมือนผมบ้าง อิอิ

namon007
18th July 2013, 22:17
IP5 + 1 ครับ ไม่ต้องเจอปัญหาง้องแง้ง จอ 4 นิ้วกำลังดี แถมมีเกมให้เล่นเยอะ อีกทั้ง app ดีๆน่าใช้ก็มีให้เลือกโหลดได้หลากหลาย ซื้อมาไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

Kooh
18th July 2013, 22:36
แล้วพูดถึงถ้าเก็บเงินไว้ครึ่งนึง Galaxy S4 Mini โอเครึป่าวครับ
http://images.fonearena.com/blog/wp-content/uploads/2013/03/Samsung-Galaxy-S4-mini-leak2.jpg

golflover
19th July 2013, 08:59
แล้วพูดถึงถ้าเก็บเงินไว้ครึ่งนึง Galaxy S4 Mini โอเครึป่าวครับ
http://images.fonearena.com/blog/wp-content/uploads/2013/03/Samsung-Galaxy-S4-mini-leak2.jpg

ถ้าอยากซื้อไว้เล่นเกมส์หนึ่ง กับโทรศัพท์อีกหนึ่ง งั้นซื้อพอดกับ มินิก็ได้นะ งบเหลือๆ

double6
19th July 2013, 09:07
mini 4 เท่าไรครับ

Hellraizer
19th July 2013, 09:22
Iphone 5 กับ Galaxy S4 มันเทียบกันไม่ได้เลยน๊ะครับนั่น I5 เป็นมือถือที่ห่วยที่สุดในตอนนี้(ตามรายงานข่าว)
ถ้าเปรียบเทียบราคากับประสิทธิภาพแล้วยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ยิ่งห่างชั้นกันมากขึ้นไปอีก (ผมแค่พูดไปตามที่เคยใช้ผ่านมือมาเท่านั้น ไม่ได้ใส่ร้ายหรืออวยใครครับ)

Malik310338
19th July 2013, 09:25
เน้นเสถียร เกมลื่นหัวแตก iPhone 5 คับ แต่ถ้าจะเอาไอโฟนจริงๆ แนะนำรอถึงเดือน กย. ไอโฟนตัวใหม่เปิด ไม่รู้ชื่อรุ่น แต่ใช้ CPU A7 แรง เร็ว กว่าไอโฟน5 แน่นอน

ถ้าจะเล่นน้องหุ่นเขียวก็ HTC One แต่แนะนำ HTC one Max จอใหญ่สะใจ ปล.HTC One จอชัดกว่า ไอโฟนคับ ไม่เห็นเม็ดพิกเซลเลย

PrinceMoON
19th July 2013, 09:59
สำหรับผมผมเลือกฝั่ง Apple นะครับ ถ้าพูดถึงความ "เสถียร" เพราะอัตตราการแอพเด้ง หรือ ปิดไปโอกาศเกิดน้อยมาก ถ้าเทียบกับฝั่ง Android
จริงอยู่ที่ถ้าเทียบ Spec เครื่องแล้ว iP5 จะไม่เท่า G4 แต่ต่อให้เครื่องแรงยังไง ถ้าระบบ OS มันไม่เสถียรมันก็ดึงประสิทธิภาพออกมาได้ไม่เต็มที่
เรื่อง Battery ถ้าเทียบหลายๆรุ่น i5 อาจเป็นรุ่นที่แบ็ทหมดไวที่สุด (ถ้าเล่นแต่เกม ดูหนังฟังเพลง ทั้งวันนะ ถ้าใช้โทรเข้าออก เล่นเน็ตเกมนิดหน่อย ก็เหลือๆครับ)
แต่ว่าระยะเวลาในการชาร์จของ iPhone จะเร็วกว่ามาก บอกไว้ก่อน :D

ปล. Samsung ออกรุ่นใหม่บ่อยมาก เพราะงั้นระวังตกรุ่นไวนะครับ
ปล. แต่ถ้าชอบของ Crack ของฟรี ก็ Android จะเยอะกว่า
ปล. ถ้าเล่นเกมจริงๆมากๆ G4 ก็ได้ เพราะจอมันใหญ่กว่า เล่นสะดวกกว่า แถมมี Emu เล่น PSP ด้วย :P (ไอโฟนก็มีนะ แต่จอมันเล็กกว่า)

PrinceMoON
19th July 2013, 10:01
ปลล. รอ 5S ดีกว่านะ :D แจ่มมาก ได้ข่าวว่า มี แสกนลายนิ้วมือ (ข่าวลือ)

BoonTew
19th July 2013, 10:29
ชอบลูกเล่น ทำนู่นนี่ก็ s4 ไปเลย จอใหญ่ดีแอปเยอะ(มหาศาล) ปรับนู่นนี่ง่ายดี โดยเฉพาะลากไฟล์ ลงไฟล์นี่แหละง่ายฝุดๆ

คุ้มค่า ตกรุ่นช้า ขายต่อราคาไม่ตกมาก ก็ต้อง ip5 เลยครับ เสียตรงจอมันเล็กนี่แหละ จะทำอะไรก็ต้องผ่าน itune (แต่ถ้าชินแล้วก็ง่ายๆ)

ความแรงจะ dual core หรือ quad core ในมือถือแล้วผมว่าใช้งาน app ทั่วไปแทบไม่ต่างกันเลย ขึ้นอยู่กับ os เป็นหลักอะนะว่าไปกันได้กับฮาร์ดแวร์หรือเปล่า

เรื่องความทนทานก็แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนนะครับ

ความเห็นผม iphone 5 +1 ครับ

l2note
19th July 2013, 10:31
ไม่เลือกได้มะ:scare

GuPeKsAdz
19th July 2013, 11:04
เพื่อนผมมี s3 เคยทำตกน้ำไม่สะทกสะท้านอะไรเลย
ผมชอบของ samsung มากกว่าอะ ถึงจะออกรุ่นใหม่บ่อย แต่ก็เพิ่มเยอะนะไม่ใช่แบบไอโฟน เพิ่มนิดเพิ่มหน่อยขายแพงเท่าตัวโคตรกัง

Kooh
19th July 2013, 11:26
แล้วปัจจุบันนี้ ใช้อะไรกันเยอะสุดครับ ค่านิยมเยอะสุด

Kooh
19th July 2013, 11:31
mini 4 เท่าไรครับ

เปิดตัวน่าจะ 14xxx นะครับ

degden009
19th July 2013, 11:37
ถ้าพูดถึงเรื่องค่านิยม ต้องI5 อยู่แล้วครับ เพราะใครใช้ก็จะดูหรู 5555
ผมว่ามันอยู่ที่ความต้องการในการใช้งานของคุณนะครับ ถ้าคุณเล่นเกมเยอะ ส่งข้อมูลบ่อยเช่น เพลง คลิปไรเงี้ย ก็ S4 ครับ
แต่ถ้าคุณจะเอาไว้เล่นเน็ตโทร เล่นเกมบ้าง ก็ I5 ครับ
แต่ผมแนะนำว่า I5 ครับ เพราะ OS ลื่นมากๆ (ส่วนตัวผมเน้นเสถียรไว้ก่อน) อีกอย่างผมชอบทรงมันด้วยครับ พวก S4 มันใหญ่ไปผมว่าไม่สวย ตอนนี้ตัวผมเองก็รอถอย 5S อยู่ครับ:)

BenzdezzS
19th July 2013, 11:38
เรื่องเสถียรแนะนำ iPhone 5 ครับ
ส่วนฝั่ง Android ผมแนะนำ HTC One ครับ เพราะตอนนี้ ใช้อยู่ ... แรงบรม !!!

MinnerZzZ
19th July 2013, 11:39
ก็แล้วแต่นะ แต่ถ้าคิดจะซื้อทางฝั่ง Apple รอดูรุ่นใหม่ออกน่าจะดีกว่านะ

ie37niceza
19th July 2013, 11:40
ผมเชียร์ LG Optimus G Pro ครับ > > http://www.thaimobilecenter.com/spec/LG_Optimus_G_Pro.asp

http://www.youtube.com/watch?v=L_W96AvbA80

http://www.youtube.com/watch?v=SGBO4NNRfd4

york915
19th July 2013, 12:13
ถ้าเรื่องเครื่อง ผมไม่รู้นะแต่ระบบ ปฏิบัติการ Ios ดีกว่า Android ครับ

Odin'z
19th July 2013, 12:18
ที่ผมรู้มา แอนดรอยมีโอกาสตืดไวรัส น่าจอทัช ก็หน่วง ๆ
ส่วนโฟนก้ ที่รุ้ก้แค่พอทัชแล้วลื่น ๆ
ส่วนตัวใช้ โฟน 4 ชอบก้เพราะมันทัช ไม่หน่วง ๆแต่ตอนนี้ รอ Sony Xperia ZR ชอบเพราะมันกันน้ำกับถ่ายรูปใต้น้ำได้

Yukikaze
19th July 2013, 12:26
เน้นเสถียรเอา ios ดีกว่าครับ android ใน 1 เดือนมันต้องมี รีสตารทเอง เครื่องค้างบ้างละครับ เพราะระบบมันยังไม่เสถียรดีพอ แต่ก็ถืออยู่ในระดับที่ใช้ได้ครับ
ปล. android มันดีตรงที่เพิ่มเมมได้นะครับ ผมชอบตรงนี้แหละ

$3MiFiN@L$
19th July 2013, 12:27
i1 แนะนำรอมันเอาแล้วซื้อเครื่องนอก กล้องเป็นรองแค่ Pureview กับ Lumia 1020 เท่านั้น หรือ จะเป็น WP ก็ได้ถ้าไม่เน้นด้าน social
มาก เพราะยังรองรับน้อยอยู่ แถมช่วงนี้กระแส sony มาแรงมากในทุกๆด้านเลย แต่ผมชอบ sony ตรงที่มันเปลี่ยน concept ทุกปีๆเลย
แบบก็จะไม่เหมือนกันทุกปีเลย

http://www.arip.co.th/news.php?id=417019

kom007
19th July 2013, 12:45
อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ iphone
*android ถ้ารุ่นสูงๆหน่อยปัญหาก็ไม่ค่อยมีหรอกครับ ใช้ note2 อยู่ restart เองยังไม่เคยเจอ มีแต่ผมสั่งรีเอง อาการค้างก็มีบ้างแต่ก็ไม่บ่อย iphone เคยโดนบังคับให้ใช้อยู่ช่วงนึง โตตรอึดอัด ซื้อมาก็แพงจะจัดการอะไรในเครื่่องก็ลำบาก
*เอาให้เฉยๆก็เอา จะเอาไปขาย

hotdtom
19th July 2013, 13:02
ผมแนะนำเป็น Samsung S4 ไม่ก็ LG Optimus G PRO ลื่นสุดๆ สเปคสูง บรกิการหลังการขายดี เล่นได้ทุกเกมลื่น จอใหญ่ ลูกเล่นเทคโนโลยีไปไกลกว่า I5

ไม่แนะนำ Sony นะครับ เครื่องมีปัญหาเยอะครับ เรื่องกล้อง เรื่องแอฟเด้ง เสียมาเคลม ที 2-3 เดือน

Malik310338
19th July 2013, 13:13
แล้วปัจจุบันนี้ ใช้อะไรกันเยอะสุดครับ ค่านิยมเยอะสุด

ก็จะเป็น iPhone , SS Galaxy ไปเดินสยาม เห็นแต่คนถือสองยี่ห้อนี้ ไม่อยากซ้ำก็ HTC คับ

ผมไม่ใช่ สาวก HTC นะคับ ผมแฟน Apple

ingkung
19th July 2013, 18:05
ผมไม่ได้ตามกระแส แต่ต่างประเทศ อย่าง XDA บอกไว้ว่า

ถ้าชอบใช้ง่าย ไม่เน้นลูกเล่น iPhone

ถ้าชอบหลากหลาย ยืดหยุ่น Android

ซึ่งจากที่ผมดูน่าจะหมายถึง

การใช้งานที่เน้นใช้งาน iPhone ใช้ง่ายสุดจริงๆ

ส่วน Android มันยืดหยุ่น แม้จะไม่ลื่นเท่า แต่ปรับเปลี่ยน Mod Root ได้ง่ายและไม่หมดประกัน [Rom Mod ก็ลื่นดีนะครับ ฮา+]

PhyzX
19th July 2013, 18:15
Lenovo K900 ครับ ถ้าอยากลองของใหม่ อิอิ แต่ให้เลือกผมเลือก HTC One นะ

Kooh
19th July 2013, 19:35
Lenovo K900 ครับ ถ้าอยากลองของใหม่ อิอิ แต่ให้เลือกผมเลือก HTC One นะ

ภู คิดถึงนะ ไม่ได้เจอกันนานมาก!!!

RV02E
19th July 2013, 20:56
เรียนท่าน Kooh ผมใช้ Samsung galaxy s4 มา3 วันแล้วครับ ผมว่า cpu 8 core กับแรม 2 กิ๊ก แอนดรอย เจลลี่ 4.2.2 ผมคิดว่ามันลื่นมากๆครับ และผมยังไม่เจอปัญหาไดๆ ฟิสเจอร์ก็เยอะและใช้ได้จริง โปรแกรมก็โหลดไฟล์ apk ตามเว็บลงได้เลย

สาเหตุที่ผมหันมาเล่น galaxy s4 เพราะ แฟนใช้ s3 อยู่เห็นใช้ดี แต่ค้างบางครั้งและร้อนนิดๆ แต่ตัวใหม่น่าจะดีขึ้นลองมาเล่นดู ถือว่าใช้ได้ดี ตามคำโม้ สมาร์ทโฟนที่แรงที่สุดในขณะนี้

ส่วนไอโฟนเคยเล่นแค่ 4 s ใช้ดีใช้ลื่น แต่ผมหัวเสียกับการเชื่อมต่อ อุปกรณ์และเครื่องสื่อสารอื่นๆ เช่น บลูทูธ อะไรทำนองนั้น นอกนั้นก็ถือว่าโอเค

ถ้าตอนนี้ผมก็ +1 galaxy s4

benzjungzaa
19th July 2013, 21:02
NOKIA LUMIA 1020

markops
19th July 2013, 21:04
Sony Xperia Z Ultra
http://www.siamphone.com/spec/sony/xperia_z_ultra.htm

Kooh
19th July 2013, 21:05
เรียนท่าน Kooh ผมใช้ Samsung galaxy s4 มา3 วันแล้วครับ ผมว่า cpu 8 core กับแรม 2 กิ๊ก แอนดรอย เจลลี่ 4.2.2 ผมคิดว่ามันลื่นมากๆครับ และผมยังไม่เจอปัญหาไดๆ ฟิสเจอร์ก็เยอะและใช้ได้จริง โปรแกรมก็โหลดไฟล์ apk ตามเว็บลงได้เลย

สาเหตุที่ผมหันมาเล่น galaxy s4 เพราะ แฟนใช้ s3 อยู่เห็นใช้ดี แต่ค้างบางครั้งและร้อนนิดๆ แต่ตัวใหม่น่าจะดีขึ้นลองมาเล่นดู ถือว่าใช้ได้ดี ตามคำโม้ สมาร์ทโฟนที่แรงที่สุดในขณะนี้

ส่วนไอโฟนเคยเล่นแค่ 4 s ใช้ดีใช้ลื่น แต่ผมหัวเสียกับการเชื่อมต่อ อุปกรณ์และเครื่องสื่อสารอื่นๆ เช่น บลูทูธ อะไรทำนองนั้น นอกนั้นก็ถือว่าโอเค

ถ้าตอนนี้ผมก็ +1 galaxy s4

เล่นเกมหนักๆไหวไหมครับ กินแรมเยอะป่าวท่าน

Kyonman
19th July 2013, 22:59
S4 มัน 4 หัว 2 ตัว ตะหาก อวยกันเข้าไป - -'' เดี่ยว จขกท. เข้าใจผิดหมด

คิดจะซื้อ โทรศัพ อย่าลืมดู รุ่น ก่อนๆ ด้วยนะครับ ว่าโดน ลอยแพ เป็นยังไง เครื่องเพื่อนผม Note 1 เน่าไปแล้ว

Kooh
19th July 2013, 23:06
S4 มัน 4 หัว 2 ตัว ตะหาก อวยกันเข้าไป - -'' เดี่ยว จขกท. เข้าใจผิดหมด

คิดจะซื้อ โทรศัพ อย่าลืมดู รุ่น ก่อนๆ ด้วยนะครับ ว่าโดน ลอยแพ เป็นยังไง เครื่องเพื่อนผม Note 1 เน่าไปแล้ว

ครับ 555 ผมขาย xbox ไปแล้วแหละ *-*

ปล.650Ti Boost เป็นไงบ้างครับ เล่นเกมกราฟฟิกโอเครรึป่าวครับ

Kyonman
19th July 2013, 23:19
ครับ 555 ผมขาย xbox ไปแล้วแหละ *-*

ปล.650Ti Boost เป็นไงบ้างครับ เล่นเกมกราฟฟิกโอเครรึป่าวครับ

ตอนนี้ผมใช้เล่น Final 14 ก็ปรับเต็ม MAX ก็เล่นได้ ลื่นๆ 55 Fps + ตลอดครับ

จริงๆแล้ว ผมไม่ค่อยได้เล่น PC แล้วอะนะ หันไปหา PS3 เหมือนเดิม สิ้นเดือนจะถอย PS vita

อะไรก็ไม่แน่นอน จริงๆ เนอะ 555

cefmanvirakorn
19th July 2013, 23:19
ผมว่าถ้าสองอันนี้ผมเลือก Iphone 5 นะ
แต่ถ้าอยากรอก็รอ Iphone5s ผมว่ามันคงไม่ต่างกันมากแค่เพิ่มความเร็วมาเท่านั้น
Iphone 5 เล่นเกมไม่ค่อยกระตุกเล่นเกมได้ดีและเกมเยอะ
Samsung ดีไซน์สวยดี os ไม่ค่อยสเถียรเท่าไหร่อาจจะมีแฮงค์บ้าง แลคบ้างบางครั้ง
แต่ก็อยู่ที่เราชอบแหล่ะถ้าอยากได้ Samsung ก็ซื้อ Samsung ครับ
ถ้าอยากได้ Iphone 5 ก็ซื้อ Iphone 5 ชอบอันไหนซื้ออันนั้นแต่ถ้าคำแนะนำก็ตามนี้ครับผมๆ

ferina
19th July 2013, 23:20
จากการใช้งานจริง
S4 ใช้นานๆมีเด้งบ้างไรบ้าง แต่แบตทนชาตไว ลูกเล่นเยอะ มีกระตุกบ้างนิดหน่อย ถ้าชอบลูกเล่นเยอะๆ ผมแนะนำตัวนี้
IP5 IOS 6.1.4 แบตหมดไวกว่า S4 แบบเห็นชัด เล่นแอบมีเด้งน้อยของน้อยมาก ไม่มีอาการกระตุกเลยสักแอพ เกมเยอะ ออกไวกว่าแอนดรอย ยกตัวอย่าง Thapstor ถ้าชอบแบบมีสไตล์ๆ คลาสสิกๆ ผมแนะนำตัวนี้

hisawahiroki
19th July 2013, 23:33
คำถามนี้มาทีไร ยาวทุกที 50 เรป แล้วแวะเข้ามาดูนึกว่ามีมาม่าละ -*-

niranam747
19th July 2013, 23:42
Iphone 1 ถึง 5 มีอะไรที่ต่างกัน....?

NonToI2_TH
19th July 2013, 23:46
ถ้าให้ผมแนะนำผมว่ารอ HTC butterfly S ครับ

ingkung
20th July 2013, 00:16
Iphone 1 ถึง 5 มีอะไรที่ต่างกัน....?

ตอบแบบไม่คิด

H/W

niranam747
20th July 2013, 00:26
ingkung รู้ก็อธิบายหน่อยสิ แค่อยากรู้

$3MiFiN@L$
20th July 2013, 00:27
ตอบแบบไม่คิด

H/W

เขาคงจะเป็นแฟนบอย ss มั้งครับปล่อยไปเถอะครับ คนพวกนี้คิดว่า ตระกูลs ดีที่สุดไม่แพ้แฟนบอย i เลย
ขนาดผมเป็นสาวกอารยธรรมก็ไม่ได้อวยแบบลืมหูลืมตา เพราะถ้าขึ้นชื่อว่า เทคโนฯ ก็ต้องมีดีและไม่ดีอยู่
ในตัวเพื่อนำข้อดีและไม่ดีมาปรับปรุง ให้รุ่นต่อๆไป เพื่อจะทำให้ดีกว่าเดิมแต่ผมก็ไม่เห็นว่า ตระกูล 4 มี
อะไรน่าสนใจเลยมีแค่ ฟีเจอร์ที่ใช้ปกติกับฟีเจอร์ขยะไม่จำเป็นแล้วก็สเปคแรงเข้าว่า แต่ก็ไม่สเถียรสู้ค่าย
ที่รองลงมาได้เลยสักตัวเดียว
iP 2-5 พัฒนา H/S Design

paozerza2010
20th July 2013, 00:30
Iphone 5 กับ Galaxy S4 มันเทียบกันไม่ได้เลยน๊ะครับนั่น I5 เป็นมือถือที่ห่วยที่สุดในตอนนี้(ตามรายงานข่าว)
ถ้าเปรียบเทียบราคากับประสิทธิภาพแล้วยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ ยิ่งห่างชั้นกันมากขึ้นไปอีก (ผมแค่พูดไปตามที่เคยใช้ผ่านมือมาเท่านั้น ไม่ได้ใส่ร้ายหรืออวยใครครับ)

โอ๊ยไปเชื่อข่าว ถ้าห่วยจริงคงไม่ขายได้เกลื่อนขนาดนี้หรอกครับ :pleasantry

buff2go
20th July 2013, 00:30
น่าจะใช้ S4 นะครับ เพราะผมก็ใช้ เอิ๊ก ๆ ลื่นมากมาย ๆ นี่ก็เพิ่งอัพเดทไปหมาด ๆ ที่เล่น Android เพราะ มันเปง open source ที่มี Rom ของสำนักต่าง ๆ ให้ Flash กันเยอะมว๊ากกกกก สำหรับผู้ที่ไม่ชอบการอยู๋กับที่ผมว่าดีมากครับ แต่ถ้าต้องการความเสถียรต้อง IOS ครับ

+1 S4 ครับ :)

sydyon
20th July 2013, 00:33
ถ้าจะเล่นไอโฟนนะ รอรุ่น 5s ออกดีกว่าครัฟ ถ้าซื้อ 5 เกรงว่าจะไม่คุ้มแล้วนะครัฟตอนนี้

ถ้าชอบแอนดรอยมากกว่า ก็ ถอย S4 เลย เพิ่งออกได้ไม่กี่เดือน ยังคุ้มอยู่ครัฟ

habukill
20th July 2013, 00:48
ประสบการณ์ที่ได้สัมผัสซัมมะซุงแกแลคซี่S3/Note2 แล้วก็ Iphone4/5 จากคนใกล้ตัวแล้ว . . .

ผมแนะนำ i-phone 5 นะจ๊ะ หาช็อตแลคยากกว่าค่ายSSเยอะ ระบบปฏิบัติการเค้าดูดีกว่าอะ ทำออกมาได้พอดีกับสเปคเครื่องดี

แล้วก็SSออกรุ่นใหม่บ่อยเกินอะ ตกรุ่นง่าย แต่ไอโฟนนี่ตกยากหน่อยหละ(ก็เล่นออกมาอยู่ไม่กี่รุ่น ความต่างระหว่างรุ่นก็มีไม่มากเท่าไหร่) ไม่เชื่อลองเทียบไอโฟน 4 กับกาแลคซี่ S1 ดูก็จะเห็นถึงความต่าง *0*

ปล.ผมชอบความพริ้วของสมาร์ทโฟนอะนะครับเลยเทใจไปให้ i-mobile เอ๊ยย!! i-phone ซะมากกว่า แล้วก็ขอเตือนว่าผมไม่ใช่คนเก่งวงการไอทีเท่าไหร่ อย่าเชื่อข้อมูลของผมมากก็ได้นะครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมให้แน่ใจดู เพราะการลงทุนมีความเสี่ยงฯ นะจ๊ะ

ingkung
20th July 2013, 00:53
เขาคงจะเป็นแฟนบอย ss มั้งครับปล่อยไปเถอะครับ คนพวกนี้คิดว่า ตระกูลs ดีที่สุดไม่แพ้แฟนบอย i เลย
ขนาดผมเป็นสาวกอารยธรรมก็ไม่ได้อวยแบบลืมหูลืมตา เพราะถ้าขึ้นชื่อว่า เทคโนฯ ก็ต้องมีดีและไม่ดีอยู่
ในตัวเพื่อนำข้อดีและไม่ดีมาปรับปรุง ให้รุ่นต่อๆไป เพื่อจะทำให้ดีกว่าเดิมแต่ผมก็ไม่เห็นว่า ตระกูล 4 มี
อะไรน่าสนใจเลยมีแค่ ฟีเจอร์ที่ใช้ปกติกับฟีเจอร์ขยะไม่จำเป็นแล้วก็สเปคแรงเข้าว่า แต่ก็ไม่สเถียรสู้ค่าย
ที่รองลงมาได้เลยสักตัวเดียว
iP 2-5 พัฒนา H/S Design

ตายแล้ว มาบอกผมเป็นแฟนบอย SS

SS ผมไม่เคยใช้เลย จับแต่ Sony 55+

เอาจริงๆ ให้ผมอธิบาย คง 3 วันจบ ..

ไม่ได้หมายถึงคุณ มุกใช้มั้ยเนี้ยผมหมายถึงอีกคน โถ่!!!:sweat Fail เลยผม

เอ้าไม่บอก!!

ingkung รู้ก็อธิบายหน่อยสิ แค่อยากรู้

เอาจริงๆ ผมตาม iPhone ตั้งแต่ 2 เพราะ 1 ผมไม่รู้เรื่อง มารู้ 2 ที่ดังมานิดหน่อย แล้วมาดังตอน 3G ที่มันเข้าไทย

ถ้าให้ผมบรรยาย S/W ผมบอกได้เลยว่า มันแทบจะเหมือนกัน อย่างตอนนี้ ในรุ่น 4 4S 5 OS มันตัวเดียวกัน จะให้อธิบายอะไร แค่ตัดบางฟิเจอร์ที่ใช้ไม่ได้ออกไปในแต่ละรุ่น

ที่ผมบอก H/W อันนั้นผมก็บอกแล้ว ว่าตอบแบบ โง่ๆ เลย .. เพราะเจาะลึกไป ยาววววววววววววววววววววววววว

แน่ นอนหลักๆก็ต้องเปลี่ยน H/W เพราะสิ่งแรกที่รู็ได้คือ H/W Design ถามว่า OS ละ มันก็มีออกมาบอกฟิกเจอร์เด่นๆอยู่แล้ว [หน้าเว๊บ Apple ไปดูสิ..]

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมพูดไป ว่า iPhone จุดเด่นคือเอกลักษณ์ ที่มีแบบคงตัว [แต่ iOS7 ไม่ใช่ละ]

ส่วนถามว่า 4S ต่างจาก 5 อย่างไร มองลึกจาก H/W ก็คือ การออกแบบ [ลึกตรงไหน?] เพราะแน่นอนการออกแบบนั้นคำถึงผู้ใช้ ที่จอไม่กว้างออก ก็เพราะอยากให้ใช้มือเดียวได้ [แต่ 5S ได้ข่าวจะขยายหน้าจออีก - -]

วัสดุที่ใช้ แม้แต่ ปุ่ม Home อันนี้มีปัญหามาตั้งแต่ iPhone 1 จริงๆ ก็ปรับใหม่ตลอด ให้ใช้งานได้นานขึ้น ไม่พังง่าย ตัวเครื่องที่ยาวขึ้น แต่ทำให้บางลง เพื่อให้น้ำหนักไม่มาก เหมือน ZU ..

1G เดิมๆเลย ทำไรไม่ได้ Copy ยังไม่ได้ จะพิมพ์อะไรต้องพิมพ์ใหม่แต่ต้น

2G ทำให้ Copy Past ได้ เจริญขึ้นมามาก ..

3G ดีขึ้นมาก ไม่บอกดียังไง

3GS อันนี้ มาแนวเลย มีกล้อง 2MP ระบบสั่งการด้วยเสียง อื่นๆนู้นนี่นั้น

4 มาแน่มาก มีกล้องหน้า ทำให้ Fact Time ได้ [ฮือฮามากตอนนั้น] Design บางลง สวยขึ้น [บอกตรงๆโคตรอยากได้ตอนนั้น แพงชิบ]

4S มาแรงแซงสุดๆ ด้วย Dual Core 1GHz ที่ตอนนั้นใครก็ไม่แรงเท่า และ GPU ที่เล่นเกมลื่นฝุดๆ

5 ปฎิวัติ iPhone อีกครั้งด้วย หน้าจอ 5" ที่ยังคง คอนเซ็ป "มือเดียวใช้งาน" อยู่ และ GPU ที่เล่นเกมลื่นกว่า 4S!!

ส่วน OS จุดเด่นก็ตามที่เค้าเสนอมาว่าเปลี่ยนอะไรบ้าง ก็อ่านๆเอาละกัน

ยาว ววววววววววววววววววววววววว ฝุดๆ

บอกแล้วว่า iPhone ออกแบบมาเพื่อใช้งานจริงๆ ไม่ใช่มาไร้สาระ แบบยัดนู้นนี่นั้นจนล้นและใช้ไม่หมด

$3MiFiN@L$
20th July 2013, 00:55
ตายแล้ว มาบอกผมเป็นแฟนบอย SS

SS ผมไม่เคยใช้เลย จับแต่ Sony 55+

เอาจริงๆ ให้ผมอธิบาย คง 3 วันจบ ..

ไม่ได้หมายถึงคุณ มุกใช้มั้ยเนี้ยผมหมายถึงอีกคน โถ่!!!:sweat Fail เลยผม

BLASTEROUS
20th July 2013, 01:05

เกมเต็มเครื่อง ไม่ได้เล่นเลย เครื่องผมเล่นตลอดเวลาเลย แต่ผมไม่ได้เล่นนะ เพื่อนเล่น ยังคิดอยู่ว่าถ้าลบเกมออกมันจะลงแดงมั้ย

BLASTEROUS
20th July 2013, 01:07
ถ้าจะเล่นไอโฟนนะ รอรุ่น 5s ออกดีกว่าครัฟ ถ้าซื้อ 5 เกรงว่าจะไม่คุ้มแล้วนะครัฟตอนนี้

ถ้าชอบแอนดรอยมากกว่า ก็ ถอย S4 เลย เพิ่งออกได้ไม่กี่เดือน ยังคุ้มอยู่ครัฟ รอ 5s ออก แล้วก็รอ 5s ลด รอไปซักพักก็ 6 ออก วนไปเรื่อยๆ ผมว่าซื้อ 5 ตอนที่ 5s ออกดีกว่านะ
ราคามันตกจะได้ซื้อถูกๆ

BoonTew
20th July 2013, 01:28
โพลจี้กันมาติดๆแล้วนะครับ บรรยากาศหยั่งกะเลือกผู้ว่ากทม.เลยนะครั่บท่านผู้ชม:o

basbas16
20th July 2013, 10:36
แมตนี้จะ S4 หรือ I5 ชนะผมไม่รู้ แต่ผมขอเชียร์ HTC One อีกรอบ
ผมคิดว่า S4 เองมันมีฟังก์ชั่น ที่ใช้งานไม่ได้จริงเยอะแยะ รวมถึงเรื่องวัศดุที่ดูไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไร

Malik310338
20th July 2013, 10:52
แมตนี้จะ S4 หรือ I5 ชนะผมไม่รู้ แต่ผมขอเชียร์ HTC One อีกรอบ
ผมคิดว่า S4 เองมันมีฟังก์ชั่น ที่ใช้งานไม่ได้จริงเยอะแยะ รวมถึงเรื่องวัศดุที่ดูไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไร

HTC One +1 อีกเสียงคับ ฮี่ๆ ขนาดผมเป็นแฟนแอปเปิ้ล แต่ยังเชียร์ HTC เลยนะนี่ ผมชอบ UI ของ htc เพราะทำออกมาได้หน้าตาดีเลยทีเดียว

Miliardo
20th July 2013, 10:57
เน้นเล่นเกมส์แรงๆก็ S4

เน้นสเถียรใช้ง่ายก็ I5

vasanchai
20th July 2013, 11:05
ยกค่า Bechmark มาแล้วกันครับ

Galaxy S4 , HTC one , XperiaZ , OptimusG , Nexus4 , Oppo find5 , Galaxy Note II , ......

ตามลำดับครับ

DkTaP82
20th July 2013, 11:15
กลายเป็นกระทู้แฟนบอยไปเสียแล้ว..

เอาจริงๆนะ ถ้าใครรู้ถึงระดับโครงสร้สงกระบวนการแก้ไขปัญหาหรืออัลกรอริทึม ของระบบปัฏิบัติการระหว่าง ไอโอเอส และ เอนดอรย์ ส่วนใหญ่เขาจะยกไปให้ทางไอโอเอสมากกว่า เพราะตั้งแรกเริ่มกำเนิดของมัน มีการจัดสรรค์กระบวนการทำงานที่ดีกว่า ในอินเตอร์เฟซของการตอบสนองจึงทำได้ดีกว่ามาก ซึ่งต่างจากเอนดรอย์ที่ไม่ต่างอะไรกับพื้นฐานเดิมๆ เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์ ที่ต้องใช้ทรัพย์กรเกินความจำเป็น เพราะการบริหารการทำงาน จึงทำให้แอพพื้นหลังทำงานทั้งหมด ไม่เหมือนทางไอโอเอส ที่ให้ทำงานเฉพาะส่วนทีาแสดงผลเท่านั้น จึงไม่จำเป็นมีทรัพย์กรที่สูงมาก แต่เรียกได้ว่าดึงประสิทธิภาพของระบบปฏิบัติการมาใช้นั้นเอง นีาจึงเป็นข้อได้เปรียบสำหรับฝังแอปเปิ้ล ที่ผลิตออกเพียงปีละรุ่นเท่านั้นสำหรับมือถือ ส่วนฟีเจอร์ต่างๆก็ถูกออกแบบเพื่อมาสนันสนุนแอพิเคชั่นในอนาคต เรียกได้ว่าผู้ใช้ได้สัมผัสความสามารถของไอโอเอสและอุปกรณ์กันยังไม่ครบเลยทีเดียว เหลือแค่รอการพัฒนาแอพิเคชั่นให้เข้ากับฟีเจอร์ต่างๆ แต่ในอนาคตการที่จะให้ระบบปฏิบัติทางด้านกระป๋องเขียว พัฒนาให้เทียบชั้นในส่วนของระบบปฏิบัติการคงต้องรื้อทำใหม่ทั้งหมดตั้งแต่ระดับโครงสร้างกระบวนการทำงานเลยทีเดียวครับ ในอนาคตชิพที่ออกมาจากการวิจัยและโฆษณาการค้าต่างๆ ก็จะมาให้ตบตาด้วยควมเร็วที่เหนือกว่า แต่เป็นไปได้แค่ส่วนของอุปกรณ์เท่านั้น ซึ่งมีความหมายง่ายๆ คือมีบุคคลกรทีดี แต่การบริหารจัดการได้ไม่ดีเท่าที่ควร ก็เหมือนการลดประสิทธิภาพกันและกัน ถ้าอ้างอิงถึงฝั่งไอโอเอสและอุปรกรณ์ เหมือนกับการสนับสนุนกัน ผมอธิบายให้เข้าใจภาพรวมคร่าวๆ ส่วนการตัดสินใจเลือกซื้อก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง ฟีเจอร์ในสมาทโฟนมีมากมาย แต่ถ้าจะเลือกต้องให้ดูตามความเหมาะสมแล่วกันครับ

Rchanglyl
20th July 2013, 11:15
ชิบโหแล้วครับ จุดประสงค์ของนายคอ เสถียร+เล่นเกม แต่ตัวเลือกกลับเป็น i5 กับ s4

i5 > เสถียรแน่นอน เพราะ os ทำงานเรียบๆ แต่ไม่แรงนะจ๊ะ ล่าสุด minion rush กระตุกจ้าา

s4 > เหมือนเป็นเมนส์ อารมณ์แปรปรวน แต่แรงแน่นอนนะจ๊ะ

RV02E
20th July 2013, 11:40
เล่นเกมหนักๆไหวไหมครับ กินแรมเยอะป่าวท่าน

ผมซื้อคู่มือ samsung galxy s4 มา เล่มละ 299 บาท ครับ คลิ๊กนี่เลย (http://www.provision.co.th/index.php?page=shop.product_details&category_id=21&flypage=shop.flypage&product_id=509&option=com_virtuemart&Itemid=31)
หน้าต้นๆ มันบอกถึง cpu มันบอกว่าว่า

หน่วยประมวลผล EXYNOS Octa5 ฝัง QUAD CORE 2 เอาใว้ภายใน คือ 1.6 GHZ Quad Core +1.2 Ghz Quad Core รวมกันทั้งหมดเป็น 8 Core และมีหน่วยประมวลผลภาพ GPU PowerVR SGX 544MP3 ประมวลผลกราฟฟิค พร้อมกับแรม 2 Gb หน่วยความจำภายใน 16GB ปล. คนอย่างผม ศึกษามาแล้วถึงมาแสดงความคิดเห็นครับ ไม่รู้จริงไม่พูด หรือถ้าพูดก็จะมีบอกว่า ถูกผิดขออภัยครับ

ส่วนเกมผมเล่นได้ลื่นๆๆไม่มีปัญหา
1.real boxing
2.pes2012
3.virtua tennis
4.dead trigger
5.undeadslayer
6.pro snooker2012

**ไม่ได้มาอวยว่าอันไหนดีกว่ากัน แค่มาแชร์ความคิดเห็นให้ท่าน จขกท ที่อยากรู้ ข้อมูลประกอบตัดสินใจ สุดท้ายท่านจะเลือกอะไร ผมก็ดีใจด้วยครับ**

ลืมไป เรื่องแรม มีแรมอยู่ 2 Gb เปิดเครื่องมาแบบไม่ได้ลงแอพอะไรครั้งแรก กินไป 880 Mb ตอนนี้ลงแอพและเกมใว้เยอะ ทั้งเกมหนักๆที่กล่าวข้างต้นและเกม แอพ ยิบย่อยอีก ตอนนี้กินแรมไป 1.1-1.3 Gb แล้วครับ แต่เครื่องก็ไม่อืด จนต้องเคลียร์แรมบ่อยๆเหมือน s2 s3
**เพิ่งใช้เครื่องมา 4 วันนะครับ เล่นทุกวัน จนลืมคอม เล่นดี ไร้ปัญหากระตุก และค้าง--แต่ถ้า มีปัญหาจะรีบมาบอกเลยครับ

$3MiFiN@L$
20th July 2013, 12:03
ยกค่า Bechmark มาแล้วกันครับ

Galaxy S4 , HTC one , XperiaZ , OptimusG , Nexus4 , Oppo find5 , Galaxy Note II , ......

ตามลำดับครับ

Z ติดอันดับ 3 ถือว่าไม่ธรรมดานะ เพราะ CPU มันตัวเก่าของปีที่แล้ว

typearmyer
20th July 2013, 12:26
NOKIA 3310 ครับ เกมส์งูกินไข่สนุกมาก

ส่วนตัวผมชอบ Sony Xperia Z ultra ไปเลย ลื่นหัวแตกครับ ใช้ Quad core Snapdragon 800 ด้วย จำไม่ผิดน่าจะ 2.2 GHz มั้ง ไม่แน่ใจ ราคาถูกกว่า Iphone5 16Gb ด้วย จอใหญ่มาก กันน้ำกันกระแทกได้ด้วยครับ (สามารถถ่ายรูปในน้ำได้เลย) เรื่องเกมส์ไม่มีปัญหาเลยแอพทุกอย่างบนโลกAndroid เล่นได้ลื่นไหลมาก แต่ถ้าถามว่า I5 ดีมั้ย ผมว่าดีนะ แต่ที่I5ลื่นอะเพราะ IOS มันกินพื้นที่น้อยกว่า Android เลยทำให้ I5 ดูสเถียรกว่า เรื่องเกมส์ I5 ลื่นก็เพราะว่าเค้าลดคุณภาพของกราฟฟิกในเกมส์ลง ถ้าซื้อมาเล่นเกมส์ภาพสวยๆผมไม่แนะนำแต่ถ้าซื้อมาเล่นเฟสคุยlineเล่นเกมส์จิ๊บๆๆแนะนำ I5 แต่ถ้าซื้อมาทำงานเล่นเกมส์ทำอะไรหลายๆอย่างผมแนะนำเลย Z ultra ไม่ผิดหวัง (ถึกทนแรง) ถ้าเทียบกับมิอถือหัวกะทิทุกรุ่น I5 ยังถือว่าต่ำมากในบรรดาหัวกระทิในแต่ละรุ่น ที่เหลือแล้วแต่ตามใจชอบครับผม

3310 ดีสุด 5555

typearmyer
20th July 2013, 12:34

Apple เยอะกว่าครับ

basbas16
20th July 2013, 12:35
อย่าเข้าใจผิดกันสิครับ มือถือกันน้ำส่วนใหญ่ ใช่ว่ามันจะกันกระแทกด้วย
พวกที่ทึกๆจริงๆที่ผมเคยเห็นก็มีแค่ Xperia Active กับ Xperia Go
เม้นนี้กันคนเข้าใจผิด เรื่อง กันน้ำแล้วต้องกันกระแทก

kamay01
20th July 2013, 12:45
HTC ONE....

Guszo
20th July 2013, 16:28
ถ้าถามอะไรดีกว่า มันต้องไปจับเองนะ จริงๆ ถ้าให้แนะนำ คนแนะนำก็ต้องแนะนำที่สเปกหรือจุดขายของ ค่ายนั้นๆ อยู่แล้ว เป็นเรื่องธรรมดา เอาที่ตัวเองชอบแล้วคิดว่าใช้แล้วแฮปปี้ มันก็ ok แล้ว ความคุ้มค่าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนบอก สเปกเครื่องนี้ ไม่คุ้ม เท่าอีกเครื่อง ในราคาที่เท่ากัน แต่คนใช้เองกลับชอบ อันนี้ มันก็บังคับไม่ได้ว่าผู้ใช้จะใช้แบบไหน มันไม่ใช่ว่า ซื้อมาแล้วใช้แล้วกระตุกกันแบบ คนละเรื่อง แบบเล่นแล้วรู้สึกเลยว่า เฟรมล่วงหรือหน่วง มือถือราคาขนาดนั้นคงไม่เกิดขึ้น ซื้อมาก็คงไม่ได้นั่งเล่นเกมส์ทั้งวันอยู่แล้ว ชื่อก็บอกอยู่แล้วโทรศัพท์

เอาตามที่คิดว่าตัวเองชอบ จับแล้วใช่ก็น่าจะพอแล้วสำหรับโทรศัพท์ เพราะยังไงวันนึงมันก็ต้องตกรุ่น ถามตัวเองว่าซื้อมาใช้งานอะไรบ้าง ถือโชว์หรือว่าได้ใช้ประสิทธิภาพจริงๆ

ปล.คำถามนี่้เคยถามมากคนแล้ว สุดท้าย ก็ต้องซื้อตามใจตัวเองอยุ่ดี แม้จะเป็นรุ่นที่เค้าไม่แนะนำกัน หรือ ตามกระแส ก็ตาม

BoatHaHa
20th July 2013, 16:45
ถ้าชอบแอนดรอย HTC ONE ไปยาวๆคับ ผมใช้มา 2 เดือนกว่าๆ เครื่องไม่เคยรีสตาร์ทเองแม้แต่ครั้งเดียว

พออัพ 4.2.2 UI ลื่นหัวแตก พอๆกับไอโฟน เลย แอพเด้งไม่เคยเช่นกัน ข้อเสียอย่างเดียว ชาร์ตนานมาก - -*

Beam-GuitarPro
20th July 2013, 17:19
HTC ONE ครับ +1

Kooh
20th July 2013, 17:51
ขอบคุณมากๆนะครับ แล้ว วันเข้าพรรษา 0 AIS/D/T ปิดรึป่าวครับ

kitipong
20th July 2013, 17:56
ตอนนี้S4ดีกว่าครับสเป๊กดีกว่ามาก

bassurachar
20th July 2013, 18:04
lumia 1020

jaetalend
29th July 2013, 21:43
HTC One เจ้าตลาดเป็นรองก็จริงแต่ประสบการที่ใช้ มาในตระกูลพวกoneX จนตอนนี้ ใช้เจ้า ONE M7 ถือว่าเบียด S4 I5ได้สบายๆทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่การใช้งานของคุณ

ผมชอบ โดยส่วนตัว หลังการขายเป็นไง ผมไม่แคร์ ถ้าดูแลดี ใช้ให้ถูกหลัก

remote1234
18th August 2013, 19:02
จากที่ผมเคยลองเล่นทั้ง 2 เครื่องมา ผมชอบ iphone 5 มากกว่านะ