PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PS4 มีชิพเสียงที่ทรงพลัง Mark กล่าว

bct4alive
19th July 2013, 08:26
<<--- PS4 มีชิพเสียงที่ทรงพลัง Mark กล่าว ---

http://play4thai.com/wp/wp-content/uploads/IMG_6197-980x653-580x400.jpg

เราคงรู้กันดีอยู่แล้วว่า PS4 เป็นเครื่องคอนโซลที่แรงที่สุดในยุคนี้ทั้งซีพียูและแรมขนาน 8 GB DDR5 ทำให้มีพื้นที่ที่จะใส่ลูกเล่นต่างๆมากมายเช่น
คุยข้ามเกม, Multi-Task ระหว่างเกม เป็นต้นและยังมีลูกเล่นอื่นๆอีกมากมาย และวันนี้ Mark Cerny หัวหน้าพัฒนาระบบ PS4 ได้ออกมาพูดเกี่ยวกับ
ฮาร์ดแวร์อีกเช่นเคย แล้ววันนี้เขาเผยว่า PS4 มีชิพสำหรับควบคุมเสียงโดยเฉพาะ โดยชิพจะทำหน้าที่แปลงเสียงเป็นฟอร์แมทต่างเพื่อนำเปใช้และแปลง
เสียงของเราที่พูดคุยกับเพื่อน ซึ่งจะทำให้ซีพียูมีพื้นที่เหลือไว้ใช้งานอย่างอื่นต่อไป แต่อย่างไรก็ตามเสียหลักและเสียงเอฟเฟกต์ต่างๆในเกมจะประมวลผล
โดย GPU ครับ แค่นี้ก็ทำให้ PS4 ดูแรงมากแล้วงั้นเราต้องมาดูปลายปีว่า PS4 จะแรงสมชื่อหรือไม่.

แหล่งข่าวจาก ps4daily.com

play4thai

nintyninty
19th July 2013, 08:32
มีข้อเสียบ้างมั้ยย =3=

Wimpy Kid
19th July 2013, 08:34
จะดีไปไหนเนี่ย

Hellraizer
19th July 2013, 09:18
เขาออกแบบมาเพื่อให้อยู่ในตลาดได้ 5-10 ปีเลยน๊ะนั่น (เอาแค่ 3-5 ปีก็พอมั้งครับ) ^^ ..

armbanri
19th July 2013, 10:00
รีบเอาออกมาขายสักทีเห๊อะ มาล่อหน้าล่อตา

nanatsukung
19th July 2013, 10:27
มีข้อเสียบ้างมั้ยย =3=

อะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ปุ่มเหลือง...

salim123
19th July 2013, 10:58
สงสัย AMD จะทำให้ฝั่งคอนโซลเจ๋งขึ้น แต่ทำไมไม่ทำซีพียูของตัวเองฝั่ง PC ให้ดีกว่านี้บ้างนะ คนงบน้อยที่อยากเลือก AMD เซ็งเบย -_-

hisawahiroki
19th July 2013, 13:03
ถ้าใช้ NVIDIA น่ะให้เต็ม 10 เลย

คอนโซลยุค Gen นี้ไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่เลยปกติเปิดตัวจะมีอะไรตื่นเต้นโลกตะลึงประจำ CD(PS1)> DVD(PS2)> BD(PS3)> PS4 ยังใช้ BD แบบเดิม แถมสเปคยังไม่สู้คอมเท่าไหร่

markops
19th July 2013, 13:19
ถ้าใช้ NVIDIA น่ะให้เต็ม 10 เลย

คอนโซลยุค Gen นี้ไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่เลยปกติเปิดตัวจะมีอะไรตื่นเต้นโลกตะลึงประจำ CD(PS1)> DVD(PS2)> BD(PS3)> PS4 ยังใช้ BD แบบเดิม แถมสเปคยังไม่สู้คอมเท่าไหร่

ทำใจ ครับ เอา NVIDIA มาคงไม่ได้ 13,000.- แน่นอน
ใจความคิดผม ผมว่า BD ตอนนี้อย่างดีที่สุดอยู่
รอครับเห็นเขาว่ามา ว่าเขากำลังคิดค้นแผ่นที่สามารถจุเยอะกว่า BD อยู่ครับ
เรื่อง สเปคยังไม่สู้คอมเท่าไหร่ นี้เขาไว้เล่นเกมครับกับรันแอป อื่นๆเล็กน้อย คงไม่ใช่ยอะเหมือนคอมหลอกครับ

Allowed
19th July 2013, 13:34

ผมว่า PS4 เป็น Console ที่หวือหวา ที่สุดละ = =" ในความคิดผมนะ ปัญหาน้อยด้วย เกมส์ Exclusive มีแต่แหล่มๆ

akanent
19th July 2013, 19:42
รอดูกันต่อไป

Kyonman
19th July 2013, 20:03

BD มันก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ มันเป็นแค่ตัวเก็บข้อมูล ที่เขาเปลี่ยนมาเรื่อยๆ ก็เพราะ DVD มันจุ ในแผ่นเดียว ไม่พอแล้ว ไงครับ

สเป็ค ผมคิดว่า โอเค แล้ว ถ้าจะเอาแรงกว่านี้ คงต้องบวก ราคา แพงไปอีก ก็มาบ่น กันอีก เพราะของดี มันอยู่ที่ เกม Ex

ตรงนี้แหละที่ PC มันสู้ไม่ได้ (และคนที่ไม่มี เงิน แต่งคอมแรงๆ ที่ฝันหวานว่า PC แรงกว่า แต่คอมตัวเอง เน่า อยู่เหมือนเดิม)

เขียว กับ แดง ผมไม่พูดแล้วกัน ผมค่ายไหนก็ได้ ถ้าเลือกได้ ขอ เขียว เหมือนกัน 5555