PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Harvest Moon Back To Nature - ขอถามเรื่องงานเลี้ยงน้ำชาหน่อยครับ

castman
19th July 2013, 09:09
ตามหัวข้อครับ อยากรู้เงื่อนไข วัน เวลา ครับผม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

saphira
19th July 2013, 19:48
ถดู ใบไม้ผลิ ของทุกปีครับ ยกเว้นงานเทศการ ไปได้ทุกเวลาครับ
ตั้งแต่ 3.00-4.00 ครับ

เงือนไข

1 หัวใจ แลัระดับมิตรภาพต้องสูง ครัว หัวใจเ๖้มยิงดีครับ ต้องทุกคน
2 นำน้ำผึ้ง ใสห้อ 7 ห้อ
3 ไปที่กระท้อมคนแคระ ตอน 3.00
4 กดคุยกับคนแคระ
5 ให้ของขวัฐ
6 คุยกับ คนแคระที่ให้ของขวัฐ
7 กลับไปทำตั้ง แต่ข้อ 4ถึง 6 จนครบทุกคน
8 เริ่มงาน
9 ออกจากกระท้อม
10 ได้ใบชา
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

castman
19th July 2013, 23:02
โห ขอบคุณครับ รอมาทั้งวันนึกว่าจะไม่มีคนตอบเสียแล้ว :rose

BomberHM
4th January 2014, 03:37
ขอเสริมนิดนึง เพื่อให้เงื่อนไขไม่ฟิกซ์จนเกินไป มันยืดหยุ่นได้อยู่คือ...

1. หัวใจ ไม่ต้องเยอะมากก็เข้าได้เหมือนกัน 2-3 ดวงก็น่าจะได้แล้ว
ว่างๆเอาดอกไม้หรือถ้ามีตังก็ซื้อแป้งมาปั๊มหัวใจพวกเขาหน่อยก็ได้ครับ

2. ไม่จำเป็นต้องเป็นน้ำผึ้งครับ ใช้อะไรก็ได้ที่เข้าข่ายของชอบของคนแคระ
เพราะน้ำผึ้งฤดูแรกนี่แทบเป็นไปไม่ได้เลย ยกเว้นสูตรโกง

3. ช่วยย้ำว่าไปอย่าเร็วหรือเกินกว่านี้ ระยะเวลาปาร์ตี้สั้นมาก
สังเกตง่ายๆ ถ้าเราเข้าไปเจออีเว้นท์ปาร์ตี้งานเลี้ยงน้ำชาที่ถูกต้อง ภาพจะค่อยๆเฟดช้าๆกว่าปกติครับ

อาจจะได้คำตอบไปแล้ว แตก่็อยากเข้ามาช่วยอีกแรง เรื่องนี้คุยเมื่อไหร่ก็สนุกครับ ^^