PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ครอบครัวของผมไม่ซื้อ Lottery ตั้งแต่เมื่อนานมากๆแล้วละครับ

Winnejiro
19th July 2013, 19:37
สวัสดีครับทุกๆคน :bye
วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าให้คุณฟังละครับ

เรื่องนี้ผมได้มาจาก เพื่อนๆของผมในชีวิตจริง...
เขาพูดถึงเรื่องเกี่ยวกับ Lottery ครับ
และนั้นทำให้ผมนึกถึง วันนั้นที่เกิดขึ้นกับพวกเรานะครับ :yes

Okay ครับ!, ผมจะเรื่องเล่าเรื่องเลยนะครับ :) :

ย้อนกลับไปเมื่อประมาณ 13 ปีที่แล้ว...
เมื่อพวกเรายังอยู่ที่บ้านเกิด และยังมีความหวังที่จะชนะ Lottery ครับ

พวกเราจะซื้อ Lottery เมื่อวันนั้น...
เป็นวันที่ใกล้วันจะประกาศใบที่จะชนะรางวัลครับ

พวกเราหวัง... หวัง... หวัง... และหวัง...

จนกระทั้งในเช้าวันหนึ่ง คุณแม่เล่าให้พวกเราฟังว่า...
เมื่อคืนนั้น คุณแม่ได้ฝันว่า มีใครบางคนบอก "เลข" กับคุณแม่ของมาละครับ ;)

แล้วคุณแม่ของผมเขาก็ตัดสินใจว่า...
จะลองซื้อ Lottery ที่มีเลขเดียวกันที่คุณแม่เห็นในความฝันครับ :yes

และเมื่อหลังจากคุณแม่ของผมได้ซื้อมานั้น...
เขาเล่าให้พวกเราฟังแต่ว่า เขามองหาหมายเลขนั้นอยู่พักหนึ่ง...
และเขาก็ได้ซื้อฉบับนั้นในที่สุดครับ

แล้วพวกเราก็รอจนถึงวันประกาศรางวัลครับ
คุณแม่ของผมซื้อใบตรวจรางวัล Lottery มาครับ

และพวกเราได้เห็นว่า พวกเราได้ชนะรางวัลที่ 3 ของตอนนั้นละครับ
พวกเราดีใจมากๆเลยที่ได้รางวัลจาก Lottery จริงๆละครับ :)

คุณแม่ของผมก็โทรศัพท์เพื่อรับรางวัล...
และหลังจากนั้นพวกเราก็ไม่ซื้อ Lottery อีกเลยละครับ
เพราะว่า พวกเรารู้สึกพอใจที่ได้ชนะ Lottery ครั้งหนึ่งแล้วครับ :victory

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ :thank

[Really~Nuts]
19th July 2013, 19:42
Yeah! แต่แม่ผมโดนหวยแ-กแทบทุกงวดเลย ตอนนี้ก็โดนพ่อแบนห้ามเล่นระยะยาวแล้ว, HAHA :o

kodeem
19th July 2013, 20:00
เอิ่มมม ครับ :sweat

Meteorite
19th July 2013, 20:00
พ่อแม่ผมถูก(กิน)ตลอดเลยครับ แต่ยังคงซื้อจนถึงทุกวันนี้
ปล.ดูชื่อกระทู้ก็รู้แล้วว่าใครเขียน

JamiesMc'Avoid
19th July 2013, 22:00
ที่บ้านผมไม่เคยซื้อเลยครับ พ่อสอนผมว่า"บ้านเราไม่มีวาสนาใรเรื่องโชคราง"

sattawat1979
19th July 2013, 22:02
ผมซื้อไม่เคยถูกเลยซักครั้ง :o ได้แต่เฉียดไปเฉียดมา

ก็ได้แต่ทำงานกินเงินเดือนแบบนี้ต่อไปอ่ะครับ ไม่ค่อยมีลาภลอยเหมือนคนอื่นเค้า