PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบสวนแล้วเหตุ Samsung Galaxy S3 ระเบิด

[In]TerLight'z
20th July 2013, 14:56
.:: สอบสวนแล้วเหตุ Samsung Galaxy S3 ระเบิด ::.

http://www.techxcite.com/topics/13570/filemanager/gaalazy-s3-explodes.jpg

หลังจากเกิดกรณี Samsung Galaxy S3 ระเบิดใส่ขาของสาวชาวสวิสวัย 18 ปีรายหนึ่งนามว่า Fanny Sclatter จนเป็นแผลไหม้ระดับ 3 บริเวณต้นขาดูน่ากลัวเป็นยิ่งนัก ปรากฏว่าล่าสุดได้มีการสอบสวนในกรณี Samsung Galaxy S3 ระเบิดดังกล่าวและมีการพบสาเหตุของเคสนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

โดยทั้งบริษัท Samsung Switzerland และสำนักงาน EMPA Materials Science and Technology ได้ยืนยันผลการสอบสวนในกรณีนี้ว่าสาเหตุที่ Samsung Galaxy S3 ระเบิดนั้นเกิดจากการที่เจ้าของสมาร์ตโฟนเครื่องดังกล่าวเลือกใช้งาน "แบตเตอรี่ปลอม" ที่ไม่ได้รับการผลิตและตรวจสอบจาก Samsung แม้แต่น้อย จนเป็นที่มาของเหตุระเบิดในครั้งนี้รวมไปจนถึงความเสียหายที่เกิดขึ้นกับร่างกายของเจ้าของ Samsung Galaxy S3 เครื่องนี้นั่นเอง

http://www.techxcite.com/topics/13570/filemanager/s3-explode-ch.jpg

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
TechXcite / ป๊าเอก TechXcite

skyhot004
20th July 2013, 14:58
Noteผมจะระเบิดไหม ใช้แบตปลอม :sweat

aunaugust
20th July 2013, 14:58
ใช้ S3 ยังจะใช้แบตปลอมอีกหรอเนี่ย ><" :sweat

dragongate
20th July 2013, 15:11
ถูกแต่อันตายงี้ก็เสี่ยงไปน่ะ

Lonely_Knight
20th July 2013, 15:20
ของพวกนี้ยึดของแท้ไว้ดีกว่าครับ แพงหน่อยแต่มีคุณภาพ

artssm
20th July 2013, 15:32
เขาโทษผู้บริโภคหรือเปล่า ฟังความข้างเดียวไม่ได้หลอก ถ้ามันไม่ใช่ความจริงเดี๋ยวเจ้าตัวก็ออกมาตอบโต้เอง

shisaku
20th July 2013, 17:19
ซื้อโทรศัพราคาเป็นหมื่นๆ แต่ไม่มีเงินซื้อแบตแท้เนี่ยนะ ถ้ารู้่ว่าตัวเองจน เงินไม่ถึงจะไปซื้อโทรศัพแพงๆทำไมกัน คนผิดคือผู้ใช้ล้วนๆ ไม่รู้จักประมาณตนเอง

rjv9k9kp
20th July 2013, 17:46
เค้าอาจชื้อแบตที่มีความจุเยอะกว่าก็ได้นะครับ

hisawahiroki
20th July 2013, 18:03
ซัมซุง สบายเฉิบไม่ต้องรับผิดชอบงานนี้ ดันใช้แบตฯปลอมเอง -*- ของพวกนี้อย่าขี้งกเลยแพงหน่อยใช้ของแท้ ปลอดภัยกว่า

FeelAlone
20th July 2013, 19:47
ทุกงานแหละงับ sumsung apple พอ ๆ กันเลย ของระเบิดบ่อย ๆ ออกมาบอกข่าว ว่าลูกค้าใช้ของปลอมประจำ เดี่ยวแบตระเบิด ปลั๊กเต้าไฟฟ้าเสีย ของปลอมบ้าง แบตปลอมบ้าง -.- คนมีตังก็งี้แหละบริษัทใหญ่เอาตังฟาดนักข่าวก็จบแล้ว ข่าวมันจะได้ไม่เป็นจริงสักเรื่อง!! ผมอยากเห้นมันยอมรับความจริงบางว่าบริษัทก็ปกพร่อง -.- นี้มีแต่ลูกค้าปกพร่อง เกือบทุกข่าวเลยมั้งน่ะ!! ตังก็ไม่ได้อีก

illusioncore
20th July 2013, 23:19
พอดีมีคนให้ s3 จีนมาให้ผมเล่น อยู่ ไม่รู้มันจะระเบิดวันไหน 555 แต่เอามาเล่นเป็น tablet หน่ะ เครื่องร้อนและแบตหมดเร็วมากเลย 5555

รอดูข่าวนะอิๆ

mmx2029
21st July 2013, 08:56
สนันสนุนให้ใช้ของแท้ครับ...จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 555+

royser
21st July 2013, 09:07
เคยซื้อที่ชาร์จของปลอม สมัยใช้โนเกีย
แบบ ซื้อมาปุ๊บ กลับบ้านมาเสียบเข้าปลั๊ก มันดังเปรี๊ยะๆๆ มีประกายไฟ แล้วก็ดัง "แป๊ะ" ไม่ดังมาก ที่ชาร์จพัง
ดียังไม่ทันเอาตัวโทรศัพท์มาเสียบ พึ่งกลับมาถึงบ้านแม่บๆ ออกไปร้านเปลี่ยนเอาของใหม่ในทันที แต่ก็ของปลอมเหมือนเดิมนะ แบบไม่เข็ด

Capathia
21st July 2013, 09:11
โทษของปลอมอีกแล้ว ถ้าผมซื้อโทรศัพท์มาใหม่กว่าจะเปลี่ยนแบตก็คงต้องใช้ไป 2-3 ปีแหละ
ขี้เกียจสืบหาอะไรก็บอกว่าของไม่ดี ของปลอม เรื่องก็จบ