PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลเวลSteamอัพได้ยังไงแล้วCardในเกมต่างๆหาได้อย่างไร?

Xelx
20th July 2013, 20:52
คือตอนนี้SteamมันมีLevelด้วยจะทำยัไงให้มันอัพอะครับแล้วCardก็เหมือนกันจะเอามาจากไหนหรอ

RlucksN
20th July 2013, 21:13
1.card ได้จากเกมที่มีระบบการ์ดครับ อยากรู้เกมไหนรองรับก็ไปดูเอาที่หน้าเกมนั้นๆ เมื่อเราเล่นเกมที่มีระบบการ์ดไปสักพักก็จะดรอปการ์ดออกมา แต่จะดรอปได้เพียงแค่ครึ่งเดียวจากการ์ดทั้งหมด

ยกตัวอย่างก็ Re6 มีการ์ด 8 ใบ แต่เราจะดรอปได้เพียงแค่ 4 ใบ แถมสี่ใบนี้มีสิทธิ์ที่จะดรอปได้การ์ดซ้ำด้วย ถ้าการ์ดซ้ำก็ถือเป็นอีกใบทันที เท่ากับดรอปได้ 3 กับซ้ำอีกหนึ่ง

เมื่อดรอปครบ 4 ใบจะไม่ดรอปการ์ดออกมาอีก ที่เหลือต้องไปเทรดกับคนอื่นไม่ก็ไปซื้อเอาใน steam market หรือเว็บต่างๆ

2.เลเวลได้จากการคราฟการ์ดที่มีครบเซ็ท เช่นเรามีการ์ด Re6 ครบแปดใบที่ไม่ซ้ำกันเลยก็จะเอาไปคราฟได้ พอคราฟเลเวลเราก็จะขึ้นและจะได้ของตกแต่งสตีมเราเช่น BG,Emo,คูปองลดราคาเกมต่างๆ

ทุกๆครั้งที่เลเวลเราขึ้น 5 เลเวล จะได้สิทธิ์พิเศษในการแอดเพื่อนได้มากขึ้น 5 คนไปเรื่อยๆ(อันนี้ไม่แน่ใจ)

สรุปน่ะครับ ผมมองว่าไร้ประโยชน์มาก มันไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องไปคราฟหรืออัพเลเวลเลยซักนิด ถ้าไม่ได้อยากอวดหรืออยากแอดเพื่อนมากขึ้น(ทั้งๆที่ก็ไม่รู้จะแอดเพิ่มทำไมเพราะปกติที่แอดๆมาก็ใช่จะคุยกันทุกคน) แถมระบบที่บังคับไม่ให้เราดรอปการ์ดครบ บังคับให้เราไปเทรดกับคนอื่น(ที่จบลงด้วยการซื้อขายซะมากกว่า) มันก็คือธุรกิจหาเงินของสตีมดีๆนี่เองครับ แค่ใน steam market มันก็ได้เงินเพิ่มไปเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ เพราะมันมีแต่เสียเงิน แลกกับอะไรนิดอะไรหน่อยที่ทำได้แค่อวด การ์ดก็ไม่สวยไม่ได้ลงทุนเลยซักนิด

armakusarecord
20th July 2013, 21:22
ถ้าเลเวลสูงแล้วเกม Steam ถูก มันจะมีประโยชน์มาก

Independent
20th July 2013, 21:27
ผมว่าเลเวลมันจะขึ้นยากมากเลยถ้าไม่มีคนมาเทรดกับเราด้วย

บางทีถ้าการ์ดซ้ำกันมากๆ กว่าจะเก็บครบเซตมันก็ยิ่งใช้เวลานานอีก

แล้วก็หาคนเทรดกับเราด้วยยากมาก โดยเฉพาะถ้าเกมเรามีน้อยๆ

สรุปคือ ยิ่งเกมเยอะการ์ดยิ่งหาคนเทรดด้วยง่ายกว่า

Xelx
20th July 2013, 21:47
ขอบคุณมากครับ

oslamdunko
20th July 2013, 22:41
1. เกมที่มีระบบ การ์ดจะดรอปประมาน 50-60% ของทั้งหมด เช่น ดรอปการ์ด 5 ใบ ในทั้งหมด 10 ใบ ของแต่ละเกม ก็อาไปแลก craft การ์ดเอา profile หรือไรก็แล้วแต่ ถ้าหาไม่ได้สามารถซื้อใน market ได้

2. การ craft การ์ด จะมีทั้งหมดอยู่ที่ 5 level การ์ด แล้ว Foil ก็มีถึง 5 เลเวลเช่นกัน

3. ขึ้น 1 เลเวล ก็ได้เพิ่มเพื่อนขึ้น 5 คน ได้ emoticon background ส่วนลดเกมต่างๆ

4. เมื่อไปถึง steam เลเวล 10 จะสามรถโชว์ Featured Showcase ได้ ดูของผมเปงตัวอย่าง http://steamcommunity.com/id/oslamdunko/

DeKidZapper
21st July 2013, 17:44
กาดผมไม่สนเล่นลูกเดียว :rofl

Xelx
21st July 2013, 18:44
กาดผมไม่สนเล่นลูกเดียว :rofl

5555ผมว่าผมจะทำมั่ง

godog585858
21st July 2013, 18:59
อิอิ หากด ใน Market เลยครับ ตอนนี้ผมทำ Hitman Level 5 , Summer Getaway เวล 3 ครับ ^ ^

กล้วย
21st July 2013, 22:04
1.card ได้จากเกมที่มีระบบการ์ดครับ อยากรู้เกมไหนรองรับก็ไปดูเอาที่หน้าเกมนั้นๆ เมื่อเราเล่นเกมที่มีระบบการ์ดไปสักพักก็จะดรอปการ์ดออกมา แต่จะดรอปได้เพียงแค่ครึ่งเดียวจากการ์ดทั้งหมด

ยกตัวอย่างก็ Re6 มีการ์ด 8 ใบ แต่เราจะดรอปได้เพียงแค่ 4 ใบ แถมสี่ใบนี้มีสิทธิ์ที่จะดรอปได้การ์ดซ้ำด้วย ถ้าการ์ดซ้ำก็ถือเป็นอีกใบทันที เท่ากับดรอปได้ 3 กับซ้ำอีกหนึ่ง

เมื่อดรอปครบ 4 ใบจะไม่ดรอปการ์ดออกมาอีก ที่เหลือต้องไปเทรดกับคนอื่นไม่ก็ไปซื้อเอาใน steam market หรือเว็บต่างๆ

2.เลเวลได้จากการคราฟการ์ดที่มีครบเซ็ท เช่นเรามีการ์ด Re6 ครบแปดใบที่ไม่ซ้ำกันเลยก็จะเอาไปคราฟได้ พอคราฟเลเวลเราก็จะขึ้นและจะได้ของตกแต่งสตีมเราเช่น BG,Emo,คูปองลดราคาเกมต่างๆ

ทุกๆครั้งที่เลเวลเราขึ้น 5 เลเวล จะได้สิทธิ์พิเศษในการแอดเพื่อนได้มากขึ้น 5 คนไปเรื่อยๆ(อันนี้ไม่แน่ใจ)

สรุปน่ะครับ ผมมองว่าไร้ประโยชน์มาก มันไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องไปคราฟหรืออัพเลเวลเลยซักนิด ถ้าไม่ได้อยากอวดหรืออยากแอดเพื่อนมากขึ้น(ทั้งๆที่ก็ไม่รู้จะแอดเพิ่มทำไมเพราะปกติที่แอดๆมาก็ใช่จะคุยกันทุกคน) แถมระบบที่บังคับไม่ให้เราดรอปการ์ดครบ บังคับให้เราไปเทรดกับคนอื่น(ที่จบลงด้วยการซื้อขายซะมากกว่า) มันก็คือธุรกิจหาเงินของสตีมดีๆนี่เองครับ แค่ใน steam market มันก็ได้เงินเพิ่มไปเท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้ เพราะมันมีแต่เสียเงิน แลกกับอะไรนิดอะไรหน่อยที่ทำได้แค่อวด การ์ดก็ไม่สวยไม่ได้ลงทุนเลยซักนิด

thank ครับเพิ่งรู้ ผมโง่มาตั้งนาน 555+

Winters
22nd July 2013, 06:14
ผมว่าการตลาดเขาดีมากนะหาช่องทางดึงดูดให้คนเสียตังนี่ดีมาก ถ้าคนที่รู้และไม่คิดอะไรมากตรงนี้ก็ดีไปอะ ส่วนตัวผมแล้วขอเล่นเฉยๆดีกว่า ไม่รู้จะอวดไปทำไม - -
ถ้าอยากได้ประโยชน์จากตรงนี้จริงๆผมก็คงเอาการ์ดไปเทรดขายดีกว่าได้ตังด้วย *-*