PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เซ็งครับ ปัญหาแฟนกับ Dota

L4ST7T4ND
20th July 2013, 23:01
เซ็งครับ ปัญหาแฟนกับ Dota

คือช่วงนี้ผมเล่น Dota ครับ
แล้วผมเคยออกจากเกมกลางคันเื่พื่อที่คุยโทรศัพทกับเค้า ( เราเจอกันประมาณอาทิตยละ 1 - 2 ครั้ง คุยโทรศัพทกันเกือบทุกวัน )
แล้วผมก็ติด Low Priority ไป 3 วัน
( คนที่ไม่เคยเล่นกล่าวคือ มันทำให้เล่นไม่ได้รับ EXP และ Item )

แล้ววันนี้แฟนผมบอกว่าเค้าจะไปดู Hormones ตอน 4 ทุ่ม
พอเค้าวางสายไปผมก็เล่นไปแล้วเกือบครึ่งเกม ( เล่นเกมรอ เวลาเล่นได้ 1 เกมพอดี )
แล้วเค้าก็โทรมาว่า ไม่ดูแล้ว ( เห็นในไทมไลนบนเฟซทีหลังว่าประมาณมันล่ม )
แล้วยังไงล่ะครับ เค้าก็งอนเลย ( คือแฟนผมเป็นคนค่อนข้างที่จะขี้งอนพอสมควร )

ทีนี้ทำไรไม่ได้ เราก็เล่นไป ถือสายเค้าค้างไว้ ไอเราจะทำงี้สมาธิก็ไม่มีเล่นมากนัก อีกฝ่ายก็ไม่ชอบ
อยากให้คุยกับเค้าอย่างเดียว อันนี้เราเข้าใจ
สุดท้ายก็ไม่ได้เล่้นครับ เปิดมาดูใหม่ติด LP ไป 7 วัน
ถึงกับเซ็งมากครับ :(
( ผมไม่รู้ว่าถ้าออกอีกครั้งที่ 3,4 จะโดนอะไรบ้าง )

คือไม่ใช่ผมเล่นไม่รู้เวลานะครับ
ผมจะเล่นหลังจากคุยกันเสร็จแล้วไม่ก็เล่นตอนกลางวัน
แต่อย่างเคสนี่ใครจะรู้ล่ะครับว่าเค้าจะโทรมา

ซึ่งแฟนผมจะใช้คำว่้า " เกมเรากับเลือกอะไร ? "
คือมันก็เลือกแฟนอยู่แล้วแหละครับแต่
จะให้ผมออกทุกครั้งเล่นมันก็เกินไปหรือเปล่าในกรณี accident
ผมก็ชื่อแดงหัวแดง เล่น Dota ไม่ได้อีกต่อไปดิครับ

แค่อยากให้เค้าเข้าใจบ้างครับ แต่เค้าก็จะตอบ ไม่รู้ ตอบ งุ้งงิ้งๆ คือก้รู้ว่างอนอะครับ

// ขอบคุณครับ บ่นเฉยๆ

banksakito
20th July 2013, 23:06
555

ปัญหาโลกแตก แฟน กับ เกม จะเลือกอะไร

darkperson50
20th July 2013, 23:07
เลือกเกมส์ครับ เพราะถ้าขาดเกมส์เราจะตาย
พอเราตาย แล้วใครจะคุยโทรศัพท์กับเธอ...

tonthebg
20th July 2013, 23:15
ให้ แฟนคุณเล่น คอม แล้วใช้งานโปรแกรม TS3 , skype เลยดีกว่า แต่อาจจะมี สมาธิเล่นน้อย แต่ก็ไม่ต้อง ถือโทรศัพท์ หรือ เปิดลำโพงครับ ลองแนะนำไปดูครับ

degden009
20th July 2013, 23:16
เลือกเกมส์ครับ เพราะถ้าขาดเกมส์เราจะตาย
พอเราตาย แล้วใครจะคุยโทรศัพท์กับเธอ...
ผมว่าคุณเข้าขั้นนะ :p

net0419010
20th July 2013, 23:17
เปิดลำโพงคุยครับผมเป็นประจำ
แรกๆจะคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่พอนานๆกะชินไปเอง = =

Ibanez
20th July 2013, 23:18
ผมเคยเจอมาแล้วครับ ผมเลือกเกมกับกีต้าร์

ตอนนี้มีความสุขมากครับไม่มีใครมาคอยขัด อยากหลับตอนไหนก็หลับ

kitipron01
20th July 2013, 23:20
ผมว่าควรคุยกันดีกว่า ว่าตอนนี้เล่นเกมส์อยู่นะ เดี๋ยวเล่นเสร็จแล้วจะโทรหา
คือในเมื่อเราก็แบ่งเวลาไว้แล้ว ว่าเล่นดอทหลังคุยเสร็จมันก็น่าจะเป็นเวลาของเราจริงไหม
แต่หากเค้าโทรมาในช่วงที่เราเล่นอยู่ ก็ต้องบอกเค้าไปว่า เล่นตานี้จบจะโทรหา ผมว่ามันโอเคสุดแหละ
แต่หากแฟนงี่เง่าๆ จะงอนท่าเดียว ผมว่าต้องมีการดุ กันบ้างแหละ ไม่งั้น ถ้าเราตามใจเค้ามากๆ เค้าก็ชินกับการตามใจของเรามากเกินไป
จนเราไม่ต้องทำอะไรกันแล้ว รอโทรศัพท์เจ้าหล่อนอย่างเดียว
เพราะงั้น ดุบ้าง บอกบ้างก็น่าจะโอเคที่สุด

JamiesMc'Avoid
20th July 2013, 23:29
นี่แหละครับเหตุผลที่ผมต้องเลิกเล่น Dota2 พอแฟนโทรมาต้องเลิกเล่น พอเลิกเล่นก็ติดLP แถมถ้าเล่นกับเพื่อนๆโดนเพื่อนด่าเพื่อนงอลอีก

จำต้องตัดใจครับ เซ็ตแรร์หลายๆตัว ใก่ส่งของ ไอเทมมิตติคอลขายทิ้งหมด T_____T

notekamtear
20th July 2013, 23:35
นี่แหละคับที่ผมไม่อยากเล่นMOBA เพราะมันต้องเล่นนานและไม่สามารถหยุดได้ ทำให้ไม่มีเวลาคุยกับแฟน ถ้าเล่นก็เวลาอยากจิงๆ แบบว่าไม่ได้เล่นมา1เดือนอ่ะถึงจะเล่น

Ratiio
20th July 2013, 23:38
ถ้าแฟนสวยก็เลือกแฟน แล้วค่อยไปแอบเล่นเอา Dota น่ะ 5555555
ขำๆ ^^

NightTheHCG
22nd July 2013, 20:22
ก็ต้องรู้จักแบ่งเวลาละครับ ถ้าอยากเลือก 2 อย่าง เพราะชีวิตคุณกับผม นี้คล้ายกันเลย ฮ่าๆ แต่ผมไม่มีปัญหาแล้วตอนนี้เพราะใช้ Skype เอา
แบ่งเวลายังไง? ก็ลองนึกๆดูสิครับว่าปกติ แฟนคุณเขาจะโทรมาตอนไหนซะส่วนใหญ่ หลีกเลี่ยงเวลานั้นซะ ไม่ก็บางทีอยากเล่นก็แอ็บเนียน แบตหมด (ปิดเครื่อง) ลืมโทรศัพท์ไว้ในห้องน้ำ ไรงี้ (เวลาโดนโกรธจะได้ไม่โดนเรื่องเดิมๆ เพราะส่วนใหญ่ถ้าแฟนโกรธเรื่องเดิมๆ มักจะเอามันมาเป็นข้ออ้างจำพวก DotA 2 กับ ฉัน จะเลือกอะไร! )

_SaBasTaiN_
22nd July 2013, 20:32
ผมนิเหงาโคตรๆเล่น dot จบไปหลายตาเเละ เบื่อเเล้วเนี่ยอยากให้เเฟนโทรตามไปดูหนังจัง:o

ballba
22nd July 2013, 20:35
อยู่ด้วยกันแล้วจะไม่มีปัญหา

ผมอยู่กับเมีย ผมก็เล่นไปตามสบาย

เมียก็นอนกอด จบครับ

ukzeroooo
22nd July 2013, 20:45
ระหว่างชั้นกับ dota จะเลือกอะไร ว่ามาสิ // สตั้น 10 วิ