PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามคนใช้มือถือ i-mobile หน่อยครับ

kitipong
21st July 2013, 19:16
สมาทโฟน i-mobile ใช้ดีมั้ยครับคือผมสนใจอ่ะครับแต่เห็นราคาไม่แพง แล้วสเป็กก็แรงจนรู้สึกลังเลอ่ะครับกลัวจะไม่ดีอ่ะครับ
ใครใช้อยู่ก็บอกหน่อยนะครับว่ามันใช้งานดีหรือปล่าว:bye

THewOVer
21st July 2013, 19:18
อยากรู้เหมือนกันครับ IQ X ดีไหม ???...

laknarapiata
21st July 2013, 19:28
มันอยู่ที่ดวงครับ ว่าจะเจอแบบไหน เจอเครื่องดีก็ดีไป

boomttc
21st July 2013, 19:49
iq series ดีหมดแหละ แค่บริการหลังการขายห่วยแค่นั้นเอง พังทีนึงส่งซ่อมศูนย์เป็นเดือนๆ บางทีส่งคืนแล้วได้สภาพเดิมด้วย

อยากใช้ต้องเล็งเครื่องให้ดีๆ ลองเล่นจนพอใจแล้วค่อยซื้อ จะได้ไม่มีปัญหาต้องมาเปลี่ยนอีก ใช้ไปยาวๆ แนะนำได้แค่นี้แหละ

เพื่อนผมใช้ iq x ถึงจะโฆษณาว่ากล้องหลัง 18 ล้าน แต่จริงๆ ได้แค่ 13 ล้าน ใช้ซอฟแฟร์ขยาย pixel เอา แต่คุณภาพของรูปก็ออกมาดี

กล้องหน้าชัดเหมือน 8 ล้านที่โฆษณาไว้

kotkotkot01
21st July 2013, 19:50
ผมใช้อยู่ครับตัวนี้เลย ออกมาใหม่ I mobile I-style Q5

http://upic.me/i/gt/q5_side-189x360.png (http://upic.me/show/46047739)

พึ่งซื้อมาวันอาทิตย์ที่แล้วนี่เอง ถามว่าดีมั้ยตอนแรกก็โอเคนะครับใช้ได้ปกติแต่พอมา 2-3 วันเครื่องเริ่มมีปัญหา ผมก็เลยเอาไปที่ร้านเลย ให้เค้าเช็คดูแล้วก็ได้เครื่องใหม่มาแทนเพราะมันมีประกันอยู่ครับ 7 วันถ้าเครื่องมีปัญหาก็เอามาเปลี่ยนได้เลย แต่เครื่องที่ได้มาใหม่ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับเล่นได้ปกติ แต่ถ้าเล่นเกมก็มีกระตุกบ้าง แต่ส่วนตัวผมเอามาแชทอย่างเดียว

ยังไงก็ลองดูไปเรื่อยๆก่อนก็ได้ครับ

kitipong
21st July 2013, 19:51
iq series ดีหมดแหละ แค่บริการหลังการขายห่วยแค่นั้นเอง พังทีนึงส่งซ่อมศูนย์เป็นเดือนๆ บางทีส่งคืนแล้วได้สภาพเดิมด้วย

อยากใช้ต้องเล็งเครื่องให้ดีๆ ลองเล่นจนพอใจแล้วค่อยซื้อ จะได้ไม่มีปัญหาต้องมาเปลี่ยนอีก ใช้ไปยาวๆ แนะนำได้แค่นี้แหละ

เพื่อนผมใช้ iq x ถึงจะโฆษณาว่ากล้องหลัง 18 ล้าน แต่จริงๆ ได้แค่ 13 ล้าน ใช้ซอฟแฟร์ขยาย pixel เอา แต่คุณภาพของรูปก็ออกมาดี

กล้องหน้าชัดเหมือน 8 ล้านที่โฆษณาไว้

ครับๆขอบคุณมากนะครับ

ingkung
21st July 2013, 20:05
สมาทโฟน i-mobile ใช้ดีมั้ยครับคือผมสนใจอ่ะครับแต่เห็นราคาไม่แพง แล้วสเป็กก็แรงจนรู้สึกลังเลอ่ะครับกลัวจะไม่ดีอ่ะครับ
ใครใช้อยู่ก็บอกหน่อยนะครับว่ามันใช้งานดีหรือปล่าว:bye

ขอ mark คำนี้ไว้ว่า

จริงที่ว่า 4Core นู้นนี้นั้น แต่แน่นอนครับ ไม่ได้ใช้ของเทพอย่าง S4 Pro แน่นอน

มันแรง แต่ไม่เท่า Dual Core S4 Pro เลย ..

แต่ว่า ราคา มาพร้อมกับ คุณภาพ แต่พูดถึงราคา เท่านี้ ได้เครื่อง ขนาดนี้ ก็ OK แล้วละครับ ..

ผมคิดว่าน่าจะได้ลองไปเล่นดูอะครับ จะรู้ว่า OK ไหม [เล่นเกมมีกระตุก]