PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับ เล่นมาหหลายภาค เป้าหมายของ Assassin’s คืออะไรครับ

MI~MI
21st July 2013, 20:19
เป้าหมายของ Assassin’s คืออะไรครับ
แล้วเป้าหมายของ templars คืออะไรกันแน่

หยุดวันสิ้นโลกหรืออะไรครับ ไม่เข้าใจจริงๆ

Lagger
21st July 2013, 20:27
เพื่อไม่ให้อาวุธของพระเจ้าตกสู่องค์กรช่วยร้ายครับ

anuchit2010
21st July 2013, 20:31
เพื่อไม่ให้อาวุธของพระเจ้าตกสู่องค์กรช่วยร้ายครับ
ชั่วร้าย - -

AUSTIN
21st July 2013, 20:31
Templar : เก็บรวบรวม Piece of Eden เพื่อมาใช้ปกครองโลกตั้งตัวเป็นใหญ่ ฯลฯ
Assassin : ไล่ล่าฆ่า Templar และเก็บรักษา Piece of Eden เพื่อไม่ให้ไปอยู่ในมือ Templar

godog585858
21st July 2013, 20:34
ผมเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกเลยครับ ^ ^ ผมชอบเนื้อเรื่องเขามากเลยครับ พี่แก ทำซะผมนึกว่า มีในประวัติศาสตร์ จริงเลยครับ 555+

MI~MI
21st July 2013, 20:36
แล้วพระเจ้าจะสร้างอาวุธนี้มาเพื่อ...

MI~MI
21st July 2013, 20:39
รู้แล้วครับ http://souterncross1.exteen.com/20110511/pieces-of-eden พอเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วหละขอบคุณครับ

แต่ก็มีเรื่องที่สงสัยอยู่อีกหลายเรื่องคือ ตอนจบ ac3 corner ก็ตายไปเฉยๆ แล้ว poe มันไปอยู่ใหน แล้มเดมอนมันได้มายังไง

headshot deluxe
21st July 2013, 21:10
รู้แล้วครับ http://souterncross1.exteen.com/20110511/pieces-of-eden พอเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วหละขอบคุณครับ

แต่ก็มีเรื่องที่สงสัยอยู่อีกหลายเรื่องคือ ตอนจบ ac3 corner ก็ตายไปเฉยๆ แล้ว poe มันไปอยู่ใหน แล้มเดมอนมันได้มายังไง

POE ไม่ใช่ได้จาก corner ครับ แต่ได้จาก ezio ในภาค 2 แล้วไง จากโคลีเซี่ยมน่ะ
แต่ภาค 3 ตั้งแต่ต้นเกมเลยเรามาถึงถ้ำแล้วพบว่ามีแค่แอ้ปเปิ้ลมันเปิดประตูไม่ได้ครับ ต้องใช้กุญแจที่เป็นเหรียญห้อยคอ ซึ่ง corner ได้มาจาก lee ในการต่อสู้ครั้งสุดท้ายไงครับ

Mitsunari
21st July 2013, 22:06
เนื้อเรื่องไม่ค่อยรู้เท่าไร ก็ประมาณที่คุณ Lagger บอก ภาค 4 เห็นว่ารับบทลุงของ corner เป็นโจรสลัด

Aequitas
22nd July 2013, 00:04
ทั้ง 2 ฝ่ายต้องการให้โลกสงบสุขครับ
แต่ฝั่ง Tamplar ใช้วิธีที่ให้ตัวเองมีอำนาจสูงสุดเพื่อที่จะได้ควบคุมทั้งโลก
ส่วนฝั่ง Assasin ต้องการให้ทุกคนมีเสรีภาพ
ทั้ง 2 ฝ่ายเหมือนหยินกับหยางที่อยู่คนละฝากกัน ขัดแย้งกันเอง

ในภาค 3 ที่โลกจะแตกฝั่ง Tamplar สร้างกำบังหลบภัยเพื่อให้เมื่อหลังเกิดเหตูวิบัติจะออกมาควบคุมโลก แต่ฝั่ง Assasin พยายามหยุดไม่ให้เกิดเหตุวิบัติโลกแตกครับ

RlucksN
22nd July 2013, 02:04

ภาค 3 ไม่มีแอปเปิ้ลน่ะครับ มีแค่ SOE กับ crystal ball (ไม่นับเนื้อเรื่อง DLC)

สิ่งที่คอเนอร์เก็บไว้คือ the key ที่เอาไปฝังไว้้ในหลุมศพลูกอคิลิสที่ชื่อคอเนอร์

POE ของเดสมอนได้มาจากภาค BH ครับ ที่จับแล้วแทงลูซี่ดับ ไม่ใช่ภาค 2

ในซีรี่ย์ AC มีแอปเปิ้ลโผล่มาแค่ 3 ลูกเท่านั้นครับ(นับเฉพาะเกม)

ลูกแรกอยู่ที่ห้องสมุดของอัลแทเอีย เอสซิโอไม่ได้เอาออกมา

ลูกสองอยู่กับเดสมอน

ลูกที่สามโผล่ใน DLC ของภาค 3 ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่ามันโยงกับจักรวาลหลักรึเปล่าเพราะไม่ได้เล่น เห็นแล้วมันน่าจะเป็น what if มากกว่า

เทมพลาต้องการปกครองโลกครับ แต่โลกมาไกลเกินไป เทมพลาเลยกลายเป็นแค่เงามืด ถ้าโลกพินาศ ก็จะมีโอกาสที่จะขึ้นมาปกครองอีกครั้ง

เพราะ ณ ปัจจุบันโลกก็เหมือนโดนเทมพลากลืนไปอยู่แล้ว แอปสเตอร์โกก็เปรียบได้กับ เวร์น เอนเตอร์ไพร์ คือสร้างของใช้ตั้งแต่สากกระเบือยันเรือรบ

นักเล่นเกม
23rd July 2013, 17:15
เรื่องจุดประสค์ของ templer ในเรื่องผมว่ามันยังคลุมเคลือไปครับ
เพราะที่ผ่านมาเราเล่นในส่วนของ assasin เลยรู้สึกอย่างนั้น
ผมมองว่าบางที temper อาจรวบรวม poe ไปเพื่อทำสงครามกับ juno มากกว่าครับ
เพราะบางที temper อาจรู้ตัวว่า assasin นั้นถูกพวก juno มาให้ปลดปล่อยตัวเองไง
แต่ templer ไม่มีวิธีหยุดยั้ง