PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเล่น Assassin's creed 3 เข้ามาหน่อยครับ

passakom
21st July 2013, 21:00
คือ ผมประทับใจในเควสย่อยของเกมนี้นะครับ เควสที่ได้เล่นเป็นกัปตันเรือใบรบ เขาทำออกมาได้ดีจริง ๆ เช่น การบังคับเรือ กราฟฟิกโดยรวม (โดยเฉพาะ คลื่นน้ำยักษ์ และทิศทางลม) ทำได้ดีกว่าบางเกมที่เป็นเกมเรือรบแบบเต็ม ๆ เลยด้วยซ้ำ ทำได้เยี่ยมมากเลยจริง ๆ เลยอยากทราบว่า มีเกมแนวนี้บ้างไหมครับ ชอบแบบที่ได้อัปเกรดเรือรบเราได้ด้วย
ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ ขอบคุณ

ตัวอย่างเควสเรือรบครับ

https://www.youtube.com/watch?v=2qMYxRArzJ4

Zidane
21st July 2013, 21:04
ผมก็ว่าฉากทะเลเค้าแจ่มมากๆเลย แต่ ในป่ากับในเมื่องนี่มันห่วยจริงๆ
ถ้ารักฉากนี้ล้างเครื่องรอภาค ธงดำได้เลยครับ มีเยอะกว่ามันส์กว่าแน่นอน

headshot deluxe
21st July 2013, 21:06
ผมเล่นเก็บ 100% ของเรือนี่หลังๆ โคตรยาก และต้องหวังดวงด้วย มีทั้งจับเวลา จำกัดความเสียหายของเรา ของเรือฝ่ายเดียวกับเราอีก บางฉากนี่ retry กันเป็น 10 รอบเลย
อยากเล่นเรือก็รอภาค 4 มีมาเยอะแน่นอนครับ

RlucksN
21st July 2013, 22:13
พูดตรงๆไอ้ระบบเรือนี่ก็สนุกดีนะ แต่พอต้องมาทำเควสย่อยของเรือเพียวๆนี่ไม่ไหว น่าเบื่อและทรมาณมาก อารมณ์เหมือนโดนบังคับเก็บ full sync รถถังของภาค BH เลย

redrock
21st July 2013, 22:20
assassin's creed 4 black flag ท่านคอยภาคนี้เลยครับ ภาคนีเค้าเน้นออกทะเล :cool:

ACBII
21st July 2013, 22:48
assassin's creed 4 black flag ท่านคอยภาคนี้เลยครับ ภาคนีเค้าเน้นออกทะเล :cool:

อีกเสียงครับ
รอภาค black flag เอา