PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Gearbox เผย DLC Borderlands 2 ตัวใหม่กำลังมาเร็วๆนี้

lordtim
21st July 2013, 23:15

ยังไม่หมดก๊อกเพียงเท่านี้สำหรับ Borderlands 2 ที่ทาง Gearbox บอกว่าเลิกเล่นก็เลิกออก DLC นั้นแหละ ล่าสุดก็เผยมาอีกแล้วว่าในฤดูใบไม้ร่วงเนี่ย พวกเขาได้เตรียม DLC รอไว้แล้วล่ะ เริ่มตั้งแต่ Ultimate Vault Hunter Upgrade Pack 2 ที่จะเพิ่มเวลสูงสุดเป็น 72 เก็บยาวแน่ทีนี้ กะ Digistruct Peak Challenge map ด่านท้าประลองฝีมือที่ชาว Borderlands เก๋าๆอย่าพลาดเพราะมันมีถึง 11 ด่านเชียวเลยแหละ ทั้งสอง DLC จะมาในราคา $5 ครับ เตรียมเงินรอไว้ได้เลย ส่วนใครมี Season Pass ก็แค่นอนเกาไข่เดินเล่นในเกมไปวันๆรอเท่านั้นก็พอครับ

ยัง ยังไม่หมด ทาง Gearbox เสริมอีกว่าพวกเขาจะเพิ่ม Headhunter Packs อีกสักสองสามชุดข้อหาคนเล่นเยอะ โดยตัวแรกจะมีนามว่า T.K. Baha’s Bloody Harvest ครับ เนื้อหาอุบไว้ก่อน แต่ได้เล่นตอนฮัลโลวีนแน่ๆ อดใจรอได้เลยครับ ใครขี้เกียจไล่เก็บ DLC ก็เหมา Season Pass โลด รับรองได้แทบทุกอย่างแน่ครับรับประกัน ก็ต้องมาดูกันว่า Borderlands 2 จะมีวันเลิกผลิต DLC หรือไม่ (ขยันออกแข่งกะ Saint Rows , Sleeping Dogs เหรอเฮ้ย)

source pixelenemy
เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/

Excellent_
21st July 2013, 23:25
Season Pass ได้ Dlc ไม่ครบเซ็ง มาก

byakuya30
21st July 2013, 23:40
สงสัยมานานแล้ว season pass นี่มันคืออะไรใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ แล้วมันคุ้มไหมที่จะซื้อ แล้วทำไมข้างบนบอก ได้ DLC ไม่ครบจาก season pass ครับ งงไปหมด

my dath
22nd July 2013, 00:05
เกมส์นี้ดังมากนะแต่แปลกผมเล่นได้แค่ ด่านสองก็ไม่ชอบซะงั้น ลบเลย อิอิ แต่ใช้เอนจิ้นที่แหวกแนวดีเหมือนกะดูการ์ตูน

NightTheHCG
22nd July 2013, 00:11
แจ่มเลย ซื้อ Season Pass มาด้วย คุ้มจริงๆ

สงสัยมานานแล้ว season pass นี่มันคืออะไรใครรู้ช่วยอธิบายทีครับ แล้วมันคุ้มไหมที่จะซื้อ แล้วทำไมข้างบนบอก ได้ DLC ไม่ครบจาก season pass ครับ งงไปหมด

Season pass คือตัวรวม DLC ของเกมนั้นๆครับ แต่ของ Borderland 2 มันได้แต่พวก DLC เนื้อเรื่อง พวกสกิน ตัวละคร ไม่ได้ แต่เกมนี้ DLC ออกเยอะใครซื้อ Season Pass ไปยังไงก็คุ้มครับ

Alienarez
22nd July 2013, 00:59
แจ่มเลย ซื้อ Season Pass มาด้วย คุ้มจริงๆ

Season pass คือตัวรวม DLC ของเกมนั้นๆครับ แต่ของ Borderland 2 มันได้แต่พวก DLC เนื้อเรื่อง พวกสกิน ตัวละคร ไม่ได้ แต่เกมนี้ DLC ออกเยอะใครซื้อ Season Pass ไปยังไงก็คุ้มครับ
SEASON PASS รวมแค่ 4 DLC หนิครับ..

jorama01
22nd July 2013, 00:59
เพิ่มเติมฮะ Season pass ของ borderlands 2 กล่าวไว้แล้วว่าจะรวม DLC ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องและระบบหลักๆของเกม แต่ไม่รวมพวกหมวกและเสื้อผ้ากับตัวละครพิเศษครับ เพราะฉนั้นใครที่ว่าได้ DLC ไม่ครบ ตรวจสอบด้วยครับ

deathnote007za
22nd July 2013, 01:22
รอ GOTY อย่างเดียว ไล่เก็บนี่ หมดเยอะน่าดู

H.S.
22nd July 2013, 02:02
มีแบบ Glod edition รวมทุก DLC แล้ว ไม่วายออกมาเพิ่มอีกแล้วรึ

NaNice
22nd July 2013, 02:49
Season pass ดีนะที่ผมกดมาเก็บไว้ไม่ผิดหวังจริงๆ ออกมาซะเยอะเลยฮาๆ

ปล. ยังเก็บเควสUVHM DLC ไม่หมดเลยครับ

satornarm
22nd July 2013, 02:58
เยี่ยมเลยมี Season pass จังหวะนี้ก็ไปฆ่ามังกรเล่นรอ DLC ใหม่มาดีกว่าดีกว่า คุ้มจริง ๆ Season pass แถมกดมาตอนลดอีก

satornarm
22nd July 2013, 03:10
SEASON PASS รวมแค่ 4 DLC หนิครับ..
SEASON PASS คือรวมทุก DLC ที่มีอยู๋ในตอนนี้ และในอนาคตที่จะออกด้วยทั้งหมดทุก DLC ที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง หรือตัวเกมหลักครับ

ที่ีหลายคนว่า SEASON PASS เกมนี้มันได้ไม่ครบคือมันแยก ตัวละครใหม่ 2 ตัว กับพวก Skin แต่งตัวออกแยกน่ะครับ
แต่ผมว่าแค่นั้นมันก็ โคตรคุ้มแล้วนะ รวม ๆ แล้วหนุกกว่าเรื่องหลักหลายเท่าเลย แถมในอนาคตอีกกี่ DLC ก็ไม่รู้

jorama01
22nd July 2013, 03:18
เอ่อ...รู้สึกว่ามีคนจำสลับละหว่างภาคแรกกับภาค2แหะครับ ภาค2ยังไม่มี gold หรือ gty น่อ

Winters
22nd July 2013, 05:58
SeasonPass ตอนลด -66% ซื้อไม่ทัน ซื้อตัวเกมหลักก็หมดตัวละ
พอจะมาซื้อมันดันลดแค่ -33% ปัดโธ่ลดซัก 75% ไม่ได้หรือ อยากจัดมาก -.-

byakuya30
22nd July 2013, 10:24
โหงั้นน่าจัดแท้มากเลยรอสตรีมลด 75 เปอจะกดมาหมดเลย เกมนี้ต้องเล่นหลายคนถึงจะสนุกเล่นคนเดียวบอสบางตัวยากมากฆ่าไม่ได้ ใครรอซื้อพวก รวม DLC หรือ GOTY Edition ระวังมันเก่าเกินไม่มีคนเล่นด้วยนะครับ

Spermz
22nd July 2013, 15:05
เกมนี้ต้องเล่น multiplayer + DLC ครบทุกตัวถึงจะสนุก

สรุปได้ว่า DLC ทุกตัว ถือซื้อตอนเกมออใหม่ๆจะหมดเงินเยอะ แต่ได้เล่นคุ้ม เพราะเกมออกใหม่คนก็เยอะตาม

ซื้อมัดรวม DLC เสียเงินเยอะแบบกลางๆ แต่ก็ได้เล่นอยู่

ถ้าเป็นเกมมัดรวม DLC ครบทุกตัวแล้ว ก็มีความเป็นไปได้ว่าเกมออกนานมาก คนจะเล่นน้อยลง แถมเกมนี้ ออนไลน์เล่นไปแล้วเวลตัน....

ไม่มีเวิธีซื้อเกมนี้แล้วประหยัดเงินเลย....

NightTheHCG
23rd July 2013, 17:34
เกมนี้ต้องเล่น multiplayer + DLC ครบทุกตัวถึงจะสนุก

สรุปได้ว่า DLC ทุกตัว ถือซื้อตอนเกมออใหม่ๆจะหมดเงินเยอะ แต่ได้เล่นคุ้ม เพราะเกมออกใหม่คนก็เยอะตาม

ซื้อมัดรวม DLC เสียเงินเยอะแบบกลางๆ แต่ก็ได้เล่นอยู่

ถ้าเป็นเกมมัดรวม DLC ครบทุกตัวแล้ว ก็มีความเป็นไปได้ว่าเกมออกนานมาก คนจะเล่นน้อยลง แถมเกมนี้ ออนไลน์เล่นไปแล้วเวลตัน....

ไม่มีเวิธีซื้อเกมนี้แล้วประหยัดเงินเลย....

ถ้าคิดจะซื้อแบบไหนมันก็คุ้มทั้งนั้นและครับ ถ้ามัวแต่คิดงี้ก็คงต้องรอลด 99% หรือไม่ก็ไม่ต้องเล่นซะแล้วละมั้งครับ = =

Firegunz
25th July 2013, 00:16
ถ้าระบบเกมยัง Gore แบบภาคแรก ผมจะชอบใจกว่าตอนนี้มากจริงๆ

ยิงheadshot ทีหัวแตก = =