PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม gaming device ยี่ห้อ ใหนดีสุดครับ

rattham
22nd July 2013, 08:26
สอบถาม gaming device ยี่ห้อ ใหนดีสุดครับ คือตอนนี้ผมละเลิกจากการเก็บเงินซื้อ Ps เเล้วครับเฮ้อทำใจไม่ได้ตอนนี้เลยหันว่าพัฒนาคอมให้ดีกว่าเดิมไม่ทราบว่า gaming device ยี่ห้อ ใหนดีสุดครับ เพราะผมจะใช้เวลาเล่นคอมหรือทำงานต่างๆ

http://image.ohozaa.com/i/5f3/7NfJ6e.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wYp7hMxjaDgPSMqD)

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับเเต่ที่สนใจตอนนี้มี Razer ครับ ทั้งจอย Keybord mouse ที่วางเม้า เเละ หูฟังครับ เท่มากเเละชอบโทนสีเขียวด้วย ไม่ทราบว่าคนอื่นๆหรือท่านอื่นๆใช้ยี่ห้อไรหรอครับเเละที่ใช้นั้นดีใหมครับ :):):)

oLiquiDo
22nd July 2013, 08:49
รอคำตอบด้วยคน กำลังจะซื้อเมาส์ งบ 2500 + -

drive23
22nd July 2013, 09:03
จะหาซื้อ หูฟังรอคำตอบด้วยคนครับ

THewOVer
22nd July 2013, 09:03
ทุกยี่ห้อที่ยกมาก็ดังๆทั้ง น้านนนน

gikkik
22nd July 2013, 09:19
ดีต่างกัน อยากได้ดีสุดท่านต้องจัดราคาดีๆด้วยครับ เช่นหูฟังก็ 7000 คีย์บอร์ด 7000 เม้าส์ 4000 แผ่นรองเม้าส์อีก1000 ประมาณนี้ครับ งบเยอะชอบเขียวๆก็จัดเรเซอร์ไป สตีลซีรี่ย์ก็ได้ ถ้างบเยอะหูฟังชอบเพลงด้วย แน่ะนำ Sennheiser ดีจริง หูเขามีจนถึงราคา80000 ก็มี
เอาที่ชอบ ฟั่งชั่น ถูกในเหมาะมือดีกว่า เพราะเอาที่ดีที่สุดของคนอื่นมันอาจจะไม่ดีสำหรับเรานะ หารีวิวแล้วเลือกรุ่นที่ชอบดีกว่า

T.O.P
22nd July 2013, 09:21
Steelseries เลยยครับบบ :cool: หรือถ้าอยากได้สวยงามดุดันลูกเล่นเยอะก็ Razer เลย

รอคำตอบด้วยคน กำลังจะซื้อเมาส์ งบ 2500 + -
แนะนำ Steelseries Sensei กับ Logitech G500ครับ

geforce9500
22nd July 2013, 09:22
Razer คับฟันธง .... ใช้อยู่

oLiquiDo
22nd July 2013, 09:33
Steelseries เลยยครับบบ :cool: หรือถ้าอยากได้สวยงามดุดันลูกเล่นเยอะก็ Razer เลย

แนะนำ Steelseries Sensei กับ Logitech G500ครับ

Steelseries Sensei ตัวนี้ผมดูๆอยู่มันทนไหม พังง่ายหรือป่าวคับ

boatkung
22nd July 2013, 09:38
ดีสุดของผมคือ Logitech แต่ยี่ห้ออื่นผมก็ไม่เคยใช้อะนะ เลยเปรียบเทียบไม่ได้
ทั้งเม้าส์ ทั้งคีย์บอร์ด ทั้งกล้อง หูฟัง และจอย Logitech หมด

ไม่รู้ว่าดีที่สุดสำหรับใครบ้าง แต่แค่ออกมาส่งเสียงว่าชอบ Logitech หุหุ

aM00DIEswedee
22nd July 2013, 10:21
Steelseries Sensei ตัวนี้ผมดูๆอยู่มันทนไหม พังง่ายหรือป่าวคับ

ทนนะครับ นิ่งดีด้วยรับประกัน :D

ส่วนตัวตอนนี้ใช้ SteelSeries อยู่มีความสุขและแฮปปี้ดีครับ แต่ด้วยเสียงลือเสียงเล่าอ้างทางฝั่ง Razer ก็ว่าจะไปลองอยู่บ้าง
Gaming Gear พวกนี้มันก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวด้วยนะครับ ก็เหมือนอะไรหลาย ๆ อย่างที่ต้องลองด้วยตัวเองล่ะครับ
อาจจะมีแบรนด์ชั้นนำบ้าง แบรนด์ที่เขาว่าไก่กาบ้าง อันนี้ก็ต้องลองด้วยตัวเองก่อนละกันครับ

ส่วนหูฟังตอนนี้ผมเป็น Senheiser ครับ แต่ว่าถ้ามาเล่นแบบ Audiophile ไม่ค่อยแนะนำกรณีงบไม่ถึงใจพอนะครับ (เพราะผมก็ไม่ถึงแต่อยากลอง ถถถถถ ตอนนี้กระอั่กเลือดมาก) ถ้างบถึงใจพอซัดเลยครับ Audiophile แจ่มแมว

ป.ล. เคยใช้ Logitech MX518 ครับตัวแรกในชีวิต /ฮาาา
ใช้ได้เลยครับกับราคาที่ไม่แพงมาก