PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามครับ การเป็นสจ๊วต

ta123
22nd July 2013, 13:05
คือถ้า ถ้าผมเรียน คณะสื่อสารมวลชนเนี่ยเป็นสจ๊วตได้ไหมครับ

คือเห็นเขาบอกว่าคณะอะไรก็ได้อะครับ

ส่วนสูงผม 176 น้ำหนัก60 ภาษาอังกฤษ สมมุติตอนนั้นพูดได้คล่อง- -*

แต่ภาษาที่3ไม่มี

ผมจะเป็นได้ไหมครับ ขอสาระ - -* ขอบคุณครับ ซีเรียส ไม่อยากดรอปครับ

ballba
22nd July 2013, 13:17
พี่ผมเคยทำครับ

ใช่ครับ คณะอะไรก็ได้ คุณสมบัติก็พวกความสูงและสมส่วนว่ายน้ำเป็น

สิ่งสำคัญ คือ พวกคะแนนสอบ โทอิค อะไรเนี่ยหละ ต้องทำให้ได้ตามที่เขากำหนด

พี่ผม อยู่ในห้องตั้งหลายเดือน กว่าจะได้เป็น

ta123
22nd July 2013, 13:39
พี่ผมเคยทำครับ

ใช่ครับ คณะอะไรก็ได้ คุณสมบัติก็พวกความสูงและสมส่วนว่ายน้ำเป็น

สิ่งสำคัญ คือ พวกคะแนนสอบ โทอิค อะไรเนี่ยหละ ต้องทำให้ได้ตามที่เขากำหนด

พี่ผม อยู่ในห้องตั้งหลายเดือน กว่าจะได้เป็น
ห้องอะไรหรอครับ

คือ ห้องนั้นที่พี่คุณยุคือ ต้องผ่านการเป็นสจ๊วตก่อนใช่ไหมครับ?

ta123
23rd July 2013, 02:12
คือถ้าใส่ แว่น ไปสมัครได้ไหมครับ สายตาสั้น หรือต้องใส่คอนแทคเลนส์อย่างเดียว- -*

cool-ly
23rd July 2013, 14:23
เรียนคณะหรือสาขาไรก็ได้และคุณต้องศึกษาวัฒนธรรม และเงื่อนไขของสายการบินนั้นๆ ด้วย ... บางสายเอา Toeic บางสายไม่เอา ส่วนใหญ่ต้องผ่าน 550-600 -ขึ้นไป เอาให้ได้ซัก 800 ขึ้นไปกำลังดีเพราะการแข่งขันสูง .. หรือบางสายต้องสอบว่ายน้ำ บางสายก็ไม่ต้อง ... บางสายภาษาที่สามจะมีส่วนในการพิจารณา ... ส่วนเรื่องสายตาถ้าคุณอยากเป็นจริงๆ แนะนำทำเลสิกไปเลยครับ

เน้นเลยนะ อย่าลืมศึกษาวัฒนธรรมของสายการบินนั้นๆ ด้วยนะครับ บางคนสายการบินให้โอกาสทำ Air ground 1 ปี แล้วบินก็มี บางสายเข้าไปใช่ว่าสบาย อย่าง Qatar เนี้ยอ่านหนังสือเป็นเล่มๆ แทบตาย ... ที่สำคัญคุณต้องรักการบริการด้วย เมื่อเขาเรียกตัวไปตรวจร่างกาย สัมภาษณ์ก็ให้ทำตัวปกติธรรมชาติ บางสายเอาเพราะถูกชะตาก็มี เพราะรอบหลังๆคนที่ผ่านรอบแรกเข้าไปคุณสมบัติมันได้อยู่แล้ว

แนะนำเวปประจำผม มีทั้งข่าวเปิดรับสมัครและความรู้จากรุ่นพี่ ลองดูว่า Base ที่ไหน ปีก่อนๆ Air Asia base Malaysia ก็มารับสมัครที่ไทยเหมือนกัน >>> http://www.thaicabincrew.com/

กล้วย
23rd July 2013, 14:46
ขอแค่ตั้งใจและขยัน อะไรก็เป็นได้ครับ

SCP
23rd July 2013, 20:24
ขอแค่ตั้งใจและขยัน อะไรก็เป็นได้ครับ

เตี้ยไป เป็น สจ็วตไม่ได้นะเธอว์์์์์์วววววววววว

ta123
23rd July 2013, 23:12
เตี้ยไป เป็น สจ็วตไม่ได้นะเธอว์์์์์์วววววววววว

176 น้ำหนัก สมส่วนยุนะไม่อ้วน พอได้ไหมครับ

babymaster
24th July 2013, 00:00
http://genex.osk.in.th/g_bug_by_group_preview.php?g_bug_group_id=6

เน้นENG
ว่านน้ำ ต้องว่ายท่าฟรีสไตล์ได้ด้วย
เก่งภาษาอื่นพิจารณาพิเศษ
ไม่สวมแว่น

nononott
24th July 2013, 00:11
ผมเรียน ศิลปศาสตร์ สาขาธุรกิจการบิน !! แต่มีรอยสัก (ในร่มผ้าตรงหน้าอก) จะเป็นได้ไหม กล้วเรียนๆ ไปไม่ได้อะไรเลย T_T

ปล. สูง 170 กว่าๆ นานแล้วจำไม่ได้ น้ำหนัก 62 ครับ