PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PS4 จะยังคงซัพพอร์ตชุดหูฟังจาก PS3 แน่นอน

lordtim
22nd July 2013, 18:15

หลายๆคนที่มี PS3 และชุดหูฟัง PS3 ที่กำลังบ่นว่าสงสัยได้ซื้อใหม่สำหรับ PS4 นี่คงมีเฮแน่นอน เพราะว่าล่าสุด Sony ได้ออกมาบอกในงาน San Deigo Comic-Con ว่าชุดหูฟังสำหรับ PS3 น่ะ จะยังคงใช้ได้ดีสำหรับ PS4 แน่นอน ไม่ต้องซื้อใหม่ ซึ่งการประกาศครั้งนี้เห็นได้ชัดว่าเพื่อเอาชนะ Microsoft แน่นอน เพราะทาง Microsoft ดันประกาศไปก่อนหน้าว่า “จะไม่แถมชุดหูฟังในตัวเครื่อง XBOX ONE” และ “ซื้อใหม่สถานเดียว ไม่สามารถเอาของ XBOX360 มาใช้ได้” เวรของกรรมจริงๆน้อ Microsoft เอ้ย

source pixelenemy
เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/

AUSTIN
22nd July 2013, 18:20
Microsoft โดน Sony เล่นเกทับหลายเรื่องแล้วนะเริ่มตระหนักตัวรึยัง

$3MiFiN@L$
22nd July 2013, 18:24
R.I.P. Xbox One

eaksak
22nd July 2013, 18:27
หูฟังแค่นั้น ผมถามจริงๆนะครับ(ไม่เคยใช้ หูฟัง PS3 ) มันฟังรู้เรื่องจริงๆหรอครับ หรือไอ้หูฟังอันนั้นได้ยินเฉพาะเสียงพูด โดยเฉพาะเกมแนว สงครามอะ เพราะเสียงจากเกมก็น่าจะกลบหมดละนะ :sweat

DeathAngeL
22nd July 2013, 18:28
กู่ไม่กลับละ Xbox One:sweat:sweat:sweat

kevinmitnick
22nd July 2013, 19:24
หูฟังแค่นั้น ผมถามจริงๆนะครับ(ไม่เคยใช้ หูฟัง PS3 ) มันฟังรู้เรื่องจริงๆหรอครับ หรือไอ้หูฟังอันนั้นได้ยินเฉพาะเสียงพูด โดยเฉพาะเกมแนว สงครามอะ เพราะเสียงจากเกมก็น่าจะกลบหมดละนะ :sweat

ได้ ยิน ครับ ลอง เล่น กับ เพื่อน มา แล้ว และ แน่นอน เสีย เกม กลบ ครับ แต่ แหก ปาก ใส่ กัน ใน เกม สง คราม คุน จะ พูด เบาๆ หรอ สรุป จากคน ใช้ อย่าง ผม มันใช้ ได้ จริง

แต่ มัน แพง ชิบ หาย ขนาด มือ 2 นะ

sirisuk008
22nd July 2013, 19:27
อะไรที่ Xbox One ต้องซื้อใหม่ PS4 ไม่ต้องซื้อ จอย PS3 ใช้กับ PS4 ได้ไหมครับ Sony จะได้ซื้อแค่จอยเดียว 555+

alonedevil
22nd July 2013, 19:45

หูฟัง PS3 ที่เขาหมายถึง และที่มันขายอยู่ มันระดับ 7.1 - 5.1 เลยนะครับท่าน = =" แพงมว๊ากกกกก

ปล. จอย จากที่เคยได้ยิน ไม่น่าจะ Support นะครับ Dual Shock 3 อะนะ PS4 ต้องใช้จอบ DS 4 นะก็ตามงานหละครับ จอยใหม่ ฟังก์ชั่นมันเยอะ แต่ตอน PS3 DS3 -- DS2 มันก็ไม่ต่างมากมาย แต่ DS3 มี SixAxis มาถ้าเกมไหน Required ก็ต้องใช้อะนะ เกมไหนไม่ ก็ใช้ตอบ PS2 ได้แค่ต้องกาหัวแปลง ซื้อตามกระจาด ศูนย์คอม 199 สบายแห อิอิ

CPERTT
22nd July 2013, 19:55

ผมใช้อยู่ตัว Pulse 7.1 จำลอง เสียงกระหึ่มมากครับ เบสทะลุประสาทหูเลยยิ่งเล่นเกมแนว fps เนี่ย เสียงเครื่องบินบินผ่านเหมือนว่ามาจากหลังไปหน้าเราจริงๆ เสียงพูดเวลาเล่นออนไลน์กับเพื่อนชัดเจนดีครับ แถมหูฟังสั่นได้ด้วยได้อารมสุดๆ เรื่องคุณภาพเสียงเข้าขั้นเลยครับเสียงดีมากๆ ผมประทับใจมากยิ่งใช้กับ Ps4 ได้แล้ว ยิ่งดีเข้าไปใหญ่ 5555 เสียอย่างเดียวแบตหูฟังหมดไวไปหน่อยเล่นสัก 5ชม. ก็หมดแล้ว

LEGACY
22nd July 2013, 20:15
แลกกันได้ไหม เอาเป็นแผ่น PS3 มาใช้กับ PS4 แทนเถอะ Please

Crazyna
22nd July 2013, 21:13
PS3 เอาใจผมไปเลย ห่วงใยผู้บริโภค จริงๆ!

byside002
22nd July 2013, 21:37
PS4 เอาใจผมไปเลย สู้ๆ ครับ

hisawahiroki
23rd July 2013, 01:38
ผมใช้อยู่ตัว Pulse 7.1 จำลอง เสียงกระหึ่มมากครับ เบสทะลุประสาทหูเลยยิ่งเล่นเกมแนว fps เนี่ย เสียงเครื่องบินบินผ่านเหมือนว่ามาจากหลังไปหน้าเราจริงๆ เสียงพูดเวลาเล่นออนไลน์กับเพื่อนชัดเจนดีครับ แถมหูฟังสั่นได้ด้วยได้อารมสุดๆ เรื่องคุณภาพเสียงเข้าขั้นเลยครับเสียงดีมากๆ ผมประทับใจมากยิ่งใช้กับ Ps4 ได้แล้ว ยิ่งดีเข้าไปใหญ่ 5555 เสียอย่างเดียวแบตหูฟังหมดไวไปหน่อยเล่นสัก 5ชม. ก็หมดแล้ว

ฟังแล้วอยากลองเลย เห็นอันละ 4500 เอง ถูกกว่าหู Beats Wireless ผมอีก -*-
แต่ปกติเล่น PS3 ต่อเครื่องเสียง Onkyo ที่บ้านกระหึ่มแบบไม่มีใครด่าอยู่ล่ะเลยไม่ได้ซื้อสักทีหูฟังของ PS3 เนี่ย

nintyninty
23rd July 2013, 01:59
ซักพักไมโครซอฟบอกว่า เอิ่ม...เราเปลี่ยนนโยบายใหม่แล้ว จอย หูฟังจะแถมให้และสามารถใช้ของXbox360ได้
ทีเรื่องแผ่นมือ2เรื่องใหญ่กว่ามันยังเปลี่ยนมาแล้วเลยย

CPERTT
23rd July 2013, 04:49
ฟังแล้วอยากลองเลย เห็นอันละ 4500 เอง ถูกกว่าหู Beats Wireless ผมอีก -*-
แต่ปกติเล่น PS3 ต่อเครื่องเสียง Onkyo ที่บ้านกระหึ่มแบบไม่มีใครด่าอยู่ล่ะเลยไม่ได้ซื้อสักทีหูฟังของ PS3 เนี่ย

หูฟังตัวนี้ผมเอามาเล่นเกมโดยเฉพาะครับ มันค่อนข้างใช้ได้เลยนะ ในราคา 4500 ผมไม่เสียดายเงินเลย ถึงจะสู้ 7.1แท้ๆไม่ได้ แต่ผมว่า Sony ทำออกมาได้ดีเกินคาดเลย ผมชอบตรง Bass Impact มันเนี่ยแหละ กระแทกหูสะใจดีจริงๆ แต่เอามาฟังเพลงไม่ค่อยเวิ๊คนะครับ อีกอย่างผมมี XBA-3 อยู่ก่อนแล้วเลยไม่ค่อยหวังกับการฟังเพลงของเจ้า Pulse เท่าไหร่ สรุปซื้อเลยครับเชียร์สุดใจ เพราะผมเป็นแฟนบอยโซนี่ 555555 :)

ปล.ผมเป็นคนนึงที่อยากเล่นเครื่องเสียงมากๆ แต่ติดตรงที่สภาพแวดล้อมทางบ้านไม่อำนวย ย่าๆยายๆ เยอะแค่ดูทีวีเปิดเสียงดังนิดหน่อยก็บ่นแล้ว 5555 อีกอย่างห้องผมเล็กมาก เอามาก็เกะกะไม่มีทางเดิน ว่าจะทำห้องเฉพาะอยู่แต่ไหนจะค่าชุดเครื่องเสียงอีก 555 คงต้องจำใจทนเล่นหูฟังต่อไปอีกหลายปี :(