PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : “อาร์ต” อัดคลิปขอโทษแฟนขนไก่ไทย ทำเสื่อมเสีย

bct4alive
22nd July 2013, 20:19
“อาร์ต-บดินทร์ อิสระ” ออกมาขอโทษแฟนแบดมินตันชาวไทยผ่านรายการข่าวทันเหตุการณ์ ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 3 ขณะที่ “ท็อป-ภควัฒน์ วิไลลักษณ์” ออกมาขอโทษผ่านอินสตาแกรมส่วนตัวเช่นกัน เมื่อช่วงบ่ายวันที่ 22 กรกฎาคมที่ผ่านมา หลังก่อเรื่องทะเลาะวิวาทกับ “มณีพงศ์ จงจิตร” ในเกมรอบชิงชนะเลิศศึกแคนาดา โอเพน

หลังจากเกิดเหตุฉาวในวงการกีฬาแบดมินตันโลก เมื่อช่วงเช้ามืดของวันที่ 22 กรกฎาคมที่ผ่านมา “มณีพงศ์ จงจิตร” กับ “บดินทร์ อิสระ” อดีตคู่หูนักแบดมินตันชายคู่ทีมชาติไทยที่เคยสร้างชื่อในการแข่งขันโอลิมปิก ที่กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ปี 2012 ก่อเหตุทะเลาะวิวาทกันเองขณะลงแข่งขันศึกแคนาเดียน โอเพน ที่ประเทศแคนาดา โดยผลการแข่งขันให้ฝ่ายมณีพงศ์ จงจิตร กับ นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร เป็นผู้ชนะ

โดย บดินทร์ อิสระ ออกมาขอโทษผ่านรายการข่าวเที่ยงวันทันเหตุการณ์ ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 3 ว่า “ผม บดินทร์ อิสระ ต้องขอโทษแฟนกีฬาชาวไทยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เนื่องจากโดนแร็กเกตตีเข้าที่กกหูจนฉีกขาด ทำให้ขาดสติ และนำความเสื่อมเสียมาให้คนไทย ผมขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียว และขอให้เรื่องดังกล่าวยุติลงแต่เพียงเท่านี้ ขอบคุณครับ”

ส่วน “ท็อป-ภควัฒน์ วิไลลักษณ์” ได้ออกมาขอโทษผ่านอินสตาแกรมส่วนตัวว่า “สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันนี้ ก่อนอื่นผมและอาร์ตต้องขอโทษคนไทยทุกคนที่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ตัวผมและอาร์ตยอมรับในสิ่งที่กระทำลงไปแล้ว ยอมรับอย่างลูกผู้ชาย ซึ่งก่อนการแข่งขันทุกคนรู้ดีอยู่แล้วว่าเรื่องราวเป็นมาอย่างไร แล้วเป็นฝ่ายผมเองที่ควบคุมสติไม่อยู่ และเสียใจที่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น ภาพในวันนี้เหตุการณ์ในวันนี้ขอน้อมรับและยอมรับผิดครับ แต่การที่เด็กผู้ชายคนนึงโมโหอย่างบ้าคลั่งได้ขนาดนี้เป็นเพราะอะไร? อยากให้ทุกคนเข้าใจผมและน้องผมด้วยครับ”

http://www.youtube.com/watch?v=IL_7N-J_34Y

http://w3.manager.co.th/Sport/ViewNews.aspx?NewsID=9560000089926

คงไม่จบง่ายๆ หรอกนะคับพี่

chatpol117
22nd July 2013, 20:24
ดีแล้วครับ ที่ออกมาขอโทษแมนๆแบบนี้ แต่ผมว่าเรื่องคงไม่จบง่ายๆหรอก เล่นออกสื่อซะขนาดนั้น

_SaBasTaiN_
22nd July 2013, 20:35
ดีเเล้วครับนึกว่าขึ้นเจ็ตตามเณรคำไป

my dath
22nd July 2013, 20:42
เลิกเล่นเหอะ ทั้งสองคนนั้นเหละ เพื่ออนาคตของลูกหลาน

Wanatsawin
22nd July 2013, 20:50
เลิกเล่นเหอะ ทั้งสองคนนั้นเหละ เพื่ออนาคตของลูกหลาน

ได้ข่าวว่าโดนแบนตลอดชีพ สงสัยคงต้องไปเล่น thai fight

shisaku
22nd July 2013, 20:52
น่าจะ Mix กีฬาแบตกับมวยไทยไปด้วยกันนะผมว่าท่าทางจะมัน
ลองคิดดู กำลังตีแบตไปด้วย ฟาดกันไปด้วย โอยยย แค่คิดก็มันแล้ว

Wanatsawin
22nd July 2013, 21:26
น่าจะ Mix กีฬาแบตกับมวยไทยไปด้วยกันนะผมว่าท่าทางจะมัน
ลองคิดดู กำลังตีแบตไปด้วย ฟาดกันไปด้วย โอยยย แค่คิดก็มันแล้ว

ตีแบดไปด้วย ฟาดกันไปด้วย เอาไม้แบตฟาดกันด้วย ฮาเลยทีนี้