PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนช่วยผมทีคับ คอมมีปัญหา มีรูปข้างใน

jimaria
22nd July 2013, 23:36

ปัญหาตามภาพเลยคับ คืออาการคอมช้า ช้ามากๆแล้วก็ขึ้นจอฟ้า****เลย แล้วเครื่องก็ค้างต้องกดรีสตาร์ท ใครรู้ช่วยผมทีนะคับ

อีกอย่าง ผมลองลงวินโดว์ใหม่แล้ว ก็เร็วสักพักแล้วก็กลับมาเป็นอาการเดิม T T

IuI
23rd July 2013, 06:50
ไปที่ Start Menu น่ะครับแล้วพิมพ์ %temp% กด Ctrl+a เสร็จแล้วก็กด Delete เสร็จแล้ว ให้ ปิดหน้าต่าง และ Restart เสร็จไม่หายคงต้องลง Windows ใหม่:sweat

=

jimaria
23rd July 2013, 13:09
ขอบคุณที่แนะนำคับผม แต่ผมก็ทำทุกวิธีแล้ว ทั้งสแกนไวรัส โปรแกรมที่ใช้นะคับ Defragment ทั้ง 2 ไดฟ์ C,D CCleanup , Superantispyware , โปรแกรมลบ ริจิตตี้ , แล้วผมก็กดเคลียร์ Cookie history ทั้งหมดเลย ลองหมดทุกอย่างมันก็ยังช้าแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ที่บอกเข้า run ผมก็ทำแล้ว ลบไฟล์ Temp พวกไฟล์ขยะที่ไม่จำเป็น ผมทำหมดแล้ว ยังไงก็ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

chikuva
23rd July 2013, 19:56
คอมช้ามีหลายๆสาเหตุมากๆครับ
ส่วนใหญ่จะแก้โดยการลงวินโดวส์ใหม่ครับ
แต่บางทีลงใหม่ก็ยังไม่หายเพราะ HDD มีปัญหาก็มีครับ

top_ac
24th July 2013, 12:18
ลองเช็ก HDD ดูครับ