PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ประสบการณ์ตะลุยกรุงเทพ

Aventador
23rd July 2013, 10:02
ใครจำผมได้มั่งครับ?

ถ้าจำไม่ได้แล้วจำไอคนที่หลงป่าคนเดียวตอนมึดๆโดยไม่มีไฟฉายได้ไหมครับ?

นั่นแหละครับ พอดีผมมีเรื่องอะไรดีๆมาเล่าน้อยมากเลยไม่ได้เขียนกระทู้มานาน
แต่วันนี้ผมมีครับ เรื่องธรรมดาในชีวิตผม ผมไม่เขียนหรอกครับ

กระทู้นี้ยาวมากครับ แต่ผมเขียนด้วยใจผมนะครับ ถ้าจะอ่านช่วยอ่านให้จบได้ไหมครับ:yes:yes:yes

ก็วันเสาร์ที่20กรกฎาคม2556หรือ2013 ผมกับเพื่อน(ผู้ชาย) มีแผนจะไปเที่ยวที่กรุงเทพ2คน
เฮ้ย!!.....แค่ไปเที่ยวกับเพื่อนผู้ชาย2คนมันไม่เกย์นะเฮ้ย!!! เพื่อนผมมันชวนแฟนมันไปแล้วแต่มันไม่ไป เลยไปกัน2คนนี่แหละ

จริงๆผมไม่ได้ไปเที่ยวอย่างเดียวหรอกนะ..............ผมไปชดใช้กรรมอะครับ

ผมได้ทำบาปไว้เมื่อ

วันนึงครูสั่งงานกลุ่มให้ไปถ่ายวีดีโอที่วัดพระแก้ว วัดโพธิ์ ภูเขาทอง
ผมก็ไปกับเพื่อนทั้งกลุ่มไปถ่ายจนเสร็จ(ไม่ได้เอารูปออกจากเมมนะ)
วันต่อมาเพื่อนอีกกลุ่มยืมกล้องผมไปถ่าย
ผมกลับบ้านชาร์ตแบตและลบรูปในเครื่องออกให้หมด

เฮ้ย!?

เมื่อกี้อะไรนะ?

Guลบรูปในเมมหมดเลยเหรอ?
ท่านผู้อ่านช่วยย้อนกลับไปดูให้ผมที่ว่าจริงหรือไม่?

ผมออกตัวล้อฟรีไปที่กล้องบนโต๊ะ
ด้วยหน้าตาที่เหมือนคนทีีเปิดแก๊สทิ้งไว้!!
ตอนนั้นไม่มีใครหยุดผมได้แม้แต่!!!
คุณจะเอา Caterpilla 797 มาลากผมผมก็จะกระชากมันเอง!!!
(เวอร์ไปป่าวเนี่ย?)

ผมคว้ากล้องบนโต๊ะ
ฝุบ!!!!
เปิดกล้อง
ผมกดดูรูปทันที
ปิ๊บ!!

Empty photo on your memory

บรรลัยละแหล่ว บ่มีรูปเบย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
โหที่guถ่ายมา ไปเดินมากับเพื่อน
ไปบอกเพื่อนมีหวังมันเอา iPhone4s 16gb ยัดตูดผมแน่!!!!!!!!!!!!!!

ช่างมันถือว่าวันนั้นเราไปกระชับมิตรกัน

ไปโรงเรียนบอกความจริงกับเพื่อนครับ

นี่เพื่อน!!! รูปที่กุถ่ายมากอะ

ทำไมวะ?

กุจะบอกว่า
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
มันไม่ค่อยสวยเลยวะเดี๋ยวGuไปถ่ายใหม่ให้นะ มุมกล้องมันไม่ใช่วะเพื่อน

ผมเลยต้องชดใช้กรรมที่กรุงเทพกับเพื่อนแถวบ้าน2คน (มันไม่เกี่ยวนะ)
ต้องมีเงินทุนมหาศาล

ผมก็ไปขอกู้แบงค์!!!!

เขาก็ไม่ให้!!!

เพราะไม่มีหลักทรัพย์ไปค้ำ!!!

นับตั้งแต่วันนั้น!!!!!!!!

ผม!!!!!!!!!

ได้เก็บเงินค่าขนมเพื่อวันนั้น!!!!!!!!!!!!

เพื่อที่จะไป!!!!!!!!!
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ดูDespicable Me 2ครับ

ปล.ผมไม่ได้กู้แบ็งค์นะครับ55555 เอาฮา(ตรงไหนวะ?) ผมเก็บเงินวันละ100ก็เยอะแล้วละครับ

แหม่ไปทำงานอย่างเดียวก็เบื่ออะครับ ไปดูหนังหลังเสร็จงานดีกว่า

ผมเอาเงินของตัวเองที่เก็บบวกกับเงินที่ปล้นพ่อกับ****า
ออกเดินทางไปตอน9โมง
นั่ง123ไปวัดพระแก้ว
โห!! ร้อนอย่างกะพระอาทิตย์น้องใกล้เครื่องยนต์บวกกับแดนส่องขาแถมคนขับหน้าตาเพื่่อชีวิตมาก

ถึงวัดก็แวะหลังกระทรวงซื้ออุปกรณ์ทหารกินข้าว
และก็เบิ่งไปเลยครับ
เข้าไปในวัดแล้วนะครับ

เป็ดวัดไทยมีลายไทยเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกก
แต่คนจีนssssssssssเยอะกว่า
อย่างกะไปเที่ยวเมืองจีนเยอะมากกกก(ต้องเติมsหลายๆตัวเลยครับ ของเขาเยอะจริง55555+)
จะเดินก็มาถ่ายรูป ยืนห่างกับ4-5เมตร
ถ่ายก็นานเชียว

วิ่งปาดหน้าเป็นภาพถ่ายติดวิณญาณ****เลย55555+

ผมก็ถ่ายจนเสร็จไปวัดโพธิ์ต่อ
เดินเลาะตามถนนผ่านกรมรักษาดินแดน
แวะยิงปืนแปบ

ซุ้มข้างๆควัก11มม มายิง
ตูม!!!!
ตูม!!!!
ตูม!!!!
ตูม!!!!
****ปืนพกหรือปืนใหญ่วะ? แต่เสียงมันดังตูมจริงๆครับ

อีกซุ้มควักM4ลูก.22มาให้เด็กอนุบาลยิง
เด็ก****เถื่อนจริง5555
ปัง!!!
ปัง!!!
ปัง!!!
ปัง!!!
ยิงทีหน้าสั่นแลย555555555555+

ผมกับเพื่อนควัก.22 (เช่าเอา55555+)
แป๊ะ
แป๊ะ
แป๊ะ
แป๊ะ
หาแรงถีบไม่เจอเลย

จากนั้นก็ไปคุยกับทหารเล็กน้อยและก็ไปวัดโพธิ์
พอเสร็จปุ๊บ นั่งรถสาย44ไปภูเขาทอง

นั่งกระเป๋าเงินผมมีแบ็งค์พันใบเดียว
เพื่อนผมก็ไม่มีเงินสักบาทเพราะผมบอกจะเลี้ยงมันเอง
กระเป๋าก็สตั้นประมาณ3วิ ก็หาเงินมาทอนผมได้
นั่งไปนังมารถขับเลยป้ายเจริญละ
ต้องเดินไปอีก
ผ่านร้านกล้วยแขกซื้อหน่อย
ผ่านพิพิธภัณฑ์ ร.6 แวะหน่อย
ได้ความรู้มากครับ

ถึงภูเขาทองก็ถ่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
นั่งเรือคลองแสนแสบไปลงสะพานหัวช้างเพื่อนั่งBTSไปลงวงเวียนใหญ่

ขอบอกว่าตำนานมากคลองนี้5555+ ซ้ายขวาเป็นบ้านคน
ซ้าย: คอนโด
ขวา: บ้านไม้มีเตา หมอ จาน ผ้า แขวนระเกะระกะเต็มไปหมด
ก็นั่งไปก็ลงเดินไปBTSต่อ
ไปลงวงเวียนใหญ่และก็ไปดูหนังที่เดอะมอล์บางแค

ผมยืนรอรถ84
ส่วนเพื่อนนั่งดูดบุหรี่อยู่

แต่หารู้ไม่พวกผมยืนผิดป้ายครับ

ทำไงดี!!!!
.
.
.
.
.
.
.
.
ย้ายป้ายครับ

กำลังจะถึงป้าย84แดงมาจอดป้าย

ปล.ห่างประมาณ50เมตรได้

มันห่างผมก็รีบเดินไปป้ายไม่สนใจรถ เพราะไงก็ไม่ทัน
แต่รถมันรู้ว่าผมจะขึ้นมันจอด!!!

เท่านั้นแหละครับผมก็เพื่อน

สวมบททหารอเมริกันในวันD-dayที่นอร์มังดี ที่วิ่งหลบกระสุนปืนจากทหารเยอรมัน
เห็นรถเป็นบังค์เกอร์555555+

กำลังจะขึ้นรถ กล้องตกพื้น!!!

กระแทกดัง
แป๊ก!!!!!!!!!!!!!
หมุนหลายตลบ
(เหมือนเพื่อนถูกยิงเว้ย)

ผมรีบคว้าและขึ้นรถ
(ช่วยGuแบกมันที)

หยิบมาลองเปิดเครื่องดู
(เฮ้! รู้สึกตัวไหม?)
.
.
.
.
.
.
.
.
กล้องมันติดเว้ย!!!! 55555+
(เออๆGuยังไม่ตาย)

กล้องมีรอยถลอกนิดเดียวเองครับ
(โดนถากๆอะไม่เป็นอะไรมาก)

กล้อง****อึดวะ!!!
(กุมันอึกไม่เหมือนทหารอิตาลีเว้ย5555)

จากนั้นก็ไปดูหนังที่เดอะมอล์บางแค
กินข้าวมันไก่กับเพื่อนและก็พามันไปเล่นเกมตู้

เกมแข่งรถอะ30บาทโคตรแพง เปลี่ยนเกียร์เหมือนรถจริง แถมมีที่แสกนบัตรด้วย
ไม่ไหวอะ :sweat:sweat:sweat

และก็ไปซื้อบัตรหนัง

ไปเคาท์เตอร์

มิสเตอร์แสบ2ที่ครับ

เลือกที่นั่งเลยค่ะ

เอาF7กับF8ครับ

จากนั่นก็ซื้อปอร์ปคอร์นน้ำและไปดูหนังเลย!!
ได้หนังรอบ 5โมง

นี่คือช่วงเวลาที่ผมเฝ้ารอมาทั้งอาทิตย์เพื่อนมันดูแล้วบอกสนุกฮา ผมก็อยากดูมั่งแต่มันนานแล้ว
กลัวมันจะออกจากโรงมาก ผมคอยเช็คตลอดว่ามันออกหรือยัง ถ้าออกจะได้ดูPacific Rim แทน
แต่ผมมาเช็คมันยังอยู่ครับดีใจมาก!!!! ไปดูหนังแต่ตอนจะไปดู
.
.
.
.
.
.
.
เพื่อนมันบอกไม่อยากดู

ผมช็อคมาก!!!
ผมเลี้ยแข้งเลียขามันต้องนาน มันก็ไป

ดูมาจนจบสนุกประทับใจมากกกกกก โดยเฉพาะ I Swear ฉากนี้คนอื่นเขาขำกันแต่ผมตื้นตันใจอะ (น่ารักทั้งรูปร่างและเสียงอะ5555)
สมการรอคอยของผมมาก รั่วมาก ฮามาก สนุกมาก
ผมออกจากกับเพื่อนในสภาพนี้เลยครับ

http://image.ohozaa.com/i/5ab/Rg2xh3.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wYxxqleUb8NMFTLk)

ต้องขอขอบคุณทางโรงหนังและผู้สร้างมากๆด้วยครับ ในที่สุดผมก็ได้ไปดูในโรงซะที

ใครถึงจุดนี้ผมขอมอบเหรียญกล้าหาญให้เลยครับ ต้องขอขอยคุณมากครับที่อ่านจนจบนะครับขอบคุณครับ:thank:thank:thank:thank

feriouss
23rd July 2013, 10:20
ตอนนี้สมองผมเหรอจะเพี้ยนๆละ ขอไปสังเคราะห์แสงแปปนะ

sattawat1979
23rd July 2013, 10:22
อ่านแล้วนึกถึงตอนผมเข้ากรุงเทพใหม่ๆ ขึ้นรถไฟฟ้าไม่เป็น เดินเงอะๆงะๆ ถามทางเขาไปทั่ว นึกถึงมันก็ตลกดี :o

ผมได้ดูหนังโรงครั้งแรกตอนอยู่ ม.4 เรื่อง saving private ryan จำได้เลย ตื่นเต้นมาก :o

ตอนนี้ไม่อยากเข้ากรุงเทพแล้วครับ รถติดมากมาย อากาศก็ร้อนขึ้นทุกวัน ข้าวของก็แพงกว่าเมื่อก่อนมาก อยู่บ้านเล่นเน็ตดีกว่า

lovelyseed
23rd July 2013, 10:23
อ่านจนจบด้วย = =" // ผมชอบนะ วันหลังมาเล่าอีก ๆ

_SaBasTaiN_
23rd July 2013, 11:50
ผมก็เคยไปกรุงเทพครั้งนึงไปสอบจะเข้า มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา ขึ้นรถจากพระประเเดงเข้าไปเเม่เจ้า 3 ชั่วโมงกว่าจะถึงไปคนเดียวด้วยขากลับโบกเเท็กซี่กลับ บอกพี่ไปพระประเเดงหมู่บ้าน ลัดดาเเลน์ เเท็กซี่นี่ งง เลย 555+ ผมว่ากรุงเทพเป็นเมืองที่ดีนะดีตรงเเสงสีนี่เยอะน่าเที่ยว 555+ เสีย ตรง รถโคตรติดอากาศก็ร้อน:o

WunnyHead
23rd July 2013, 11:57
+1 ชอบครับ

gamespore
23rd July 2013, 12:22
กรุงเทพนี่เวลาจะไปห้างนี่เอารถไปมีติดนานอะครับ -_-

basz17
23rd July 2013, 13:56
ตอนผมไปครั้งแรก นั่งรถตู้ไปลงที่ อนุ แล้วไปต่อรถไฟไปสยาม

ชื้อบัตรเรียบร้อยเพราะ พี่สาวเทรนมาดี 55+

แต่พอเสียบบัตรเข้าไป ผมก็งง ทำไมประตูมันไม่เปิดว่ะ -0-

จนคนข้างหลังต้องบอกว่า พี่ๆ เอาบัตรไปด้วย เงิบเลย -0-

jabbawockeez70
23rd July 2013, 14:14
ไม่เคยไปกรุงเทพ บอกตรงเลย -____-

ใครชวนก้ไม่ไปกลัว

LIVE
23rd July 2013, 14:18
นี่มันออกเดท ♥

jaabkrain3
23rd July 2013, 15:03
จ. ผมอยู่ติดกรุงเทพ แต่ไม่เคยไปจริงๆจังๆสักครั้ง -0- ผมไม่ชอบ ที่มีคนเยอะๆและแออัดอ่ะ ผม อยากไปท้องทุ่ง ในป่าไรอย่างนี้แหละ 5555

BaCk To NaTuRe
23rd July 2013, 16:22
ผมอ่านจบครับ คุณเขียนได้น่าติดตามมากอ่ะ ปรบมือๆ :yes

zexterse7en
23rd July 2013, 16:54
ตอนนี้สายตาผมโหยหาทุ่งหย้าที่เป็นสีเขียวกว้างๆลมพัดเย็นๆนั่งถอนหายใจเบาๆ.แค่คิดก้อมีความสุข

Pop_PeR
23rd July 2013, 21:03
เหมือนอ่านหนังสือ ประสบการณ์ชีวิต ชั้นดียังไงก็ไม่รู้ โฮ๊ะๆ
ผมก็มีประสบการณ์ กรุงเทพ คนเดียวนะ ทั้งเผลอเข้าห้องน้ำหญิง ขึ้นรถเมล์มั่วๆ ก็ถึง นั่งดู หนังฟรีหน้าร้าน digital ฆ่าเวลา เย๊อะครับ 55 55+

harnibal409
23rd July 2013, 22:42
ตอนผมไปครั้งแรก นั่งรถตู้ไปลงที่ อนุ แล้วไปต่อรถไฟไปสยาม

ชื้อบัตรเรียบร้อยเพราะ พี่สาวเทรนมาดี 55+

แต่พอเสียบบัตรเข้าไป ผมก็งง ทำไมประตูมันไม่เปิดว่ะ -0-

จนคนข้างหลังต้องบอกว่า พี่ๆ เอาบัตรไปด้วย เงิบเลย -0-

เหมือนผมเลยครับตอนนั้นขึ้นรถไฟฟ้าครั้งแรก เสียบบัตรแต่ประตูไม่เปิด ปล่อยไก่ให้คนเห็น

vasanchai
23rd July 2013, 22:51
แหม่ ชิวมาก

ปล.รรผมอยู่แถววัดโพธิ์ บ้านอยู่แถว เดอะมอล์บางแค -0-

gorbyz
24th July 2013, 14:20
โอ้ว เย้ เห้ ห๊าาาาาาาาา บ้าไปแล้ว

Aventador
24th July 2013, 19:42
นี่มันออกเดท 

นายจะไฝว้สินะ? 555555+

THewOVer
24th July 2013, 19:59
รู้ถึงความวุ่นวานเลย ล่ะครับ...

:)