PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Pro Evolution Soccer 2014 News Thread : อัพเดทข่าวคราวความเคลื่อนไหวของ PES2014

hasun
23rd July 2013, 16:34
วันนี้โคนามิสาขาฝรั่งเศสจัดให้ตัวแทนได้ลองทดสอบ PES 2014 กันครับ
พร้อมทั้งมีข่าวคราวใหม่ๆตามรายละเอียดด้านล่างนี้

Leagues and Cups already confirmed and News!

นี่คือรายชื่อลีกและบอลถ้วยที่ยืนยันแล้วใน PES 2014 ครับ
รวมถึงรายละเอียดบางส่วนของ PES 2015 ด้วย เพราะตอนนี้ทางโคนามิเองก็เริ่มทำ PES 2015 ไปแล้วด้วยเช่นกัน *0*

Continental Championships (บอลถ้วยของแต่ละทวีป):
UEFA Champions League
UEFA Europa League
UEFA Super Cup
Bridgestone Copa Libertadores
Bridgestone Cup South American
AFC Champions League

National Cups (บอลถ้วยของแต่ละประเทศ)
English Cup (FA Cup)
French Cup (Coupe de France)
Italian Cup (Coppa Italia)
Dutch Cup (KNVB Beker)
Spanish Cup (Copa Del Rey)
Copa Brasileira (Brazil Cup) บอลถ้วยบราซิล
Copa Argentina (Copa Argentina de Fútbol) บอลถ้วยอาร์เจนติน่า
(รู้กันนะครับว่าถ้วยพวกนี้ มีอยู่ในเกมเพียงแต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์นะครับ เหมือนภาคก่อนๆน่ะแหละ เราอีดิทเปลี่ยนชื่อกันเองได้)

ลีกหลอกๆ (เหมือนเคยแหละครับ เราสามารถอีดิทพวกนี้ให้เป็นลีกบุนเดสลีก้าและอื่นๆได้)
PES League (20 teams)
WE League (20 teams)
League Soccer Star (18 Clubs
Konami Cup
Other Teams (32 Teams)

100% licensed leagues ลีกที่ได้ลิขสิทธิ์ 100%
Liga BBVA Primera División de España (ลาลีก้า)
Ligue 1 France (ลีกเอิง)
Eredivisie (ลีกฮอลแลนด์)
National Championship Petrobras (ลีกดิวิชั่น 1 ชิลี)
J-League

Partly licensed leagues (ได้ลิขสิทธิ์แค่บางส่วน)
English Premier League (Barclays Premier League) ได้ลิขสิทธิ์ 1 หรือ 2 ทีม (แมนยูน่าจะได้เหมือนเดิม)
Italian League (Serie A TIM) ได้ลิขสิทธิ์ครบทุกทีม แต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์ลีก (คือชื่อทีม+นักเตะได้ลิขสิทธิ์หมด แต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์ชื่อลีกน่ะครับ มันก็จะมีชื่อเป็น Italian League)
League of Brazil (Brazil Serie A) ได้ลิขสิทธิ์ครบทุกทีม แต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์ลีกเหมือนลีกอิตาลี่
League Argentina (Primiera División Argentina) ได้ลิขสิทธิ์มา 13 ทีมครับ

International Competitions (บอลถ้วยทีมชาติ)
International Cup (FIFA World Cup)
European Cup (European Championship)
African Cup (African Cup of Nations)
American Cup (Copa America)
Asia & Oceania Cup (Asian Cup)
Intercontinental Club Cup (FIFA Club World Cup)
(รู้กันนะครับว่าถ้วยพวกนี้ มีอยู่ในเกมเพียงแต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์นะครับ เหมือนภาคก่อนๆน่ะแหละ เราอีดิทเปลี่ยนชื่อกันเองได้)

และตอนนี้ทางโคนามิกำลังอยู่ระหว่างเจรจาซื้อลิขสิทธิ์ลีก Russia, United Arab Emirates, Turkey, Greece, China, Hong Kong และ Qatar
แต่ดูเหมือนว่าสำหรับ PES 2014 จะมีแค่ตามรายชื่อที่พิมพ์ไว้ด้านบนนั่นแหละครับ สำหรับพวกลีกรัสเซีย ตุรกี อะไรพวกนี้ที่ยังเจรจาอยู่ ถ้าเจรจาสำเร็จจะใส่เข้ามาใน PES 2015 ครับ
แต่โอกาสเปอร์เซ็นความสำเร็จค่อนข้างยากครับ ยังหวังอะไรมากไม่ได้ โอกาสสำเร็จแค่ประมาณ 15% เท่านั้นเอง

[PES 2014] Release Date News and more!

วันวางจำหน่าย PES 2014 คาดว่าจะเป็นวันที่ 4 ตุลาคมนี้ครับ (ถือว่ายังอยู่ในช่วงปกติครับ ปกติจะวางแผงประมาณปลายเดือนกันยา-ต้นเดือนตุลาเป็นประจำ)
และลีกบราซิลในภาคนี้ จะมีครบ 20 ทีมครับ (ตามที่บอกไปด้านบน ได้ลิขสิทธิ์ครบทุกทีม แต่ไม่ได้ลิขสิทธิ์ลีก)
และอย่างที่บอกด้านบน ภาคนี้จะมีดิวิชั่น 1 ของอาร์เจนติน่าและชิลีให้เล่นด้วย (เราคงไม่อยากเล่นกันเท่าไหร่ แต่ให้มาก็ดี เผื่ออีดิทเป็นไทยลีกได้สะดวกขึ้น :P)

PES 2014 ยังมีถ้วย Copa Sudamericana (http://en.wikipedia.org/wiki/2013_Copa_Sudamericana) และ Recopa (http://en.wikipedia.org/wiki/Recopa_Sudamericana) ด้วย (แอดมินไม่รู้จัก 2 ถ้วยนี้เท่าไหร่ ลองคลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดกันเองนะครับ)
นอกจากนี้ยังมีสนาม Belmiro MorumbiIn และสนามอื่นๆจากบราซิลในเกมด้วย เช่น Grêmio Arena, legume, New Riverside, Arena Corinthians (จะปล่อยมาเป็น DLC ให้โหลดกันในเดือนธันวาคม)

และนอกเหนือจากลีกการแข่งขันอย่าง UCL, Europa League, Copa Libertadores และ AFC Champions League แล้ว ในภาคนี้ J-League จะกลับมาอยู่ใน PES ด้วยครับ
(อันนี้แอดมินแปลตามที่เค้าว่านะครับ แต่ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ เพราะปกติ J-League จะมีแค่ในเวอร์ชั่นญี่ปุ่น ที่ชื่อ Winning Eleven นั่นแหละ)

เครดิต: pesnews.net
แปลจากภาษาฝรั่งเศสเลยครับรอบนี้ ผมใช้กูเกิ้ลทรานสเลทเป็นภาษาอังกฤษนะครับ แล้วผมแปลเป็นไทยเองอีกที ^^

Credit :: www.winning.in.th

SixxTheRipper
23rd July 2013, 16:40
อยากให้มีครบทุกลีกโดยไม่ต้องกด Add on จัง....

2012
23rd July 2013, 18:07
เจ้าพ่อวิ่งนิ่งมาเอง

luck1234
23rd July 2013, 18:55
หน้าสนุกอะ

kitipong
23rd July 2013, 18:56
DEMO จะมาเมื่อไหร่!!!!!:gamer

somemer
7th August 2013, 12:45
ถ้าได้ครบทุกลีกแหล่มเลย ครับ