PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ODD มีปัญหา

Monalizii
23rd July 2013, 17:48
ของผมใช่รุ่น tsstcorp cddvdw 208ab

มันไม่ยอมบูทเเผ่นอะครับ ผมจะลงวินโดว์ใหม่ เพราะคอมผมก็ปัญหา ไม่สามารถเข้าใชวินโดว์ได้อะ ของ Windows 8 ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ ถ้าไม่มีจิงๆ จะเอาเข้าร้าน !

chikuva
23rd July 2013, 18:35
งงชื่อกระทู้
หมายถึง DVD ไม่ยอมบูตเข้าแผ่น แนะนำให้ใช้วิธีบูตหรือลงวินโดวส์ผ่าน usb flash drive ครับ

mini_bank
24th July 2013, 16:31
แล้ว ODD อ่านแผ่นอื่นปกติไหมครับ ลองทำความสะอาดเลนส์อ่าน ของ ODD ก่อนครับ หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนแผ่น ดูนะครับ ผมเจอบ่อยบางครั้งเป้นที่แผ่นที่เราใช้งาน บางแผ่นอ่านกับเครื่องอื่นได้แต่มาใส่เครื่องเรากลับไม่เจอ หรืออ่านไม่ได้ก็มีครัย