PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าพรรษา....แต่มีเพื่อนชวนไป Drink.....ทำไงดี???

gavggame
23rd July 2013, 20:20
เพื่อนๆมีความเห็นยังไงดี ไปแต่ไม่กิน กินแต่เป๊ปซี่ ดีไหม หรือกินนิดเดียว หรือเต็มที่ไปเลยชั่งมันเหอะ
กินแล้วเป็นไรไหม (ส่วนตัว ไม่ได้กินมา 5เดือนแล้ว)

SoNy009
23rd July 2013, 20:33
ไม่กินมา 5 เดือนแล้วจะกลับมากินคงไม่ดีมั้งครับ
เป็นผมถ้าอยากได้บรรยากาศก็ไป แต่ไม่ต้องกิน กินอย่างอื่นพอ

หรือไม่ก็ไม่ต้องไปเลยครับ บอกติดธุระ หาเหตุผลสำคัญมาอ้าง
แต่สุดท้ายก็แล้วแต่คุณละครับ :D

pondsif01
24th July 2013, 00:37
ถ้าอยากก็กินครับผม ถ้าหยุดกินแล้วก็ไปนั่งกับเพื่อนเหอะ

Just
24th July 2013, 02:04
ถ้าคุณโตแล้ว คุณคงรู้อะไรควรไม่ควรครับ แนะนำนะ อย่ากินครับ ไม่งั้น บาป!!

colliinz
24th July 2013, 02:15
ก็บอกไปตรงๆเลยครับว่าเข้าพรรษา งดเหล้า พวกเพื่อนๆคุณคงเข้าใจอยู่ :3

matsushiro
24th July 2013, 02:27
อยากทำอะไรก็ทำเถอะครับ จะส่งผลอย่างไรก็ว่ากันไป สำหรับผมแล้ว ใช้ชีวิตให้คุ้ม คนส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้อายุไม่เกิน 90 - 100 ปีกันทั้งนั้น

อะไรที่ทำได้ในช่วงเวลาไหนก็ทำเถอะครับ เรื่องศาสนา ผมเองก็ไม่ได้อยากจะถืออะไรอยู่แล้ว ถ้าเพราะเราทำวันนี้เต็มที่ดี ยังไงอนาคตมันก็ต้องเต็มที่ดีกับเราอยู่แล้ว

ช่วงเข้าพรรษาไรงี้ ผมคิดว่าเป็นเทศกาลจูงใจให้คนทำดีแค่นั้นเอง ส่วนตัวแล้ว ก็ไม่ได้เป็นคนดีอะไร ชอบทำตามใจตัวเองมากกว่า จะได้ไม่ต้องมาเสียใจทีหลัง

ballba
24th July 2013, 03:27
จริงๆไม่สำคัญหรอกครับว่าจะกินวันไหน

สิ่งสำคัญมันอยู่ที่คุณจะกินหรือไม่ วันไหนมันก็เหมือนๆกัน

ปลูกฝังกันมานานแล้ว เรื่องกินเหล้าแล้วบาปตกนรกเนี่ย

เป็นแค่ความเชื่อที่ไม่มีใครพิสูจน์ได้ครับ

อย่างมนุษย์เราเกิดเอง สร้างเอง บูชาเอง เชื่อเองทุกอย่าง

งั้นผมว่าถ้านับถือพุทธ กินเหล้าแล้วบาปตกนรก

ไปนับถือคริสดีกว่าไหม ไปเป็นฝรั่ง กินไปเลยเหล้าทุกวัน ไม่ตกนรกแล้วกัน 555+

ผมสรุปง่ายๆ กินได้ไม่บาป แต่กินมากมันไม่ดี ครับ

ไม่กินดีสุด