PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แบบนี้เรียกว่าหลอกกันหรือป่าว!!!

faceto
24th July 2013, 08:49
คืออยากจะเล่าให้ฟังนะคับ คือเรื่องมันเกิดเมื่อคืนวานนี้เอง ผมเลิกกับแฟนไปแล้ว คบมา3ปี ได้รับคำแนะนำจากบอร์ดเลยทำให้คิดอะไรหลายๆอย่างได้ เข้าเรื่องเลยละกัน คือตัวผมไปเที่ยวกับเพื่อนก่อนวันเข้าพรรษา กำลังนั่งกินเบียร์กันอยู่เลย อยู่ๆแฟนเก่าผมก็โทรมา ใจนึงบอกว่า ชั่งแม้งไม่ต้องรับ แต่อีกใจก็สงสาร(อันที่จิงผมหักซิมเก่าที้งไปแล้วนะไม่รู้เอามาได้ไง)
เพื่อนผมก็บอกว่า รับๆไปเหอะ ไงก็เป็นได้แค่เพื่อนละว้า กำลังมึนๆอยู่โดนยุ ก็เลยรับ พอผมรับเท่านั้นแหละ แฟนเก่าผมร้องให้ บอกแฟนใหม่ อย่างนู้นอย่างงี้ เลวมั้งอะไรมั้ง มาบ่นให้ผมฟัง
(สร่างเมาเลยนะ-0-)แล้วบอกว่า กลับมาคบกันเหมือนได้ไหม แค่นั้นแหละ หัวใจผมนี่เต้นรัวเลย ในสมองเหมือนมีภาพวันวานเข้ามาหลังจากลืมไปแล้ว(เวอร์มาก-*-ไม่ขนาดนั้นหรอก)
ผมก็ไม่ทันได้คิดตอบตกลงเรียบร้อย รีบกลับบ้านนอนเลย เพราะในใจอยากให้กลับมาอยู่แล้ว แต่หลังจากนั้นแหละ ผมขับรถกลับมาเรียนที่มหาลัย พอถึงหอเลยจะโทรไปบอกว่า
มาถึงละนะตัว >< โทรสาย4สายแรกไม่ติด ในใจคิดว่ามีธุระมั้ง พอผ่านไปเพื่อนแฟนมันมารับ มันบอกไม่อยู่ ก็โอเค ผมก็ขับรถออกมากินข้าว เท่านั้นแหละ เห็นแฟนนั่งไปใคร!! ไม่ได้เห็นแบบแว้ปๆ นะคับ ติดไฟแดงด้วย เต็ม2ตาเลย ผมควักโทสับมาโทรเลย ตัดสายทิ้งด้วย โอววแม่เจ้า มันเกิดอะไรขึ้น เมื่อวานยังคุยกันดีๆอยู่เลย ยังไงนี่ อารมณ์ผมโกรธมาก ประมาณว่าจะขับรถชนตรงนั้นแหละ หรือ มีปืนก็ยิงมันตรงนั้น(ได้แค่คิดนะคับ ไม่กล้าT^T)ผมเลยโทไปเป็น30กว่าสาย กว่าจะรับ พอรับแล้วประโยคแรกที่มันพูดมาจิ้ดในใจเลย "โทรมาทำไม" โหพูดไม่ออกเลย
วางสายพร้อมขว้างโทสับ นั่งร้องให้ในห้องคนเดียว คือมันเจ็บมากๆไม่รู้จะทำยังไงเลย
ผมเลยมาขอคำปรึกษา ในบอร์ดอีกครั้ง ถึงครั้งนี้มันจะยาวแล้วดูเวอร์ไปหน่อยแต่มันเรื่องจริงนะครับ ขอบคุณที่มาอ่านกันนะคับ

peacepe2
24th July 2013, 09:08
ผมพูดตรงๆนะ ผู้หญิงเเบบ คบไม่ได้ มีครั้งเเรก ก็ต้องมีครั้งต่อไป หลอกเราซ้ำแล้วซ้ำอีก ปล่อยๆไปเถอะครับ อย่ากลับไปอีกเลย หาคนใหม่ดีกว่าครับ คนเเบบนี้ ไม่ควรเอามาใส่ใจคิดซะว่า ที่ผ่านๆมา มันหลอกเราตลอดเวลา เเล้วจำเรื่องราวนี้ไว้เป็นประสบการณ์ เวลาเจอคนใหม่นะครับ

tinodave
24th July 2013, 09:41
มันเป็นปัตจัตตัง

aeyto
24th July 2013, 10:46
พอมีเรื่องกับแฟนใหม่ ก็โทรหาแฟนเก่า พอดีกันขึ้นมาเราก็หมาหัวเน่ามีเขาอีกต่างหาก

saimtogo
24th July 2013, 10:50
คิดว่าเวลา โทรมาตอนดึกมาขอคืนดีแบบนี้ มันก็ไม่ค่อยจริงใจอยู่แล้วล่ะนะ

คนปกติก็เป็นงี้แหละครับได้ใหม่ลืมเก่า ต้องให้ของใหม่หาย แล้วค่อยไปคุ้ยหา พอของใหม่กลับมา ก็กลับไปหาเหมือนเดิม

Shadowheart
24th July 2013, 11:49
คุณก็ไม่น่ารีบโทรกลับเล้ยเอาจริง ๆ นะเลิกกันแล้วถึงรีเทินมามันก็เข้าหน้ากันไม่ติดอ่ะเว้นเฉพาะกรณีเป็น"แฟน"กันอยู่อ่ะนะแต่ถ้าแต่งงานมีลูกด้วยกันแล้วก็อีกเรื่อง

DkTaP82
24th July 2013, 12:18
เอาผมอ่านจบ... 555+

อย่าคิดมากครับ ถ่านไฟเก่ามันประทุอีกเหรอไง

แต่ีที่คุณเล่า มันเป็นแค่ขี้เถ้าหนะครับ

อย่าไปยึดติดเลย คนเราต้องเดินไปข้างหน้า แต่จริงๆก็ถอยหลังกลับได้นะ เพี้ยะ

ไม่ใช่ครับ หมายถึงก้าวเดินต่อไป อย่ามัวยึดติดกับสิ่งที่เป็นอดีต

บางทีการที่เราเสียดายคนในอดีต มันจะทำให้เราเสียโอกาสพบเจอกับคนที่ดีกว่าในอนาคตนะครับ

ยังไงแล้ว ความรักมันก็แบบนี้แหละ ไม่วันใดก็วันหนึุ่ง ก็ต้องพลัดพราก เหมือนความตายนั้นละ

รับความเป็นจริงข้อนี้สะ แต่ผมไม่ได้บอกให้คุณถอยนะ แต่ผมบอกให้คุณทำหน้าที่

ระหว่างเวลาที่มี สำหรับคู่รัก หรือถ้ามีคนรักกัน ให้ดีที่สุด จนวาระสุดท้ายของเวลาคู่กัน

นั้นแหละ ชีวิตคุณจะไม่เป็นทุกข์เลย เพราะก้าวแรกที่จำย้ำไปในความรัก

ก็รู้ถึงปลายทาง และคุณจะกลายเป็นคนที่รู้จักระมัดระวัง ไม่ปล่อยให้โอกาศหลุดลอย.. -..-

หมายความว่า ไม่ปล่อยให้ความรักเสียเปล่าครับผ้ม... 555+

SnackJack
24th July 2013, 12:30
สงสารโทรศัพท์ไม่รุ้เรื่อง เเต่โดนทิ้งเฉยๆ คุณว่าคุณโดนทิ้งเเล้ว คุณลองมองโทรศัพท์คุณสิ มันเคยทำอะไรให้คุณเจ็บช้ำน้ำใจมั้ย ไปขว้างมันเนี่ย

แล้วคิดดูแฟนเก่าคุณทำให้คุณเสียใจขนาดนี้ โทรศัพท์มันยังมีค่าเสียมากกว่าเเฟนเก่าคุณอีก!!!

Deathbringer
24th July 2013, 12:36
"อีปลวก" เอ้ยไม่ใช่ :o

aeyto
24th July 2013, 13:09
ถ้าเขาโทรมาอีก ให้ตะโกนใส่โทรศัพย์ไปว่า "ไม่มีอะไรจะคุยกับเธอ" 555

http://youtu.be/Tk4278jBAPY

BoonTew
24th July 2013, 13:25
ก็เลือกเองเลยครับจะให้โอกาสแฟนเก่าหรือจะให้โอกาสตัวคุณเองได้เจอคนใหม่

แต่ผมว่าอย่ากลับไปดีกว่า ตอนมีความสุขไม่เคยนึกถึงพอจะเป็นจะตายก็มาคร่ำครวญเรียกหา แบบนี้ผมว่าเห็นแก่ตัวค่อดๆ

Pop_PeR
24th July 2013, 19:07
****** ผู้หญิงประเภทนี้ คบไมได้ตั้งเเต่เเรกเเล้ว 3 ปง 3 ปี มันไม่มีความหมายหรอก
น่าจะตอบตอนโทรมาง้อไปเเรงๆเลย