PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไงดีครับ อยู่ๆเเฟนก็เงียบๆไป

RaiTsuJi
24th July 2013, 20:43
ตามหัวข้อครับ เราก็อยู่กันปกติผมคอยส่งตอนเขากลับบ้านจนพอวันสอบกลางภาคเสร็จ เขาก็เงียบๆไปไม่คุยกับผมจนวันเปิดเรียน ทักไลน์+เฟสไปก็ตอบเเต่ว่า อือ อืม... ไม่เข้าใจว่าเขาเป็นไรอะครับ :(

ballba
24th July 2013, 21:22
ก็เขาเงียบไปไงครับ แล้วนายมีปัญหาอะไร 555+

เห้ยย้อเย่น *-*

ลองถามเขาดูตรงๆสิครับว่าเขาเป็นอะไรทำไมคุยกันไม่เหมือนเดิมไม่ค่อยพูดกันเลย

เบื่อท่าเดิมหรืออยากลองท่าใหม่ 555+

ผมกวนคุณมากละ เอาเป็นว่า ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเขาเป็นอะไร

แม้แต่คุณเป็นแฟนเขายังไม่รู้. แล้วผมจะรู้กับคุณไหม 555+

ลองคุยกันปรับความเข้าใจกันดูครับหรือบางทีนายอาจจะคิดมากไปก็ได้

panasaz
24th July 2013, 21:26
กดปุ่ม Mute เอาไว้รึป่าวครับ ??

RaiTsuJi
24th July 2013, 21:27
ก็เขาเงียบไปไงครับ แล้วนายมีปัญหาอะไร 555+

ลองถามเขาดูตรงๆสิครับว่าเขาเป็นอะไรทำไมคุยกันไม่เหมือนเดิมไม่ค่อยพูดกันเลย

เบื่อท่าเดิมหรืออยากลองท่าใหม่ 555+

ผมกวนคุณมากละ เอาเป็นว่า ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเขาเป็นอะไร

แม้แต่คุณเป็นแฟนเขายังไม่รู้. แล้วผมจะรู้กับคุณไหม 555+

ลองคุยกันปรับความเข้าใจกันดูครับหรือบางทีนายอาจจะคิดมากไปก็ได้

คือผมถามเค้าเเล้วเค้าก็บอก ไม่ได้เป็นอะไร :sweat เเต่ปกติไม่ใช่เเบบนี้อ่ะ เค้าดูเย็นชานิ่งผิดปกติ -*-

bct4alive
24th July 2013, 21:32
ที่เงี่ยน เอ๊ย ที่เงียบไปอาจเป็นเพราะเธอไม่พูดก็ได้ ลองให้เธอพูดดูเดี๋ยวก็ไม่เงียบเอง

ตึ่งโป๊ะ (ใจร่มๆนะกั๊บ)

neverdia
24th July 2013, 21:33
ให้สันนิฐานว่า "มีประจำเดือน" ไว้ก่อนครับ

ballba
24th July 2013, 21:35
คือผมถามเค้าเเล้วเค้าก็บอก ไม่ได้เป็นอะไร :sweat เเต่ปกติไม่ใช่เเบบนี้อ่ะ เค้าดูเย็นชานิ่งผิดปกติ -*-

คำว่า ไม่เป็นอะไร ของผู้หญิงมันกว้างครับ 55+

อาร์ตตัวแม่ขนาดนั้น ควายเผือกอย่างเราไม่มีวันเข้าใจหรอก

เอาจริงๆเป็นผมคงจะบอกว่าพูดกันเหมือนเดิมได้ไหม เพราะรู้สึกไม่ดีเลย

ที่เหมือนดูเย็นชาแบบนี้ เพราะบ้านเธอนี่ขายชาเย็นใช่ไหม 555+ เห้ยล้อเล่นครับ พอละจบๆ

ถ้าเธอเข้าใจความรู้สึกเราก็คงพูดกันเหมือนเดิมเองครับ

รู้สึกนึกคิดยังไงถามและบอกไปตรงๆครับ เป็นสิ่งที่ดีที่สุด

เราอาจจะไม่รู้หรอกว่าความในใจเธอมีอะไร เธอยังเป็นเหมือนเดิมจริงป่าว

หรือเธอมีอะไร ที่ยังไม่ได้บอกเรา

แต่สิ่งที่เราควรจะทำให้ดีที่สุดคืิอ ความจริงใจของเราที่มีต่อเธอครับ

บอกเธอว่าเรารู้สึกนึกคิดยังไง ^^

RaiTsuJi
24th July 2013, 21:35
ให้สันนิฐานว่า "มีประจำเดือน" ไว้ก่อนครับ

ผมสงสัยมานานละว่าผู้หญิงมี ประจำเดือน ทำไมต้องมีอาการผิดปกติอะครับ -..-

bigbang06
24th July 2013, 21:36
ผมก็เคยเจอแบบ จ.ข.ก.ท. ครับ

ที่เขาบอกไม่เป็นอะไร ส่วนมากจะเป็นแน่ๆครับ ที่เขาแกล้งบอกไม่เป็นอะไร เขาไม่อยากอธิบายเหตุผลนั้นให้คุณ เพราะว่า กลัวคุณจะไม่เข้าใจเขา

อธิบายไปแล้วคุณจะเข้าใจยาก อะไรประมาณนี้

คุณก็เฉยๆ ไว้ก่อนครับ อย่าพึ่งไปเซ้าซี้เขามากครับ เขาอาจจะมีปัญหาทางบ้าน หรือ กับเพื่อน หรือประจำเดือน เราก็ไม่รู้แน่ชัดครับ

ต้องเฉยๆไว้ก่อนครับ พยายามเข้าใจในความเป็นตัวตนเขาครับผม *

puwaratitarat
24th July 2013, 22:27
ไม่มีผู้ชายคนไหนเข้าใจผู้หญิงจริงๆหรอกครับ:(