PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รับ Job เกี่ยวกับ "ศพ"

BlueFriday
24th July 2013, 23:02
##ไม่ทราบว่ามีใครเคยมีประสบการณ์เกี่ยวข้องกับเรื่องของ "ศพ" ไหมครับ##

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ วันนี้เพื่อนของผมชวนไปทำงาน เกี่ยวกับพิธีกรรมทางศาสนา แบบว่าเอาศพคนตายไปฝังนะครับ

คือเพื่อนของผมเขามักจะมีงานรับจ้างอะไรเข้ามาให้ทำตลอด เช่นงานเลี้ยง ไปเล่นดนตรีในงานต่างๆ อะไรทำนองนี้ แล้วมีเจ้าภาพงานศพเขาจ้างเพื่อนผม

แล้ววันนี้เพื่อนผมชวนไปทำงานรับจ้างเอาศพลงหลุมอะไรประมาณนี้ จะไปเอาศพลงหลุมวันอาทิตย์นี้นะครับ

บางคนอาจจะฟังแล้วคงขอปฏิเสธงานนี้ทันที แต่ตลอดชีิวิตของผมเคยใกล้ชิดศพครั้งเดียว คือญาติที่เสียไปนานแล้วครับ ซึ่งผมไม่รู้สึกกลัว เพราะเขาคือญาติของผมนิ

แต่ว่างานที่ผมจะไปรับจ้างทำเอาศพลงหลุมนั้นผมไม่รู้จัก เจ้าภาพเขาจ้างเพื่อนผมแล้วเพื่องของผมคนนี้ก็ชวนผมไปทำงานนี้ด้วย

ผมแค่ถามมาคร่าวๆ จากเพื่อนคนนี้ เขาบอกผมแค่เอาศพหลงหลุมเท่านั้น แล้วก็รับค้าจ้างแค่นั้น

พูดจากใจผมไม่ได้ห่วงเรื่องเงินว่าจะมากหรือน้อย แต่ผมแค่คิดว่าเป็นอะไรที่แปลกกับผม เพราะไม่คิดว่าตัวเองจะมีโอกาสได้เจองานแบบนี้

ครั้งแรกที่เพื่อนชวน ผมแทบจะตอบตกลงโดยไม่ทันคิดเลยแหละ แต่ก็ถามเพื่อนคนนี้มาก่้อนว่าลักษณะงานแบบนี้มันทำอย่างไร

เพื่อนผมก็บอกมาคร่าวๆ นั้นแหละครับ (ตอนนั้นกำลังรีบกัน เลยพูดกันไม่กี่คำ) แต่ผมก็ตอบทำนองว่าตกลงไป

อีกเรื่องคือผมไม่มีความรู้เรื่องพิธีกรรมพวกนี้เลย เลยอยากถามครับว่าเวลามีงานศพ แล้วการจะเอาศพลงหลุมเขามีพิธีการอย่างไร

บอกตามตรงเป็นเพราะความอยากรู้ของผมนี้แหละ เรื่องเงินผมก็ไม่ได้เดือดร้อน ผมไม่รู้ว่าในเว็บนี้จะมีเพื่อนคนไหน มีประสบการณ์ไหมครับ

ถ้าใครเคยมีประสบการณ์ ก็ช่วยบอกความรู้สึกด้วยนะครับ ถ้าจะถามว่าผมเป็นคนกลัวเรื่องผีไหม มันก็ตอบอยาก

เพราะตัวผมอะไรที่หน้ากลัว ผมจะชอบวิ่งเข้าใส่ เพราะความกลัวนี้แหละทำให้ผมกระทำแบบที่งูทำร้ายคน เพราะความกลัว :o

*บางทีถ้าผมไปรับงานนี้ ผมจะกลับมาเล่าประสบการณ์ ย่ำอีกครั้ง ผมโค-ตรแปลกใจเลยกับเรื่องนี้ ถึงมันจะเป็นพิธีกรรมที่มีคนเคยทำ แล้วอาจจะไม่แปลกใจอะไร

ballba
24th July 2013, 23:05
แนะนำให้ไปล้างป่าช้า บ่อยๆ

ผมคนนึงหละอยู่กับศพบ่อย

BlueFriday
24th July 2013, 23:16
แนะนำให้ไปล้างป่าช้า บ่อยๆ

ผมคนนึงหละอยู่กับศพบ่อย

คุณ ballba ครับ สิ่งที่ดลใจให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาคืออยากทราบประสบการณ์จากผู้มีประสบการณ์ครับ

ผมได้ยินมาว่าคนที่จิตอ่อน อาจจะโดนของเข้าอะไรประมาณนี้ หรือวิญญาณเข้า ผมยอมรับเลยไม่มีความเรื่องรู้พวกนี้จริงๆ

เรื่องความเชื่อของผมก็ไม่เด่นชัด แล้วคนจิตอ่อนนี้มันเป็นอย่างไรกันครับ

Fear191
24th July 2013, 23:18
ของผมก็คล้ายๆ จขกท. แหละ แต่เพื่อนชวนไปทำงานเก็บศพ จากที่เกิดอุบัติเหตุนะครับ มันบอกเงินดีอยู่ แต่ต้องทนให้ได้บางศพเละๆก้เกือบอ้วกละครับเพื่อนผมอ่ะ

ballba
25th July 2013, 00:01
คุณ ballba ครับ สิ่งที่ดลใจให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาคืออยากทราบประสบการณ์จากผู้มีประสบการณ์ครับ

ผมได้ยินมาว่าคนที่จิตอ่อน อาจจะโดนของเข้าอะไรประมาณนี้ หรือวิญญาณเข้า ผมยอมรับเลยไม่มีความเรื่องรู้พวกนี้จริงๆ

เรื่องความเชื่อของผมก็ไม่เด่นชัด แล้วคนจิตอ่อนนี้มันเป็นอย่างไรกันครับ

ใช่ครับ

ผมคนนึงที่เป็นคนจิตอ่อนมาก และผมก็เกิดวันจันทร์ด้วย

หลายคนห้ามผมนะครับ ว่าอย่าเลย ใจไม่แข็งของเข้าป่าวๆ

แต่พอไปจริงๆเชื่อผม ไม่มีอะไรหรอกครับ = =

เราไปช่วยเหลือเขาครับ

BlueFriday
25th July 2013, 20:11
ใช่ครับ

ผมคนนึงที่เป็นคนจิตอ่อนมาก และผมก็เกิดวันจันทร์ด้วย

หลายคนห้ามผมนะครับ ว่าอย่าเลย ใจไม่แข็งของเข้าป่าวๆ

แต่พอไปจริงๆเชื่อผม ไม่มีอะไรหรอกครับ = =

เราไปช่วยเหลือเขาครับ

แล้วครั้งแรกคุณ ballba เป็นอย่างไรหรอครับ แบบเห็นศพเละๆ นะครับ ครั้งแรกเลย

ผมว่าผมไม่กังวลอะไรมากนะครับ แค่ผมไม่มีความรู้เรื่องพิธีกรรม แต่ผมก็ไม่ใช่คนที่ชอบลบลู่สถานที่

ของผมก็คล้ายๆ จขกท. แหละ แต่เพื่อนชวนไปทำงานเก็บศพ จากที่เกิดอุบัติเหตุนะครับ มันบอกเงินดีอยู่ แต่ต้องทนให้ได้บางศพเละๆก้เกือบอ้วกละครับเพื่อนผมอ่ะ

ถึงขั้นเกือบอ้วกเลยหรอครับ มันเป็นเพราะอะไรหรอที่แบบว่าเห็นอะไรทำนองนี้ร่างกายเลยอ้วกออกมา

Doraemon:)
25th July 2013, 20:38
ขนาดผมแค่เห็น รูปในเฟส เวลาคนโดน สิบล้อทับเละ แล้วลากไป 2กม. ผมก็แทบจะอ้วกพุ่ง
ผวา นอนไม่กลับกันแล้ว .. ถ้าไปเจอของจริง ไม่ต้องพูดถึงครับ 555