PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับ Skyrim DLC

nookirous
25th July 2013, 00:07
ผมโหลด skyrim แบบมัดแพค DLC มา ติดตั้งเรียบร้อย
ไม่ทราบว่าจะเจ้าเล่นเนื้อเรื่อง DLC ได้ตอนไหนครับ ที่หน้าเมนูหลักไม่เห็นมี หรือว่าต้องเล่นให้จบก่อนครับ
หรือต้องไปหา NPC ในเกม

MilkyNaNa
25th July 2013, 00:08
DLC มันเป็นเหมือนแพ็คเสริม อย่างตัวแรก(DLC Texture ไม่พูดถึงนะ) คือ Dawnguard เป็น DLC ที่ทำให้เราเล่นเป็นแวมไพร์ได้(หมาป่าด้วยมั้งไม่แน่ใจ) ตัวต่อมาคือ Heartfire ตัวนี้ทำให้เราสร้างบ้านได้(จำได้คร่าวๆ ที่จริงมันน่าจะเพิ่มอะไรอย่างอื่นอีก อาวุธหน้าไม้ด้วยมั้งไม่แน่ใจ) และล่าสุด Dragonborn เพิ่มเนื้อเรื่องเข้ามา เราสามารถขี่มังกรได้ ฯลฯ ถ้ายังนึกไม่ออก มันก็คล้ายๆเกม The Sims อ่ะ ที่มีแพทช์เสริมอะไรทำนองนั้นจ้า

nookirous
25th July 2013, 18:15
อ่อ ครับ ขอบคุณครับ