PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง Mod Skyrim

tuitoodkk
25th July 2013, 07:55
เวลาลง Mod ชุดเกราะหรืออาวุธจะไปหามันมาจากไหนละครับ - -

madworld567
25th July 2013, 08:12
มันขึ้นอยู่กับ MOD นั้นๆด้วยครับ
ผมมั่นใจว่าที่ๆคุณไปโหลด MOD มานั้นมักจะมีวิธีคราฟท์ของหรือหาของเสมอครับ ลองสังเกตุดูดีๆ
ถ้ามีชื่อ MOD ที่คุณโหลดมาจะยิ่งง่าย เดี๋ยวจะลองหาให้คับ

tuitoodkk
27th July 2013, 00:25
มันขึ้นอยู่กับ MOD นั้นๆด้วยครับ
ผมมั่นใจว่าที่ๆคุณไปโหลด MOD มานั้นมักจะมีวิธีคราฟท์ของหรือหาของเสมอครับ ลองสังเกตุดูดีๆ
ถ้ามีชื่อ MOD ที่คุณโหลดมาจะยิ่งง่าย เดี๋ยวจะลองหาให้คับ
ค้าบๆๆๆ ลองหามาให้ด้วยก็ดี แหะๆ ><'

Forbidden
27th July 2013, 00:30
ถ้ารู้ชื่อชุดหรืออาวุธก็ลองใช้ค้นหาดู กด ~ แล้วพิมพ์ help ชื่อของ 4 ดู

ถ้าถูกก็จะมีรายชท่อนั้นๆมาแล้วพิมพ์เสกเอาเลยครับ

blacklotus55
27th July 2013, 00:34
โหลดมาจากไหนครับ แนะนำให้โหลดจาก skyrimnexus นะครับ (ถ้าโหลดจากเว็ปอื่น มันจะเป็นเพียงแค่คนที่โหลดจากเว็ปนี้ แล้วเอามาปล่อยต่หาเงินแค่นั้นเองนะ อย่าไปโหลด)

ทางผู้ทำ Mod เขาจะมีบอกให้หน้าหลักเลยว่า

ของที่เขาทำเนี่ย มันหาได้จากที่ไหน ใช้แล้วจะเป็นยังไง หรือ มีข้อเสียอะไร เข้ากับ Mod อะไรไม่ได้บ้าง

อ่านละเอียด ๆ ครับ อ่านดี ๆ ก่อนจะใช้ Mod นะ แล้วก็นะ ถ้าถูกใจก็สมัคร Account แล้วกด Endorse = ขอบคุณ ผมสนับสนุนคุณนะ

เพื่อเป็นกำลังใจให้ทีมเขามีแรงบันดาลใจสร้าง Mod ใหม่ ๆ นะครับ

FighGod
27th July 2013, 09:43
Help ตามด้วยชื่อ mod
หรืออ่านก่อนโหลดหรืออ่าน Readme มันจะมีบอก

tuitoodkk
29th July 2013, 00:56
skyrimnexus ผมโหลดที่นี่แหละ ด้วยความที่ภาษาปะกิด โย้เย อ่านได้บ้างไม่ได้ บ้าง