PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมขาดความอบอุ่นรึป่าว ?

Price
25th July 2013, 19:56
วันนี้ตอนกลับจาก รร. ตอนเวลา 16.50น. ยารถมอเตอร์ไซต์แตกก็เลยขับรถมาแบบยางแตกๆนั้นแหละ ทีนี้ว่าจะไปร้านซ่อมรถแต่เจ้าของร้านกลับบอกว่าทำไม่เป็นไม่มียางรุ่นนี้ Ok แล้วผมก็ไปบ้านยายแล้วยืมโทรศัพท์ยายโทรหาพ่อ เมื่อโทรไป พ่อรับผมก็พูดให้ฟัง ทันใดนั้นพ่อผมด่าผมกระจายทำไมไม่กลับบ้าน ทำยังไงรถมอไซต์ถึงยางแตก ผมก็ตอบไปไม่รู้ ยางมันก็ร้อน อากาศก็ร้อนตอนจอดรถอยู่ รร. อะไรประมาณนี้ [อยากรู้จริงๆเลยมันผิดมากขนาดต้องด่ากันเลยเหรอเนี่ย]แล้วผมก็บอกให้พ่อมารับหน่อยอยู่บ้านยาย พ่อกลับบอกผมว่าไม่ว่างมีงานเลี้ยงอยู่ [เงิบเลย งานเลี้ยงสำคัญกว่าลูก] จริงๆแล้วพ่อผมดีนะ ผมอยากได้อะไร ได้ทุกอย่างแต่ไม่เอาใจใส่ผมเอาซะเลย แล้วแม่ผมก็ตายไปแล้วแล้วพ่อผมก็แต่งงานใหม่เลยเหลือผมซึ่งเป็นลูกคนเดียว [ผมคิดไปเองรึป่าวที่ผมขาดความอบอุ่น หรือผมคิดไปเอารึป่าวที่พ่อไม่เอาใจใส่ หรือพ่อผมอาจจะไม่แสดงออกแต่รักมาก]

_SaBasTaiN_
25th July 2013, 20:01
ใจเย็นๆครับ จ.ข.ก.ท ตอนท่านโทรไปเขาอาจจะกำลังเครียดๆอยู่ก็ได้เลยเผลอบันดาลโทษะใส่ท่านไปผมก็เจอบ่อยๆครับพ่อบ่นด่าเนี่ยเเต่ผมก็เฉยๆปล่อยผ่านไปเเดะเขาก็คุยกับเราดีเหมือนเดิมพ่อลูกตัดยังไงก็ตัดไม่ขาดหรอกครับ:heart

mecapell
25th July 2013, 20:05
ใจเย็นๆครับ จ.ข.ก.ท ตอนท่านโทรไปเขาอาจจะกำลังเครียดๆอยู่ก็ได้เลยเผลอบันดาลโทษะใส่ท่านไปผมก็เจอบ่อยๆครับพ่อบ่นด่าเนี่ยเเต่ผมก็เฉยๆปล่อยผ่านไปเเดะเขาก็คุยกับเราดีเหมือนเดิมพ่อลูกตัดยังไงก็ตัดไม่ขาดหรกครับ:heart

ทำอย่างที่ท่านนี้บอกละกันครับ++++++++++++++++++++

DeadCarnival
25th July 2013, 20:25
สมัยเรียนผมเองก็อาศัยอยู่กับพ่อกันเพียงสองคนเหมือนเจ้าของกระทู้แหละครับ

ไม่ค่อยเอาใจใส่เหมือนกัน แถมขออะไรก็ไม่ได้ บอกให้เก็บเงินซื้อเองอยู่เสมอ

จขกท. ก็อย่าคิดมากเลยครับ อาจจะมีเหตุหลายๆอย่างที่ทำให้เขาเผลอด่าคุณออกมาก็ได้ครับ

พ่อ-แม่ ส่วนใหญ่ด่าลูกเสร็จเขาก็มารู้สึกเสียใจทีหลังกันทั้งนั้นแหละครับ ไม่ใช่แค่เราหรอกทีเสียใจ