PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รายละเอียด dead island

BentSSRU
14th September 2011, 15:25
อยากทราบเกี่ยวกับระบบการอัพสกิล การผสมของนะครับ

JacKLiqueuR
14th September 2011, 17:33
แบบว่า สกิลอ่ะ แรกๆ อัพสายไอถือค้อนอันแรกไปก่อนนะครับ แล้วไปเน้นที่สายเพิ่มเลือดเป็นหลัก (ไอรูปตัว + เยอะๆ) เพราะต้องเน้น Pick Lock รูปกุญแจและ EXP คูณอ่ะครับ

พออยู่ตัวก็ไปเน้นอัพอันสองครับ (นี่ความคิดเห็นของผมนะ)

ส่วนเรื่องของผสมนี่ จะต้องทำเควสหรือหาเก็บเอาครับ มันจะเป็นม้วนกระดาษใหญ่ๆ แล้วการผสมของมันจะต้องมีอาวุธหลักที่ใช้ได้และ ของต่างๆ ครับ

ซึ่งผมเล่นไปแล้วผสมได้ ดาบ Katana จากเควสคนในศูนย์วิจัยในป่าอ่ะครับ แล้วพอผสมเสร็จผมได้ ดาบ katana ช๊อตไฟฟ้า เท่้ห์ระเบิด

เอาเป็นว่า เจอของซ่นตีนไรเก็บให้หมดอ่ะครับ 55555

Kengi
14th September 2011, 18:53
เอาอย่างนี้นายจะเล่นตัวอะไรละ Logan,Purna,Xian mei,Sam-B

meknoi035
14th September 2011, 19:39
อัพสกิลก็เหมือนเกมออนไลน์ทั่วๆไปหน่ะครับ เก็บเลเวลแล้วเลเวลอัพก็จะได้พ้อยมาอัพสกิล

จะสร้างอาวุธที่ผสมของต้องมีModก่อน ซึ่งหาได้จากทำเควสหรือบางทีก็มีให้เก็บ

เสร็จแล้วก็ต้องหาของซึ่งหาได้จากซอมบี้และตามบ้านตามที่Modต้องการ แล้วไปที่โต๊ะซ่อมของ ข้างบนจะมีแทบUpgradeกับCreateอาวุธผสมครับ

BentSSRU
15th September 2011, 16:39
sam b ครับ ขอบคุณครับ