PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าสมมุติกฎหมายไทยเหมือนญี่ปุ่นเรื่อง Sex จะเกิดไรขึ้น

Price
26th July 2013, 17:48
ถ้าสมมุติกฎหมายไทยเหมือนญี่ปุ่นเรื่อง Sex จะเกิดไรขึ้น

เห็นว่า ญี่ปุ่น เรื่อง Sex เป็นเรื่องธรรมดา ทำแท้งไม่ผิดกฎหมาย แล้วถ้าไทยเป็นเหมือน ญี่ปุ่นล่ะ จะเป็นไงล่ะ 555 นึกภาพไม่ออกจริงๆ

_SaBasTaiN_
26th July 2013, 17:58
คงจะขึ้นเป็นท็อปประเทศที่มีเด็กท้องก่อนวัยอันควรอะครับ

Neotridagger
26th July 2013, 18:03
กฎหมายก็เหมือนกันนิ คือไม่เหมือนกันเป๊ะหรอก แต่เนื้อหาหลักๆก็เหมือนกันทั้งโลกล่ะ ไปมีอะไรกับเยาวชนก็โดนโทษหนักไม่ต่างกัน ไปลวนลามใครก็ผิดกม.

ที่เห็นว่าประเทศเค้ามีสื่อลามกเสรีนี่ไม่ใช่ว่าบ้านเค้าจะทำอะไรก็ได้แบบในหนังนะ ผู้หญิงเค้าไม่ได้ง่ายอย่างที่เห็น คุณไปลวนลามเค้าก็เตรียมจ่ายค่าปรับ

ใครคิดว่าคนญี่ปุ่นเค้ามั่วเซ็กกันล่ะก็คิดผิด เพราะว่ากันตามสถิติจริงประเทศไทยมีอาชญากรรมทางเพศสูงกว่าเขาเยอะ

ประเทศเค้าแค่เปิดเผยกับเรื่องพวกนี้เฉยๆ คุณอ่านหนังสือลามกในร้านหนังสือหรือเช่าวีดีโอมาเป็นเข่งจะไม่มีใครมามองคุณด้วยสายตาดูถูก

(มีบ้างแหละ แต่ไม่เยอะ ลองเป็นไทยแค่ซื้อถุงยางบางคนยังต้องนั่งเครียด)

พูดง่ายๆคืออะไรที่มันไม่ผิดเค้าก็ไม่อายที่จะทำ แต่อะไรที่มันผิด เค้าก็จะไม่กล้าทำ

พวกตั้งท้องก่อนวัย ปัญหาวัยรุ่น ลวนลาม ถ่ายคลิปเปลือย ฯลฯ บอกตามตรงว่ายังน้อยกว่าไทยเยอะ

(แต่พอเกิดเหตุทีมักจะเป็นพวกอาชญากรโรคจิต ไม่โหดก็จิตวิปริต)

NightTheHCG
26th July 2013, 18:09
กฎหมายก็เหมือนกันนิ คือไม่เหมือนกันเป๊ะหรอก แต่เนื้อหาหลักๆก็เหมือนกันทั้งโลกล่ะ ไปมีอะไรกับเยาวชนก็โดนโทษหนักไม่ต่างกัน ไปลวนลามใครก็ผิดกม.

ที่เห็นว่าประเทศเค้ามีสื่อลามกเสรีนี่ไม่ใช่ว่าบ้านเค้าจะทำอะไรก็ได้แบบในหนังนะ ผู้หญิงเค้าไม่ได้ง่ายอย่างที่เห็น คุณไปลวนลามเค้าก็เตรียมจ่ายค่าปรับ

ใครคิดว่าคนญี่ปุ่นเค้ามั่วเซ็กกันล่ะก็คิดผิด เพราะว่ากันตามสถิติจริงประเทศไทยมีอาชญากรรมทางเพศสูงกว่าเขาเยอะ

ประเทศเค้าแค่เปิดเผยกับเรื่องพวกนี้เฉยๆ คุณอ่านหนังสือลามกในร้านหนังสือหรือเช่าวีดีโอมาเป็นเข่งจะไม่มีใครมามองคุณด้วยสายตาดูถูก

(มีบ้างแหละ แต่ไม่เยอะ ลองเป็นไทยแค่ซื้อถุงยางบางคนยังต้องนั่งเครียด)

พูดง่ายๆคืออะไรที่มันไม่ผิดเค้าก็ไม่อายที่จะทำ แต่อะไรที่มันผิด เค้าก็จะไม่กล้าทำ

พวกตั้งท้องก่อนวัย ปัญหาวัยรุ่น ลวนลาม ถ่ายคลิปเปลือย ฯลฯ บอกตามตรงว่าแล้วยังน้อยกว่าไทยเยอะ

(แต่พอเกิดเหตุทีมักจะเป็นพวกอาชญากรโรคจิต ไม่โหดก็จิตวิปริต)

ตามเม้นนี้ครับ ต่างประเทศเวลาเกิดคดี มักจะจิตแบบสุดกู่จริงๆ = = (ของพี่ไทยก็เริ่มมีมั้งแล้วละ พวกคดีจิตๆ แต่ยังไม่เท่าเขา)

satornarm
26th July 2013, 18:17
รู้ไหมว่า ใน รร บาง รร แค่ผู้ชายคุยกับผู้หญิงหน้า ทางเดินก็ ผิดแล้ว แล้วที่ว่าเหมือนญี่ปุ่นแล้วจะเกิดไรขึ้นเนี่ยผมว่ามันจะดีขึ้นเยอะเลย
ต้องไปหาข้อมูล ในหลาย ๆ ด้านมาด้วยนะครับ
หลาย ๆ คนแค่เห็นสื่อลามก ของเค้าก็คิดว่าเค้าเป็นแบบนั้นงั้นเหรอ
ท้องก่อนวัย ปัญหาวัยรุ่นมี Sex ก่อนวัยอันควร ไทยอยู่ที่อันดับ 2 ของโลก ถ่ายคลิปมั่วอีก
แต่ญี่ปุ่นกลับมีปัญหาที่ตรงข้ามกับไทยเรา นั่นคือ ผู้ชายผู้หญิงไม่ยอมแต่งงานกัน
ตันสินใจที่จะอยู่คนเดียว ทำให้มีปัญหาเรื่องประชากร และมี ผู้สูงอายุมากกว่าคนหนุ่มสาวและวัยเด็ก
แต่ไทยล่ะมีแต่ ทารก เต็มบ้านเต็มเมือง
ปล.กฎหมายไนด้านนี้เค้าเคร่งกว่าเราเยอะ

Shanbo
26th July 2013, 19:21
สื่อลามกอาจาร นี่แหละครับ ตัวดีเลย เป็นส่วนทำให้วัยรุ่นอยากรู้ อยากลองมากขึ้น สำหรับ การทำแท้งที่ประเทศญี่ปุ่น ทำได้อิสระครับ แต่รู้สึกว่าจะมีกฎ เรื่องอายุครรภ์ จากที่ผมเคยอ่านเจอ แต่ละปี ประเทศญี่ปุ่น ไม่ได้มีการทำแท้งน้อย ๆ นะครับ ตกปีล่ะ 300,000 คน ต่อปี ประเทศญี่ปุ่น ถือว่าอยู่ในช่วงวิกฤตเลยล่ะครับ สำหรับพฤติกรรมทางเพศของวัยรุ่นในประเทศ

ถ้าการทำแท้งในประเทศไทย เป็นสิ่งที่ถูกกฎหมาย ก็คงไม่มีคลินิคทำแท้งเถื่อน และไม่มีข่าวพบศพเด็กทารกมากมายก่อนหน้านี้ แล้วก็คงลดการมีบุตรก่อนวัยอันควรไปได้เยอะ แต่ประเทศไทย ซึ่งเป็นประเทศแห่งศาสนาพุธ ที่ส่วนใหญ่ยึดหลักศีลธรรมเป็นหลัก ถึงจะมีเหตุผลยังไง ยังไงซะการทำแท้งก็เป็นการฆ่า เพื่อหลีกหนีความรับผิดชอบอยู่ดี

ยังไงก็ดี ประเทศไทยก็อาจจะมีการร่างกฎหมายการทำแท้งขึ้นมาใหม่ ให้การทำแท้งนั้นถูกกฎหมาย แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน สำหรับผม ไม่ขอแสดงความคิดเห็นครับ

=Galaxy Ag=Z
26th July 2013, 19:50
ให้ช่อง 9 หยุดเซ็นเซอร์อะไรปัญญาอ่อนให้ได้ก่อนจะดีกว่ามั้ง

niorjung
26th July 2013, 20:09
ก็จะเป็นแบบนี้ไง

http://youtu.be/hqMnv8XbXG8

Alienarez
26th July 2013, 20:22
ตอนแรกๆก็เยอะนะครับ แต่หลังๆมาผมว่าอาจจะเบื่อแล้วไม่ทำอะไรกันแบบญี่ปุ่นก็เป็นได้

satornarm
26th July 2013, 20:30
สื่อลามกอาจาร นี่แหละครับ ตัวดีเลย เป็นส่วนทำให้วัยรุ่นอยากรู้ อยากลองมากขึ้น สำหรับ การทำแท้งที่ประเทศญี่ปุ่น ทำได้อิสระครับ แต่รู้สึกว่าจะมีกฎ เรื่องอายุครรภ์ จากที่ผมเคยอ่านเจอ แต่ละปี ประเทศญี่ปุ่น ไม่ได้มีการทำแท้งน้อย ๆ นะครับ ตกปีล่ะ 300,000 คน ต่อปี ประเทศญี่ปุ่น ถือว่าอยู่ในช่วงวิกฤตเลยล่ะครับ สำหรับพฤติกรรมทางเพศของวัยรุ่นในประเทศ

ถ้าการทำแท้งในประเทศไทย เป็นสิ่งที่ถูกกฎหมาย ก็คงไม่มีคลินิคทำแท้งเถื่อน และไม่มีข่าวพบศพเด็กทารกมากมายก่อนหน้านี้ แล้วก็คงลดการมีบุตรก่อนวัยอันควรไปได้เยอะ แต่ประเทศไทย ซึ่งเป็นประเทศแห่งศาสนาพุธ ที่ส่วนใหญ่ยึดหลักศีลธรรมเป็นหลัก ถึงจะมีเหตุผลยังไง ยังไงซะการทำแท้งก็เป็นการฆ่า เพื่อหลีกหนีความรับผิดชอบอยู่ดี

ยังไงก็ดี ประเทศไทยก็อาจจะมีการร่างกฎหมายการทำแท้งขึ้นมาใหม่ ให้การทำแท้งนั้นถูกกฎหมาย แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน สำหรับผม ไม่ขอแสดงความคิดเห็นครับ

300,000 ดูตัวเลขเหมือนจะไม่ใช่ปัญหานะถ้าเทียบกับของไทย น่ะ 555 ก็อย่างที่ผมบอก มันรวมทั้งหมด

แต่อัตราการมีเพศสัมพันธ์ของวันรุ่นเนี่ย เนี่ย ไทยนำห่างหลายขุมอยู่ครับ 555+
อ้อถ้าไม่นานมานี้สถิติการทำแท้งในวัยรุ่ยไทยที่สูงที่สุดในโลกซะด้วยสิ

matsushiro
26th July 2013, 20:32
อาชญากรรม ด้านการคุกคามทางเพศ เพิ่มขึ้นครับ

ballba
26th July 2013, 20:35
ผมจะลงคลิป เล่นบท

นี่ลงที มีแต่คนคอยด่า คนตามล่า คนใหญ่ก็ไม่หนุน 555+

shisaku
26th July 2013, 21:23
คนไทยฉลาดนะ (ฉลาดเรื่องโง่ๆ )

เผ่นนนน อย่างไววว

qqweew
27th July 2013, 08:57
ไม่ไหวหรอกครับ นิสัยคนไทยในปัจุบันคือ พวกขาดระเบียบและ ดูบริหารชีวิตตัวเองยัไงไม่เป็นครับ

USED_JKG
27th July 2013, 11:31
พื้นฐานมันต่างกัน
กฏหมายมันเข้าไม่ถึง คนหมู่มากไม่สนใจกฏหมายจ้องแต่จะเด้าเมื่อเกิดอารมฌ์เพียงชั่ววูบ