PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครพอมีความรู้-สามารถด้านการทำanimationบ้างครับ

qqweew
27th July 2013, 08:28
ตามหัวข้อเลยครับ วิชาภาษาไทยนี่ล่ะตอนนี้ตันแล้วครับคนในกลุ่มแต่ละคนก็ทำเก่งกันจังเลย

ครูเขาให้ทำanimationเป็นเรื่องเลยนี่สิงานหนักเลย

เลยอยากถามว่า การทำanimationมีเทคนิคง่ายๆอะไรบ้าง (ขอแบบพอถูๆไถๆ)

Ekstemi
27th July 2013, 08:43
ลองไปหาตามยูทูบครับ แล้วลองทำตามดู ตอนนี้โรงเรียนผมเขาก็มีโปรเจคให้ทำอนิเมชั่นเหมือนกัน;)

stampdown
27th July 2013, 08:45
ลองทำเป็นแบบ Stop Motion ดูดีไหมครับง่ายๆ ดูเท่ดีด้วย frame by frame
ใช้ flash ทำก็ได้ครับ ลองดูไม่ยากหรอก วาดรูปไม่เก่งก็ดราฟเอาเลย
เทคนิคอยู่ที่ความอดทนและพยายามครับ :cool:

Jeebpk100
27th July 2013, 22:44
เทคนิคง่ายๆ คือพวกการpan กล้องช้าๆครับ 555+
และก็การใช้พวกเครื่องมือเดิมๆ ของโปรแกรมเยอะๆ ของผมใช้Flashนะ แล้วก็ไม่ได้ใช้code อะไรเลย
เดี๋ยวผมจะเอามาอัพให้ดูละกัน แล้วจะมาอธิบายอีกที