PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องความรักของพ่อผมครับ

ballba
27th July 2013, 21:14
คือผมไม่รู้จะพูดไงแล้วครับ

คือวันนี้ผมนอนดูบอลอยู่กับพ่อ

แล้วโทรศัพพ่อดังขึ้น พ่อผมเป็นคนไม่เกรงใจครับ

คุยเสียงดัง เสียงโทรศัพท์ก็ดัง

ผมก็ได้ยินเสียงสาวเนี่ยหละ ก็คุยกันไปมา จนเขาถามพ่อว่า กินข้าวยังตัวเอง

พ่อผมก็บอกกินแล้วจ้า แล้วเขาก็พูดว่า กินน้องแป้งมาหรอ อิอิ

เขาพูดหลายรอบมาก

พ่อผมก็ขำ อิอิ แล้วบอกไม่ใช่

เขาก็พูดว่า กินน้องแป้งมาอะดิ เค้ารู้นะ ตัวเองไปทำอะไรมา เค้าเห็น อิอิ พ่อผมก็ขำ

วันนี้ไม่ออกมาข้างนอกหรอ พ่อผมก็บอกไม่วันนี้นอนอยู่บ้าน

งั้นแค่นี้แหละนะ บายจ้ะตัวเอง

ผมสตั้นครับ น้องแป้งคือใคร เพื่อนพ่อผมก็ไม่ใช่ จะให้ผมถามตรงๆมันก็ยังไงๆอยู่

คือพ่อผม ช่วงนี้เขาไม่ค่อยเข้าบ้าน หลายวันแล้วครับ ก็เริิ่มแปลกใจ

ผมคุยกับพ่อน้อยมากครับ ยกเว้นแต่กับแม่

แต่ไอเรื่องไปคบใคร ผมกับแม่ไม่ว่าเขาหรอก จริงๆพ่อกับแม่ผม เขารักกันแบบไม่หวงกัน อะไรมีความสุขก็ทำไป

แต่ผมกลัวพ่อจะไปเลี้ยงดูใคร หรือควักแบงค์ ผมไม่ชอบ

แต่ก่อนพ่อผมนิสัยแบบนั้นก็จริง แต่ตั้งแต่เขาป่วยและอายุมาก ผมว่าเขาน่าจะเลิกแล้ว พ่อผมก็ 60 กว่าแล้วครับ

ปกติ มันไม่แปลก ที่พ่อผมจะคุยกับสาวๆ เพราะอยู่บ้าน เขาคุยโทรศัพท์ผมก็ได้ยินเสียงตลอด

แต่พอผมไดัยินนี้ ผมเครียดดิครับ

Durex52
27th July 2013, 23:11
-____- ยังดีนะเนี่ย ที่แม่ยังรักพ่อแบบไม่หวงพ่อ

ballba
28th July 2013, 02:26
-____- ยังดีนะเนี่ย ที่แม่ยังรักพ่อแบบไม่หวงพ่อ

มันดูเหมือนว่า เขาไม่ได้รักกันแล้วหนะพี่เต๊ง

แต่ที่อยู่ด้วยกันเพราะผม กับพี่สาว แค่นัันเอง