PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากเพิ้มน้ำหนักครับ

mongkolzaaaa
28th July 2013, 18:35
ผมเป็นคน กินยาก ครับ แล้วก็อิ่มเร็วด้วย

ใครมีวิธีเพิ่มน้ำหนัก ลองมา แชร์กันครับ

Indreamy_RT
28th July 2013, 18:48
ต้องลองดูค่า IBM ของนายก่อนนะคะว่าอยู่ในระดับไหน แล้วมาพิจารณาดูคะว่าน้อยไป หรือ สมส่วน หรือมากไป

แต่ถ้าหากนายคิดว่า อยากจะเพิ่มน้ำหนัก เราขอแนะนำให้เพิ่มน้ำหนักควบคู่กับการออกกำลังกายไปด้วยจะดีกว่าคะ

การที่ไปกินพิซซ่า เคเอฟซี แมค ฯลฯ มันทำให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นก็จริงคะ แต่การกินพวกอาหารขยะนั้นมันแต่มันก็เป็นตัวที่ทำให้สุขภาพร่างกายของเราเสื่อมและอุดมไปด้วยโรคคะ

หันมาดูแลสุขภาพร่างกายของคุณเพื่ออนาคตที่ดีคะ ^^

mongkolzaaaa
28th July 2013, 18:58
ibm ผม 17.79 ต่ำกว่าปกติไป 0.8
พวก kfc pizza mc ผมก็ไม่ได้กินอยู่แล้วครับ
กินแต่ โจ๊ก ไข่เจียว ไข่ดาว ข้าวผัด หมูผัด บะหมี่ ข้าวมันไก่

qqweew
28th July 2013, 19:22
หนักอาหารพวกแป้งอะครับถ้าอยากเพิ่มน้ำหนัก ปกติวันนึง 2000แครอรี่ก็เพิ่มเป็นซัก 2500-3000อะครับหนักของหวานๆ-ข้าวไว้แต่อย่าลืมกินอาหารหมู่อื่นด้วยนะครับ
ที่หนักๆเลยเห็นจะเป็นพวก milk chocolate อะครับอันนึงให้เยอะมาก

Buffalo
28th July 2013, 19:50
เวย์โปรตีนครับ ชงแล้วซดซักวันละ2-3แก้วถ้าน้ำหนักไม่เพิ่ม อมขี้มาพ่นใส่หน้าเรปล่างได้เลย

ballba
28th July 2013, 23:43
เน้นหนาด้วยกล้ามเนื้อดีกว่า

ทานโปรตีนเยอะๆ ฝรั่งหุ่นดีกว่าคนไทยอีก ส่วนใหญ่

ไทยแลนเน้นแป้ง ลงพุง กันหมดส่วนใหญ่

แค่สะสมแคลลอรี่ ให้พอ และทานอาหารที่มีโปรตีนไปสร้างกล้ามเนื้อ

angelknight
29th July 2013, 00:06
ถ้าอายุยังน้อยไม่แนะนำให้กินเวนหรอกนะครับ มันเกินความจำเป็นเกินไป แนะนำว่าควรออกกำลังกายอย่างน้อยอาทิตย์ละ4วันละ30นาที ไม่ว่าจะวิ่ง วิดพื้น ยกน้ำหนัก อะไรก็ได้ ท่าพื้นๆพวกนี้แหละครับ มันจะทำให้หิวเอง อีกอย่างไม่ไปยุ่งกับสารเสพติดต่างๆ เหล้า บุหรี่ ยา แค่นี้ก็ไม่ขี้ก้างแล้วหละครับ แล้วก็กินพวกเนื้อเยอะๆครับ ปลา หมู ไก่ สลับกันไป ไม่กินอาหารขยะแบบฝรั่ง ที่สำคัญ ผัก ผลไม้อย่าขาด อยากหุ่นดีต้องอดทนครับ เดี๋ยวก็ดีเอง สมัยผมเป็นวัยรุ่นผมก็เป็นแบบนี้แหละ ขี้ก้าง เบื่ออาหาร แต่ลองเปลี่ยนนิสัยดูมันก็ดูดีขึ้นมาเองแหละครับ ปัจจุบันอายุ26สูง 179 หนัก 75 กก. ขอให้โชคดีครับ

anderson
29th July 2013, 19:45
ผมเคยผอม ครับ สูง 175 หนัก 49 กก. ถือว่าผอมมาก
ผมเลยเปลี่ยนวิธีการกินครับ = กินข้าว ทุกเช้า ตอนเที่ยงมี ของหวาน+ผลไม้ ตอนเย็นออกกำลังกาย กินข้าว+ผลไม้+น้ำเต้าหู้
1 ปีผ่านไป สูง 175 หนัก 65 กก. ครับ