PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA:IV VS. GTA:EFLC อันไหนมันกว่ากันครับ

Gammer40
29th July 2013, 20:04
GTA:IV VS. GTA:EFLC อันไหนมันกว่ากันครับ

sornpraram
29th July 2013, 20:07
อยากเล่นอิสระ เเบบโลกเปิดกว้าง ไม่ค่อยมีภารกิจหลักก็ GTA:EFLC

[Really~Nuts]
29th July 2013, 20:13
EFLC = อาวุธใหม่, ยานพาหนะใหม่, ภารกิจเสริม (TBOGT มีอะไรๆให้ทำเยอะกว่า TLAD)

IV = เน้นเนื้อเรื่องหลัก (แนะนำให้เล่นตามลำดับ IV[หลัก] > TLAD > TBOGT จะได้เข้าถึงเนื้อหาเกมอย่างถ่องแท้ :cool:)

zanuk9876
29th July 2013, 20:18
สรุปง่ายๆ ครับ

เสพเนื้อเรื่อง > GTA IV

เสพเกมเพลย์ > GTA EFLC

แต่สำหรับผม ชอบ IV มากกว่าตรง Mod นี่แหละ

headshot deluxe
29th July 2013, 20:34
ต้องทำโพล์เลยเหรอครับ คุณเพิ่งจะถามวิธีลงเกมไปเมื่อตอน 6 โมงเย็นเองไม่ใช่เหรอ

อาจจะขี้สงสัยไปหน่อย แต่ผมว่ามันแปลกๆ นะ ปกติโพล์จะทำเมื่อเจ้าของกระทู้อยากแชร์ความคิดเห็นกับคนอื่น ส่วนใหญ่ก็น่าจะเล่นเกมจบแล้วอะนะถึงจะมี comment ได้

หรืออีกกรณีนึงคือ คุณซื้อแต่ภาคหลัก ยังไม่ได้ซื้อภาคเสริม แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อดีไหม ถ้าในกรณีนี้ผมว่าลองเล่นภาคหลักดูก่อนก็ได้ครับว่ามันโดนใจเราไหม ไม่ต้องใจร้อนกลัวซื้อไม่ทัน เกมนี้ลดกันเป็นประจำทั้งปีอยู่แล้วครับ

kabukiput
29th July 2013, 20:41
ลองซื้อแบบครบชุดบนสตีมดูสิครับแล้วเอามาลองเองเลย

Gammer40
29th July 2013, 20:57
ต้องทำโพล์เลยเหรอครับ คุณเพิ่งจะถามวิธีลงเกมไปเมื่อตอน 6 โมงเย็นเองไม่ใช่เหรอ

อาจจะขี้สงสัยไปหน่อย แต่ผมว่ามันแปลกๆ นะ ปกติโพล์จะทำเมื่อเจ้าของกระทู้อยากแชร์ความคิดเห็นกับคนอื่น ส่วนใหญ่ก็น่าจะเล่นเกมจบแล้วอะนะถึงจะมี comment ได้

หรืออีกกรณีนึงคือ คุณซื้อแต่ภาคหลัก ยังไม่ได้ซื้อภาคเสริม แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อดีไหม ถ้าในกรณีนี้ผมว่าลองเล่นภาคหลักดูก่อนก็ได้ครับว่ามันโดนใจเราไหม ไม่ต้องใจร้อนกลัวซื้อไม่ทัน เกมนี้ลดกันเป็นประจำทั้งปีอยู่แล้วครับ

ออ คือผมซื้อ Grand Theft Auto IV: The Complete Edition
มันเลยได้มา 2 ภาค ตัว
GTA:EFLC ผมยังไม่ได้ใช้ คีย์อะครับ (คิดในใจว่าจะขายคีย์)
เลยมาทำโพล ว่ามันสนุกไหม ถ้าสนุกจะได้เก็บไว้เล่นเอง

icehayha
29th July 2013, 21:01
ถ้าจะเอาแค่สนุกไปเรื่อยๆอย่างเดียวก็แนะนำว่า GTA:EFLC ครับแต่แน่นอน Option ในเกมจะมีมากไม่เท่า IV แแถมเปิดเกมมาเราก็ดันมาอยู่เมืองหลักแล้วนี่สิทำให้ไม่ต้องรู้สึกน่าค้นคว้าเท่าไร

ส่วนตัวแนะนำให้ IV ไปก่อนครับเพราะ Iv มีความหลากหลายมากที่สุดละ แต่ EFLC จะได้ในทางออกแนวภารกิจ ไฮโซนิดหน่อย แบบว่าทำภารกิจในผับประมาณนั้น ^^

[Really~Nuts]
29th July 2013, 21:13
ออ คือผมซื้อ Grand Theft Auto IV: The Complete Edition
มันเลยได้มา 2 ภาค ตัว
GTA:EFLC ผมยังไม่ได้ใช้ คีย์อะครับ (คิดในใจว่าจะขายคีย์)
เลยมาทำโพล ว่ามันสนุกไหม ถ้าสนุกจะได้เก็บไว้เล่นเอง

ตามใจชอบครับ อยากเล่นก็รีดีมคีย์ ไม่อยากก็ขาย ง่ายๆ
*ขอชื่อใน GfWL หน่อยครับ หาเพื่อนเล่นมัลติฯ :p

headshot deluxe
29th July 2013, 21:29
ถ้างั้นผมว่าอย่าขายเลยครับ เกมนี้มันลดราคาบ่อย ขายไปก็ไม่ได้ราคาไม่กี่ตังค์หรอก
อีกอย่างเนื้อเรื่องมันเชื่อมโยงกัน ถ้าคุณเล่นแค่ภาคเดียวแล้วอีกภาคไม่ได้เล่นมันไม่ค้างคาใจแย่เหรอครับ

Gammer40
29th July 2013, 21:31
;2248208']ตามใจชอบครับ อยากเล่นก็รีดีมคีย์ ไม่อยากก็ขาย ง่ายๆ
*ขอชื่อใน GfWL หน่อยครับ หาเพื่อนเล่นมัลติฯ :p

My name is SuwatTH