PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะเลิกสนับสนุน UBSOFT แล้วละครับ

Princecoke
29th July 2013, 20:27
เนื่องด้วยในอนาคตผมวางแผนจะซื้อเกมส์จาก UBI อีก 2 เกมส์ นั่นคือ AC4,และWacth Dog

แต่ด้วยเหตุวันนี้ ผมทำการลง AC3 ที่ลบไปแล้วใหม่อีกครั้ง และทำการ Active Cd key ไป แต่ระบบกลับบอกว่า CD key นั้นผิด

ลองใหม่กี่ครั้งก็ทำไม่ได้ ซื้อมาก็เล่นได้แค่ครั้งเดียว ระบบห่วยแตก ซื้อแท้ต้องมานั่ง Crack เจริญเลยครับพี่น้อง

ผมเลยขอบาย ปีนี้ซื้อแค่ BF4 พอ Origins ยังจะดีซะกว่า

speedmodel
29th July 2013, 20:35
ก็เมลถามTechnical Supportสิครับ แจ้งปัญหาให้เขาทราบจะได้แก้ปัญหาได้

warhead007
29th July 2013, 20:35
ผมก็ว่างั้น Ubi ทำเกมออกมาดีนะ แต่ผมงงทำไมเขาไม่ยอมแก้บัค Farcry3 ซักที Muti เจอบัคฆ่าตัวตายเอง กับมองไม่เห็นปืนก็จุกและ แต่โดยรวมผมว่าเขาทำระบบเกมดี :) ไม่ลองติดต่อฝ่ายบริการลูกค้าดูล่ะครับ

Princecoke
29th July 2013, 20:36
พูดดีๆกับเขาก็ได้ครับ แหม่

ปล.ถึง จขกท. ใน Steam หรือแผ่นล่ะครับนั่น

ซื้อจากแผ่นครับ

_SaBasTaiN_
29th July 2013, 20:37
โทรไป คอลเซ็นเตอร์ มันเลยครับ

kabukiput
29th July 2013, 20:39
ส่งอีเมลล์ไปถามดูครับ ไม่งั้นก้เอาไปลองที่ร้านที่ซื้อมาว่ามันยังใช้ได้มั๊ย ถ้าได้ก็อย่าพึ่งทำอะไรครับ แต่ถ้าไม่ได้ลองถามร้านดูว่าเปลี่ยนได้มัีย ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีครับผม อย่าลืมเอาใบเสร็จจากร้านที่ซื้อไปด้วยนะครับ

bigG
29th July 2013, 20:42
ในuplay ใส่ cd-key แค่่ตอนลงครั้งครั้งเดียวไม่ใช่รึครับ

Princecoke
29th July 2013, 20:44
ในuplay ใส่ cd-key แค่่ตอนลงครั้งครั้งเดียวไม่ใช่รึครับ

ผมลงอีกไอดีครับ หรือมันสามารถลงได้แค่ ไอดีเดียว?

ที่ลงอีกไอดีเพราะว่า email เก่ามันโดนระงับ กู้คืนไม่ได้ เลยกะสมัครใหม่

bigG
29th July 2013, 20:46
ครับผมลงได้แค่ไอดีเดียว ถ้าจะลงอีกไอดีต้องซื้ออีกกล่อง :sweat

jeditrainer
29th July 2013, 20:51
จขกท. ไม่ต้องตกใจหรอกครับ จะบอกว่านี่แหละคือ DRM ที่แท้จริงของ Ubisoft ที่ผมเคยเตือนหลาย ๆ คนไว้ แต่ก็มีคนออกมา
ว่าผมว่าพูดเกินจริงอะไรแบบนี้ เพราะผมเคยบอกไปแล้วว่า serial ของเจ้านี้อะ มันลงได้แค่ประมาณ3ครั้ง แล้วถ้าไม่ถอนออกจะให้ถูกวิธี
โดยการถอน license ออนไลน์ คุณก็จะเสียครั้งการลงไปฟรี ๆ ถ้าเกิดคุณเปลี่ยนฮาร์ดแวร์อะไรก็ตามระหว่างที่คุณลงเกมแท้ของเจ้านี้เอาไว้
license ของคุณก็จะขาดไป 1 ครั้งฟรี ๆ เหมือนกัน จนเว็บรีวิวเกมบางเว็บแทบจะแบนเกมของค่ายนี้ไปแล้วนะครับ
มันไม่แฟร์เลยสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา ๆ

Princecoke
29th July 2013, 20:52
ครับผมลงได้แค่ไอดีเดียว ถ้าจะลงอีกไอดีต้องซื้ออีกกล่อง :sweat

ถ้างั้นขอภัยด้วยครับ ที่ด่า UBI ซะเละเลย -.-

งั้นอนาคตก็จัด AC4 กะ Watch dog เลยละกัน

payback
29th July 2013, 20:55
มันน่าจะลงได้แค่ไอดีเดียวสิครับ เหมือนสตีมอ่ะ แบบ จขกท. ใช้ ไอดี 1 ซือ้เกมสตีมมา แล้วลงเล่นๆไป แล้วเกิดลบทิ้ง อยากเล่นใหม่ แต่ จขกท. ใช้ ไอดี 2 ของสีตมโหลดมา แต่ว่าเอา คีย์เกมส์ของไอดี 1 มา แอคทิเวท ไอดี 2 ไมไ่ด้หรอกครับ คีย์มันถูกใช้ไปแล้วกับ ไอดี 1

ผมว่า น่าจะกรณีเดียวกันกับ uplay นะครับ จขกท. ก็ลองใช้ไอดีที่เคยยืนยันไว้แล้วลงเกมดูสิครับ

ถ้าเกิด ซือ้เกมมา เราใช้ ไอดีเรา แอคทิเวทเกมแล้ว มันก็จำจากไอดีเราแหละครับ ไม่งั้น ถ้าไม่จำไอดี ซือ้มาแผ่นเดียว ก็เวียนให้ชาวบ้านเล่นได้ทั่วเมืองเลยสิครับ ไอดีใครก็ได้ใช้แค่คีย์เดียว เจ๊งพอดี

แต่ ubisoft ผมเคยซือ้ splinter cell conviction กะเพื่อน ไปซือ้พร้อมกันเลย กะว่าจะมาเล่น co-op เต็มที่ สุดท้าย ซือ้มา ครีห้องแล้วหากันเองไม่เจอ เฟลมากๆเลย เลยใช้ tunngle เล่น co แผ่นแท้ -*- แต่ตอนหลังๆมาลองลงเล่นใหม่ก็ไม่ได้เหมือนเดิม แต่ใช้ วิธี foword port ของเกมส์เอาก็เล่นได้

แต่ซือ้แท้ต้องมา ฟอเวิร์ดพอร์ทนี่ไม่เคยพบเลย ตอนนี้ก็อยากได้ splinter cell ภาคใหม่นะ แต่กลัว ต้องมานั่งฟอเวิร์ดพอร์ทอีกเนี่ยสิ

ผมไม่รุ้ว่า DRM มันยกเลิกไปยังนะ จำได้ว่า เคยได้ข่าวว่าเขายกเลิกไปแล้วนี่ รึเปล่า ไม่แน่ใจ แต่ตอนหลัง เล่น ghost recon future solider ของเถื่อนก็ยังเห้นมีให้ล็อคอินตอนเข้าเกมอยู่เลย แต่ก็มี ออฟไลนืโหมดนะ

jeditrainer
30th July 2013, 03:09
มันน่าจะลงได้แค่ไอดีเดียวสิครับ เหมือนสตีมอ่ะ แบบ จขกท. ใช้ ไอดี 1 ซือ้เกมสตีมมา แล้วลงเล่นๆไป แล้วเกิดลบทิ้ง อยากเล่นใหม่ แต่ จขกท. ใช้ ไอดี 2 ของสีตมโหลดมา แต่ว่าเอา คีย์เกมส์ของไอดี 1 มา แอคทิเวท ไอดี 2 ไมไ่ด้หรอกครับ คีย์มันถูกใช้ไปแล้วกับ ไอดี 1

ผมว่า น่าจะกรณีเดียวกันกับ uplay นะครับ จขกท. ก็ลองใช้ไอดีที่เคยยืนยันไว้แล้วลงเกมดูสิครับ

ถ้าเกิด ซือ้เกมมา เราใช้ ไอดีเรา แอคทิเวทเกมแล้ว มันก็จำจากไอดีเราแหละครับ ไม่งั้น ถ้าไม่จำไอดี ซือ้มาแผ่นเดียว ก็เวียนให้ชาวบ้านเล่นได้ทั่วเมืองเลยสิครับ ไอดีใครก็ได้ใช้แค่คีย์เดียว เจ๊งพอดี

แต่ ubisoft ผมเคยซือ้ splinter cell conviction กะเพื่อน ไปซือ้พร้อมกันเลย กะว่าจะมาเล่น co-op เต็มที่ สุดท้าย ซือ้มา ครีห้องแล้วหากันเองไม่เจอ เฟลมากๆเลย เลยใช้ tunngle เล่น co แผ่นแท้ -*- แต่ตอนหลังๆมาลองลงเล่นใหม่ก็ไม่ได้เหมือนเดิม แต่ใช้ วิธี foword port ของเกมส์เอาก็เล่นได้

แต่ซือ้แท้ต้องมา ฟอเวิร์ดพอร์ทนี่ไม่เคยพบเลย ตอนนี้ก็อยากได้ splinter cell ภาคใหม่นะ แต่กลัว ต้องมานั่งฟอเวิร์ดพอร์ทอีกเนี่ยสิ

ผมไม่รุ้ว่า DRM มันยกเลิกไปยังนะ จำได้ว่า เคยได้ข่าวว่าเขายกเลิกไปแล้วนี่ รึเปล่า ไม่แน่ใจ แต่ตอนหลัง เล่น ghost recon future solider ของเถื่อนก็ยังเห้นมีให้ล็อคอินตอนเข้าเกมอยู่เลย แต่ก็มี ออฟไลนืโหมดนะ
ที่ยกเลิก ก็มีแค่ไม่ต้องออนไลน์ตลอดเวลาขณะเล่นเกมหรอกครับ แต่ DRM ที่แท้จริงมันคือไอ้ที่ผมอธิบายไปต่างหาก ลงเกมแล้วคิดให้ดีก่อนทำอะไรกับคอมฯ ไม่งั้นจะเสียใจ

oI3lacKLisTo
30th July 2013, 08:52
จขกท. ไม่ต้องตกใจหรอกครับ จะบอกว่านี่แหละคือ DRM ที่แท้จริงของ Ubisoft ที่ผมเคยเตือนหลาย ๆ คนไว้ แต่ก็มีคนออกมา
ว่าผมว่าพูดเกินจริงอะไรแบบนี้ เพราะผมเคยบอกไปแล้วว่า serial ของเจ้านี้อะ มันลงได้แค่ประมาณ3ครั้ง แล้วถ้าไม่ถอนออกจะให้ถูกวิธี
โดยการถอน license ออนไลน์ คุณก็จะเสียครั้งการลงไปฟรี ๆ ถ้าเกิดคุณเปลี่ยนฮาร์ดแวร์อะไรก็ตามระหว่างที่คุณลงเกมแท้ของเจ้านี้เอาไว้
license ของคุณก็จะขาดไป 1 ครั้งฟรี ๆ เหมือนกัน จนเว็บรีวิวเกมบางเว็บแทบจะแบนเกมของค่ายนี้ไปแล้วนะครับ
มันไม่แฟร์เลยสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา ๆ

จริงอะ ทำไมผมลง AC จากแผ่น สิบกว่ารอบยังไม่เห็นเป็นไรเลย แล้วระบบ DRM ที่แท้จริง ที่นายว่ามีเกมส์ไรมั้งที่ลงได้ 3 ครั้ง ???
ของ Ubisoft เห็นแต่ DRM ที่ต้องออนไลน์ตลอดอ่ะ

ผมเคยเห็นแต่ของ Battlefield : Bad Company 2 ที่ต้องยกเลิก Key ก่อนลงใหม่

headshot deluxe
30th July 2013, 09:29
มันลงได้ไอดีเดียวครับ ที่บอกว่าคีย์ใช้ไปแล้วก็ถูกแล้ว ปริศนาไขกระจ่างแล้วครับ กลับมาเป็นลูกค้า ubisoft อีกนะคนดี
แต่ผมแนะนำให้ซื้อจาก steam เถอะครับ ลงง่ายกว่าเยอะ