PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed III ถามหน่อยเรื่องคราฟของ

Xelx
31st July 2013, 00:12
ขอถามอีกนิดครับ ขายของทางเรือขายยังไงครับเล่นมาถึงsequence9แล้วบังขายไม่เป็นเลย

headshot deluxe
31st July 2013, 09:15
เกมมันไม่ได้ให้เราคราฟของขายครับ การคราฟของคือทำตามมิชชั่น และคราฟของไว้ใช้เอง พวกกระเป๋าใส่กระสุน ดาบ ปืน ฯลฯ
การหาเงินในเกมนี้คือเอาของจาก homestead ออกไปขายพ่อค้าในเมืองครับ
ให้เราทำมิชชั่น homestead (ช่วยชาวบ้าน) เยอะๆ แล้วเราจะซื้อของจากชาวบ้านจากหมวด stockpile ได้ในราคาปกติครับ ไม่มีแพงขึ้น แล้วเอาของใส่รถไปขาย
ก่อนจะไปควรเคลียร์ป้อมศัตรูรายทางด้วย เพื่อลดโอกาสรถโดนปล้น หลังๆ ถ้าได้เรือก็ต้องทำแบบเดียวกัน เคลียร์ศัตรูทางเรือให้มากที่สุด
ของที่ขายได้ราคาดีที่สุดคือหนังหมีครับ ได้จากนักล่าสัตว์ myriam ซื้อ 600 ขาย 1200 มั้งนะ แล้วแต่ร้านที่เราเอาไปขาย กดเลือกพ่อค้าได้นะครับ ถ้าเราเปิดแผนที่ไปหลายๆ เมืองได้แล้ว ผมขายพ่อค้าหัวโล้นๆ ได้เงินเยอะสุด ความเสี่ยงก็น้อย
รถคันนึงใส่ได้ 8 อัน เรือลำนึงใส่ได้ 12 อันมั้งไม่แน่ใจ รอบนึงก็ได้หลายหมื่นอยู่ ถ้าปล่อยรถ/เรือจนหมด ทำไปเรื่อยๆ แป็บเดียวก็ได้เงินเป็นแสนแล้วครับ

Ibanez
31st July 2013, 09:21
เกมมันไม่ได้ให้เราคราฟของขายครับ การคราฟของคือทำตามมิชชั่น และคราฟของไว้ใช้เอง พวกกระเป๋าใส่กระสุน ดาบ ปืน ฯลฯ
การหาเงินในเกมนี้คือเอาของจาก homestead ออกไปขายพ่อค้าในเมืองครับ
ให้เราทำมิชชั่น homestead (ช่วยชาวบ้าน) เยอะๆ แล้วเราจะซื้อของจากชาวบ้านจากหมวด stockpile ได้ในราคาปกติครับ ไม่มีแพงขึ้น แล้วเอาของใส่รถไปขาย
ก่อนจะไปควรเคลียร์ป้อมศัตรูรายทางด้วย เพื่อลดโอกาสรถโดนปล้น หลังๆ ถ้าได้เรือก็ต้องทำแบบเดียวกัน เคลียร์ศัตรูทางเรือให้มากที่สุด
ของที่ขายได้ราคาดีที่สุดคือหนังหมีครับ ได้จากนักล่าสัตว์ myriam ซื้อ 600 ขาย 1200 มั้งนะ แล้วแต่ร้านที่เราเอาไปขาย กดเลือกพ่อค้าได้นะครับ ถ้าเราเปิดแผนที่ไปหลายๆ เมืองได้แล้ว ผมขายพ่อค้าหัวโล้นๆ ได้เงินเยอะสุด ความเสี่ยงก็น้อย
รถคันนึงใส่ได้ 8 อัน เรือลำนึงใส่ได้ 12 อันมั้งไม่แน่ใจ รอบนึงก็ได้หลายหมื่นอยู่ ถ้าปล่อยรถ/เรือจนหมด ทำไปเรื่อยๆ แป็บเดียวก็ได้เงินเป็นแสนแล้วครับ

คุณเล่นเกมได้เทพมากครับ ผมเล่น rock man x4 จนตอนนี้ผมยังฆ่าบอสแมงมุมยังไม่ได้เลยครับ = =a

31st July 2013, 10:14
คุณเล่นเกมได้เทพมากครับ ผมเล่น rock man x4 จนตอนนี้ผมยังฆ่าบอสแมงมุมยังไม่ได้เลยครับ = =a

ผมไม่เคยเล่น rock man อะครับ แซวผมหรือเปล่านี่

ลืมบอกไป ของที่ขายได้ราคารองจากหนังหมีคือ หนังบีเวอร์กับกวางใหญ่ (elk) ซึ่งสัตว์สองตัวนี้เราจะล่าเองก็ได้ครับ บีเวอร์ล่าง่ายเพราะมันวิ่งช้า และชอบมาเป็นกลุ่ม ตามริมแม่น้ำจะมีครับ
ส่วน elk ตัวเมียล่าง่ายครับถ้าขึ้นต้นไม้แล้วดักรอมัน ส่วนตัวผู้ถ้ามันรู้ตัวจะหันมาขวิดเรา ให้กดปุ่มที่ขึ้นมาบนจอสองปุ่ม แล้วรีบกด x รัวๆ ทันที เราจะหลบแล้วแทงเลยครับ ง่ายๆ
กวาง elk ก็มาเป็นกลุ่มเหมือนกันครับ เปิดแผนที่ล่าสัตว์หาดู ตัวมันสีเทาๆ ใหญ่ๆ สังเกตง่าย เจอตัวนึงจะเจออีกหลายตัวอยู่ในละแวกเดียวกัน

Namies123
31st July 2013, 10:55
อีกวิธีหาเงินที่ไม่ต้องทำอะไรมากรออย่างเดียวแต่ไม่ชัวร์ คือส่งมือสังหารของเราไปทำภารกิจครับแนะนำให้ไปหาลูกน้องให้ครบ 6 คน

แล้วส่งไปทำแรกๆอาจจะเฟลหน่อย ถ้าโชคดีก็ไม่บาดเจ็บส่งไปทำต่อได้แต่ถ้าบาดเจ็บก็ต้องรอหาย (ไม่กี่นาที) เพราะภาคนี้ลูกน้องที่หามาได้

จะไม่มีวันตายเหมือนภาคก่อนๆแล้ว

ปล.วิธีส่งของไปขายของคุณ headshot deluxe ถ้าจะให้ขนไปได้เยอะๆต้องอัพเกรด รถ/เรือ ด้วยนะ

Xelx
31st July 2013, 17:01
ผมก็นึกว่าให้คราฟเอา คราฟไปคราฟมาขาดทุนมากกว่าได้กำไรอีก555

31st July 2013, 17:23
แนะนำให้คราฟเฉพาะ
- consumable สำหรับเอากระสุน ลูกดอก ต่างๆ (แต่จริงๆ ซื้อเอาก็ได้)
- special item สำหรับกระเป๋าใส่กระสุนและอาวุธต่างๆ รวมถึงอัพเกรดรถม้าและเรือสำหรับส่งของไปขาย
- invention ถ้าอยากทำ challenge ให้ครบ
- ส่วนการคราฟหมวดอื่นๆ ใช้สำหรับทำเควส request item จากคนในเมืองต่างๆ เท่านั้น ไม่มีประโยชน์อย่างอื่นเลยครับ ถ้าไม่ได้กระทำเควสพวกนี้ก็ข้ามไปก็ได้

pangblackarmy
31st July 2013, 17:32
บอกตรง เล่น ASC ทุกกภาค ไม่ค่อยสนใจจเงินเลยย เดินฟันอย่างเดียว 5555

Xelx
31st July 2013, 18:31
แล้วรถขนของมันมีได้สูงสุดกี่คันครับ

31st July 2013, 21:05
3 คันครับ ถ้าโดนโจมตีก็มาคราฟใหม่ได้ครับ

Xelx
1st August 2013, 22:50
แล้วขายของทางเรือยังไง

2nd August 2013, 08:58
คราฟเรือสิครับ ในหมวด special item น่ะ แต่ควรจะทำภารกิจ naval mission เยอะๆ ก่อนนะครับ เพื่อลดโอกาสที่เรือคุณจะถูกปล้น

Xelx
2nd August 2013, 19:02
ทำไมของผมไม่มีให้คราฟเรืออะครับ เล่นมาถึงsequence9แล้วนะ