PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หูฟังราคาแพงมันดีจริงหรือ

LEGACY
31st July 2013, 19:06
พอดีไปเจอหูฟัง monster beat tour รู้สึกว่ามันเท่ดีเลยอยากจะซื้อมาใช้แต่เห็นราคาของแท้มัน 3000 กว่า
เลยอยากถามคนที่เคยใช้หูฟังราคาแพงกับหูฟังที่แถมมากับมือถือ คุณภาพเสียงมันต่างกันมากไหมครับ

Monster Beats Tour In-Ear by Dr. Dre

$3MiFiN@L$
31st July 2013, 19:13
Monster มันมี 3K ด้วยหรือ เฉพาะ Tour ปกติเห็นอย่างต่ำก็ 5K+ ตลอด

soldierof200
31st July 2013, 19:14
จากประสบกาณร์แล้ว
หูฟัง Apple 1,250.-
เสียงดีกว่าหูฟัง ราคา 200-300 เยอะเลย

ปล.ในกรณีนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะ 555+

Shizuku
31st July 2013, 19:17
หูฟังของ beat แถมเป็นแบบ In-Ear ด้วย ไม่เคยลองนะ
แต่ถ้าเป็นของ Sony แบบ Full size ราคา 3พันกว่าๆ หละก็ฟังเพลินมากๆ มีอยู่ตัวหนึ่ง
หรือตัวแพงๆ อื่นๆ ที่ศูนย์ Sony เขามีให้ลอง เพลินเบย ทั้งนุ่ม ทั้งแน่น ฟินนนนน ~

ปกติที่ร้านขายหูฟังเขาจะมีให้ลองมิใช่หรอ o_O?

[In]TerLight'z
31st July 2013, 19:20
เสียงมันดีทุก ย่าน ใสวิ๊งๆ เบส มันดี.

LEGACY
31st July 2013, 19:23
Monster มันมี 3K ด้วยหรือ เฉพาะ Tour ปกติเห็นอย่างต่ำก็ 5K+ ตลอด

โอ้วว 5K เลยรึสงสัยผมคงดูราคาผิด

karn2540
31st July 2013, 19:24
monster beat tour ราคาจาก iStudio อยู่ที่ 7500 นะ ฮับ 3000 นั้นอาจจะก๊อบ

gozzila887
31st July 2013, 19:28
เลือกตามแนวเพลงเถอะครับ
ฟังแนวไหน สำคัญสุดครับ แล้วค่อยไปดูที่ คุณภาพกับราคา ปล.ที่ราคาสูงมักดีขึ้นอยู่แล้ว แค่คุ้มหรือไม่แค่นั้นครับ
จะซื้อ HTC ปะเหมือนจะมีแถมเหมือนกันหรือไม่ใช่

_SaBasTaiN_
31st July 2013, 19:31
จากประสบกาณร์แล้ว
หูฟัง Apple 1,250.-
เสียงดีกว่าหูฟัง ราคา 200-300 เยอะเลย

ปล.ในกรณีนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะ 555+
คิดเหมือนผมเลยหูฟัง Apple ซื้อเเยกเป็นพันเเต่เสียงดีกว่าอันละ 300-400 มากมาย

pattarazaza
31st July 2013, 19:34
ถามว่าของแพงดีจริงหรือ

ตอบ ดีคับ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเราด้วย แล้วขึ้นอยู่แนวที่เราจะฟังด้วยคับ อย่างเช่นถ้าจะฟังแนว metal ขึ้นไปผมแนะนำ grado เลยคับ (พึ่งซื้อมาอวยซะหน่อย)
ถ้าเราซื้อไม่ถูกแนว เท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกคับ

[9]:H!LO
31st July 2013, 19:35
ซื้อยี่ห้ออื่นเหอะครับ ไม่คุ้มราคาเท่าไหร่
มันคล้ายๆกับ iPhone ดูดีแต่ไม่คุ้ม

$3MiFiN@L$
31st July 2013, 19:35
โอ้วว 5K เลยรึสงสัยผมคงดูราคาผิด

ตัวหิ้วมาก็ 5K+ นะ แต่ราคาจริงๆ $149.95 ตอนนี้ 31 บาท ก็คูณเข้าไป 4.6 K แนะนำมีญาติ
หรือ คนรู้จักไป US ฝากเขาซื้อมาดีกว่า ถูกกว่าของศูนย์ไทยเยอะมาก มีประกันก็เหมือนไม่มีประกัน
ถ้ามันไม่ได้เสียจากโรงงาน ถามว่า ดีมั้ย ผมจะตอบว่า ดีเบสมันเน้นๆ แต่ต้องฟังแนว Elec. เยอะๆ
ถ้ามาฟังร็อค บอกเลยซื้อ Bose กับ Sony ยังดีกว่าเยอะ ยิ่งถ้าฟังหลายแนวมากๆ ควรจะเอาพวก
เบสที่กลางๆ ไม่งั้นหูฟังมันจะโชว์ประสิทธิภาพไม่ 100%

Excellent_
31st July 2013, 19:39
SteelSeries : Siberia V.2 Full-Size + soundcard 7.1

เสียงดี มากครับ

TAnwa1219
31st July 2013, 19:43
MONSTER BEAT ไม่เคยฟัง แต่ถ้าจะซื้อคงซื้อ AKG GRADO อันนี้มีคนแนะนำเยอะ แต่ไม่เคยฟัง
in-ear bose เสียงชวนฝันมาก
หูฟังแพงๆดีจริงครับ แต่ก็ต้องเลือกด้วยนะ
เมื่อก่อนผมฟังเพลงเล่นๆนะ แต่พอได้ฟังจากหูฟังดีๆ มันก็กลายเป็นงานอดิเรกไปเลย

madworld567
31st July 2013, 19:48
Beats คุณภาพมันสู้หูฟังที่ราคาเท่ากันไม่ได้นะครับ (คหสต. + ฝรั่ง Review)
ผมแนะนำไป Sennheiser นะครับ หรือพวก JBL ก็ได้ JBL กับ Sennheiser ราคา 3-4K ก็มี ถ้าอยากดูยี่ห้ออื่นๆก็ไปที่นี่ได้---> ร้านมั่นคงแก๊ทเจ็ท (http:\\munkonggadget.com)
ร้านเค้ามีให้ลอง ไปลองฟังดูก่อนก็ได้ครับก่อนจะซื้อ
ตอนนี้ผมใช้ JBL J55i อยู่ เสียงจะเน้นต่่ำไปกลางแต่ปรับ Equalizer เอาก็ได้

หูฟังนั้นไม่ใช่ว่าฟังกับเพลงแนวอะไรก็ได้ทั้งหมด จริงๆแล้วมันก็ฟังได้แต่ๆละหูฟังนั้นมันจะมีเสียงเป็นตัวของตัวเอง ดังนั้นควรดูก่อนว่าท่านจะฟังเพลงแนวอะไรแล้วค่อยหาหูฟัง

ปล. เป็นคหสต.นะครับมิได้บังคับหรืออย่างไร :)

ipor
31st July 2013, 19:55
ตอบคำถาม.......
ดีจริงครับ แล้วมันรักษาสุขภาพหูคุณด้วย ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วยครับ ถ้ากรณีนี้ ผู้ตั้งกระทู้ เป็นผู้เล่นในระดับเริ่มต้น แนะนำให้ซื้อ หูฟัง IPHONE ใช้ก่อน แล้วค่อยศึกษาไปก่อนครับ ใจเย็นๆ วงงการนี้ กินม่าม่า จนชินกันไปเลย

Dreamm
31st July 2013, 20:08
ผมเคยมีอ่า เสียงก็ดีกว่าหูฟังไอโฟน หน่อยนึง ก็อ่านะ มันแพงี่ แบรนด์ ใช้ได้ไม่ถึงเดือน ทหายเพราะล้วงกระเป๋าบ่อยมันหล่นหายเลย TT

tamorn
31st July 2013, 20:10
จริงครับ,, ของผมใช้ westone UM3X ตัวนี้กลองเด่นครับชัดมาก เบสลงลึกไม่บวม สูงกลางมาเต็มไม่มีบาด ฟังนานๆ ไม่ล้าหู ใส่สบายอีกต่างหากครับ เหมาะกับร็อค เมทัลมากๆ เพลงตลาดก็แจ่มแมวครับ

beat tour เบสมาเต็มแบบว่ากระแทกหูชาเลยครับ เหมาะกับแดนซ์ ฮิปฮอป R&B นะผมว่า ถ้า beat ผมขอผ่าน อิอิ

$3MiFiN@L$
31st July 2013, 20:20
จริงครับ,, ของผมใช้ westone UM3X ตัวนี้กลองเด่นครับชัดมาก เบสลงลึกไม่บวม สูงกลางมาเต็มไม่มีบาด ฟังนานๆ ไม่ล้าหู ใส่สบายอีกต่างหากครับ เหมาะกับร็อค เมทัลมากๆ เพลงตลาดก็แจ่มแมวครับ

beat tour เบสมาเต็มแบบว่ากระแทกหูชาเลยครับ เหมาะกับแดนซ์ ฮิปฮอป R&B นะผมว่า ถ้า beat ผมขอผ่าน อิอิ

ผมถามหน่อย westone สายเขาดีจริงอย่างว่าปะ ผมเริ่มสนใจ 4R ละ เห็นเขาว่า westone สายเหนี่ยวมากไม่มีคำว่า ขาดเลย
ผมเพิ่งซื้อ Bose มาไม่กี่เดือนสายไปละ ดีที่สายในไม่ขาดผมว่าจะเก็บแล้วจัดสักหน่อย shure นี่ดีปะครับ ถามไปเลยผมอยาก
ได้เบสกลางๆ ไปทุกย่านดีๆ หน่อย เพราะผมฟังหลายแนวมากเลยอะ

Meteorite
31st July 2013, 20:32
Kraken Proผมใช้ทำทุกอย่าง

tonthebg
31st July 2013, 20:37
คุณภาพ ผมไม่ทราบแต่ความคงทน ความแข็งแรงดีกว่าหูฟังทั่วๆไปแน่ ผมใช้ http://www.kct4gammer.com/images/catalog_images/1353835114.jpg

ใช้มาขะ 5ปีละ ดีเหมือนเดิม

tamorn
31st July 2013, 21:02
ผมถามหน่อย westone สายเขาดีจริงอย่างว่าปะ ผมเริ่มสนใจ 4R ละ เห็นเขาว่า westone สายเหนี่ยวมากไม่มีคำว่า ขาดเลย
ผมเพิ่งซื้อ Bose มาไม่กี่เดือนสายไปละ ดีที่สายในไม่ขาดผมว่าจะเก็บแล้วจัดสักหน่อย shure นี่ดีปะครับ ถามไปเลยผมอยาก
ได้เบสกลางๆ ไปทุกย่านดีๆ หน่อย เพราะผมฟังหลายแนวมากเลยอะ

ดีครับ เหนียวครับ สายมันเป็นเกลียวๆ สามารถถอดเปลี่ยนสายได้เมื่อสายขาดหรืออยากจะโมดิฟายโดยใช้สายที่เขาทำย่านเสียงมาใหม่ก็ได้ครับ
4R เสียงจะออกใสๆ ครับ กลองจะไม่โป๊กๆ เหมือน UM3X สเตจกว้างดีครับ รายละเอียดไม่ต้องพูดถึงครับ ครบทุกย่าน เสียงเล็กเสียงน้อยมาหมด

Shure SE535 นี่ก็แจ่มครับเคยฟังแล้ว ผมชอบทาง UM3X มากกว่านะ เพราะเสียงกลองแท้ๆ อิอิ

4R ได้หลายแนวครับ แต่ถ้าเพลงหนักๆ เช่น ร็อคเป็นต้นไป จะไม่มันส์เท่า UM3X ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ใช้เล่นด้วยครับ
เวลาไปลองหูฟังให้เอาอุปกรณ์ที่เราใช้ฟังไปลองปรับ EQ ดูครับ ชอบเสียงแบบไหนก็เอาตัวนั้นล่ะครับ

hisawahiroki
31st July 2013, 21:09
ดีครับ แต่ Tour ไม่ใช่ 3000 แน่ๆ ผมซือมา 6000 กว่า กับ Beats Wireless อีกตัว ยอมรับซื้อมาเพราะมันสวยตามกระแสแบรนด์เท่เท่านั้นแหละ เรื่องเสียงก็สนใจแต่เป็นรอง

~FeaR~
31st July 2013, 21:21
หูฟัง Beats Tour พ่อผมไปซื้อที่คลองถม 300-400 บาท เสียงก็ดีนะครับ เบสแน่นดี

gozzila887
31st July 2013, 21:26
SteelSeries : Siberia V.2 Full-Size + soundcard 7.1

เสียงดี มากครับ

จริง??? ผมเปลี่ยนตั้งนานละ มันไม่ได้ฟังเพลงได้ เรียกว่าเน่ามาก ถ้าฟังเพลงจริงๆ gaming gear ไม่เหมาะเลยจริงๆ

Prirya
31st July 2013, 21:37
Beats นี้ก๊อปเหมือนเป๊ะเลยนะครับ ระวังไว้ ต่อให้ในห้างก็เถอะ แถมขายราคาจัดเต็มก็มี ผมเลยเอาลิ้งนี้มาให้เป็นข้อมูลในการพิจารณา แถมยังเป็นเว็บขายหูฟังอีกด้วย (ข้อมูลไม่ตรงกับรุ่นที่ จขกท. ถามหรอก)
http://forums.xn--22c6bfv6g2dvc.com/index.php/topic,1980.0.html

คำเตือน วงการนี้กินมาม่ากันเป็นเดือน ไหนๆก็จะกินมาม่าทั้งทีก็ขอเจอแต่ของแท้ดีๆก็แล้วกัน:)

$3MiFiN@L$
31st July 2013, 21:37
ดีครับ เหนียวครับ สายมันเป็นเกลียวๆ สามารถถอดเปลี่ยนสายได้เมื่อสายขาดหรืออยากจะโมดิฟายโดยใช้สายที่เขาทำย่านเสียงมาใหม่ก็ได้ครับ
4R เสียงจะออกใสๆ ครับ กลองจะไม่โป๊กๆ เหมือน UM3X สเตจกว้างดีครับ รายละเอียดไม่ต้องพูดถึงครับ ครบทุกย่าน เสียงเล็กเสียงน้อยมาหมด

Shure SE535 นี่ก็แจ่มครับเคยฟังแล้ว ผมชอบทาง UM3X มากกว่านะ เพราะเสียงกลองแท้ๆ อิอิ

4R ได้หลายแนวครับ แต่ถ้าเพลงหนักๆ เช่น ร็อคเป็นต้นไป จะไม่มันส์เท่า UM3X ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ที่ใช้เล่นด้วยครับ
เวลาไปลองหูฟังให้เอาอุปกรณ์ที่เราใช้ฟังไปลองปรับ EQ ดูครับ ชอบเสียงแบบไหนก็เอาตัวนั้นล่ะครับ

เดี๋ยวต้องลองดูสักหน่อยแล้ว SE535 กับ 4R แต่ผมชอบสาย Westone มากกว่าบวกราคาไทย กับ US ต่างกัน 1K
แต่ต้องลองดูเดี๋ยวก็รู้เองว่าชอบไหนมากกว่ากัน อยู่ในสายนี้แล้วหยุดยากจริงๆ

Droge.
31st July 2013, 21:45
ใครมีความรู้แนะนำหูฟังไว้ฟัง Hiphop อินเตอ ทีดิ :cool:

icezaazo
31st July 2013, 21:51
ผมมี beat solohd อยู่อันครับซื้อมา 8000 กว่า เสียบ่อยมากประกันทีเปนเดือน เสียกับสายขาดในตรงเบ้าหูฟังมา 3 ครั้งจนตอนนี้ไม่ส่งเครมละ ตั้งโชว์ไว้สวยๆ เรื่องเสียงก็ดีนะครับ แต่บีบหูหน่อย ฟังซักชม.นี่ทรมานไช้ได้เลยยิ่งไส่แว่นยิ่งเจ็บ ร้อนหูอีกต่างหาก แหม่่ เศร้าไม่น่าซื้อ

$3MiFiN@L$
31st July 2013, 21:57
ใครมีความรู้แนะนำหูฟังไว้ฟัง Hiphop อินเตอ ทีดิ :cool:

Beats ดีที่สุดเลย ถ้าเป็นแนว HipHop ดูพวก MV แนวนี้หรือพวก Elec. Dance ,DJ จะใช้แต่ค่ายนี้
แต่ถ้าต้องการสเตจกว้างๆ ตามฉบับของนักร้องส่วนมากไป Shure ดีกว่าครับ ถ้าท่านชอบ in-ear
นะ แต่บางคนก็ชอบ Full-Size ที่เป็นอะไรที่จัดเต็มจริงๆ และเป็นหูฟังชนิดแรกเลย พวกเบสหรือ
อะไรไม่ต้องพูดเลย

Pao2106
31st July 2013, 21:59
ผมใช้ของ Soul อันล่ะ 4500 จากที่เคยลองใช้ หูฟังแบบอันล่ะ 100+ หรือหูฟัง Apple หูฟังแพงๆดีกว่าเยอะเสียงใส่กว่าเบสมาเต็มๆ มีรับประกันด้วย

tamorn
31st July 2013, 22:01
อย่าลืมหูฟังต้องใช้การ เบิร์น ให้เข้าที่ด้วยนะครับ :preved

godmonth
31st July 2013, 22:08
หูฟังแพง ๆ เสียงก็ไม่ได้ดีเสมอไปนะครับ อย่าง ค่าย Beat เนี่ย ราคาแพงแต่เสียงจะออกเบสเยอะหน่อย แล้วก็ที่มันแพงเพราะวัสดุครับ
หูฟังผมราคา 390 บาท เสียงเทียบเท่าตัวละ 4-5 พัน เพราะเป็นของ mod
ลองหาดูในเว็บมั่นคง www.munkonggadget.com

rokill123z
31st July 2013, 22:10
ผมใช้ของ Sony อ่ะแบบ In-ear 700-800 นี่แหละเจ๋งกว่าของ Iphone เยอะเลย ลองเอาไปเทียบกับ Beats Monster ของเพื่อนผมแล้วก็อาจจะด้อยเรื่องเบสกว่านิดนึง
แต่ถ้าเครื่องที่คุณใช้ฟังเพลงที่สามารถปรับได้เองละก็ เยี่ยมส์ !

kissbally
31st July 2013, 22:10
ผมฟัง แนว rock อย่าง one ok rock แล้วก็เพลง พวก pop-rock , pop ใสๆ ก็ฟัง หูฟังของ ps vita มีให้เลือกไหมหว่า หรือมีแบบเดียว ใครรู็บอกที พอดีจะไปซื้อมา:confused:

G-man
31st July 2013, 22:14
ผมว่า หูฟังมันก็ดีทุกอันหละครับ

ไอ่ที่ไมดีก็คือหูของเราเองนี่่แหละ

เล่นเปิดเสียงดัง ซะจน ประสาทหูเสื่่อม หูพัง กันไปหมดแล้ว :o:o:o

oatzahahaha
1st August 2013, 01:14
Westone 4R สายเดิมเสียงมันจะออกแนวขุ่นๆนะครับถ้าอยากแก้เสียงขุ่นเพิ่มเสียงร้องต้องเปลี่ยนสาย Silver Dragon แต่สายเดิมนี้เหนียวจริงๆ ถ้าจะเล่น Shure 535 เน้นไปทางเสียงนักร้องเสียงนักร้องนำมากๆ หรือไม่ก็เล่น Shure 846 ไปเลยจองร้านเฮียมั่นคงเลยได้ Shure 215 กับสายโมอีก ราคา33,900 ของมาถึงอีกเกือบๆ2เดือน

$3MiFiN@L$
1st August 2013, 01:29
Westone 4R สายเดิมเสียงมันจะออกแนวขุ่นๆนะครับถ้าอยากแก้เสียงขุ่นเพิ่มเสียงร้องต้องเปลี่ยนสาย Silver Dragon แต่สายเดิมนี้เหนียวจริงๆ ถ้าจะเล่น Shure 535 เน้นไปทางเสียงนักร้องเสียงนักร้องนำมากๆ หรือไม่ก็เล่น Shure 846 ไปเลยจองร้านเฮียมั่นคงเลยได้ Shure 215 กับสายโมอีก ราคา33,900 ของมาถึงอีกเกือบๆ2เดือน

ตัดสินใจได้ละเอา 4R เดี๋ยวเริ่มเก็บละ รอซื้อ Gaming Gear ให้ครบก่อนเดือนนี้จัด Key ไปเดือนหน้าก็ Mouse ไป นักร้องไม่เน้นมาก เน้นดนตรีมากกว่า
เน้นสายเหนี่ยวๆ ด้วย จะได้ไม่มีปัญหาตามมาบ่อยๆ เบื่อละซื้อมาสายไปก่อนเลย ประกันก็ไม่รู้จะได้มั้ยอีก Westone ก็ประกัน 2 ปีเยอะกว่าชาวบ้านอีก

Kyonman
1st August 2013, 01:53
สำหรับผม แพงกว่า ดีกว่า ครับ แต่ต้องดูด้วย นะ ว่า หูฟัง ชนิดนั้นๆ มันเด่น ทางด้านไหน

ผมเท่าที่ฟังมา หูฟัง ราคาถูก เสียงไม่ชัด จะออก ก้องๆ เวลาเปิดดังหน่อยๆ เสียงจะแตกฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง

แต่ถ้าของมีราคาหน่อย ถึงจะเปิดดังเท่าตัวแรก แต่ รายละเอียดเสียงดีกว่า ไม่ก้อง เบส ติบๆ เลย

oatzahahaha
1st August 2013, 02:00
ตัดสินใจได้ละเอา 4R เดี๋ยวเริ่มเก็บละ รอซื้อ Gaming Gear ให้ครบก่อนเดือนนี้จัด Key ไปเดือนหน้าก็ Mouse ไป นักร้องไม่เน้นมาก เน้นดนตรีมากกว่า
เน้นสายเหนี่ยวๆ ด้วย จะได้ไม่มีปัญหาตามมาบ่อยๆ เบื่อละซื้อมาสายไปก่อนเลย ประกันก็ไม่รู้จะได้มั้ยอีก Westone ก็ประกัน 2 ปีเยอะกว่าชาวบ้านอีก
ถามเล่นนะ ทำไมราคา 4R ไทยกับ US มันต่างจังเลย ปกติราคาไทยควรมากกว่าแท้เลย(ราคาพอๆกับ 535) แต่ราคาใน Amazon ก็ถูกเอาเรื่องเลย
ต่างกัน 3 พันกว่าๆ เลย แต่ก็ไม่เคยซื้อผ่าน Amazon ด้วยว่า ต้องจ่ายค่าอะไรเพิ่มอีกนอกจากค่าขนส่ง
สั่งของจาก Amazon มีสิทธิโดนภาษี 15-25% ของราคาของนะครับ ไม่แน่แล้วแต่ดวง

$3MiFiN@L$
1st August 2013, 02:21
สั่งของจาก Amazon มีสิทธิโดนภาษี 15-25% ของราคาของนะครับ ไม่แน่แล้วแต่ดวง

ลองดูเล่นๆละโดนไปประมาณ 15-20% ค่าขนส่งก็น่าจะ 2K เพราะรวมๆ 18K กว่าๆ ดีที่สุดต้องให้คนรู้จักฝากมาให้จริงๆ
ถึงถูกจริงอะไรจริง แต่ US หน้ามันก็แพงเอาเรื่องอยู่ไม่รวมร้านค้าปลีก $499

dbmusics
1st August 2013, 04:47
มีคนบอกว่า ถ้าฟัง metal ต้องใช้หูฟังดีๆ
ผมคิดว่าจะบอกว่าฟังเพลงคลาสิกซะอีกนะ

หูฟังดีๆ คงเอาไว้ฟังเสียงที่มันเป็นธรรมชาติมากๆ ที่เครื่องมันอัดมาได้ แต่พอผ่าน แอม ผ่านสาย ผ่านระบบการบีบอัด มันอาจจะหายไปได้

มีคนบอกว่าฟังเพลง electronic ซึ่งจริงๆคนที่เขาใช้ มักเป็นพวก sound engineer ไว้ฟังหาเสียงที่มันเพี้ยนโผล่ออกมา หรือใช้ฟังเมื่อระบุคุณสมบัติเสียงลงไปแล้วมันออกมาตามต้องการมั้ย

หูฟังดี ต้องดูที่ตัวส่งด้วยนะครับ ถ้าเอาไปฟังเพลงยูทูปมันคงไม่ได้ต่างมาก

aM00DIEswedee
1st August 2013, 17:41
มาเชียร์ Sennheiser :cool:

ส่วนตัวสายเกมส์ครับ เลยซัดพวก Gaming มา
ประทับใจไม่รู้ลืม

panaddas06
1st August 2013, 17:49
Beats มันแนวหูฟังแฟชั่นครับ ไม่คุ้มถ้าเน้นเรื่องคุณภาพเสียงครับ
แนะนำ In-Ear ก็ Meelectronics A161P ครับผม ราคาประมาณ 3K ครับ
ถ้า Headphones ก็ Audio-Technica ATH-M50 ครับผม ราคาเมกา 3K ครับ ไทยพุ่งไป 6K ครับผม

commandman
1st August 2013, 17:50
Beat 3000 เองหรอ เห็นปกติ 7K up

หูฟังแพง กับ หูฟังมือถือ

ผมใช้ visang r02 ฟังเทียบกับ หูฟังแถม Iphone รู้สึก visang ดีกว่านะ

หรือคิดไปเองก็ไม่รู้เพราะเสียตังซื้อมา 55

BlueQoo
1st August 2013, 17:58
tour ของแท้ 6000กว่าบาท ครับผมใช้อยู่ซื้อจากร้านมั่นคง ที่ร้านมีให้ทดลองฟังครับไปลองดูก่อนได้ถ้าอยากรู้ว่าดีไม่ดียังไง
แล้วก็แนะนำ เอาเพลงนี้ไปลองเปิดดูครับ *-*

http://www.youtube.com/watch?v=oOysh1Y3ohE

hight007
1st August 2013, 17:58
อยู่ที่หูคุณแหละครับ มีคนมากบอกว่าอันนี้เสียงดีเพราะแต่ถ้าคุณฟังแล้วมันไม่เพราะ แพงแค่ไหนมันก็ไม่เพราะหรอกครับ

ปล.เพื่อนผมบอกว่า "ตั้งแต่เข้าวงการหูฟังมาชีวิตเปลี่ยน" ผมเห็นมันซื้อตัวเป็นหมื่่นๆมาฟัง ผมโชคดีหูไม่ค่อยมีรสนิยมเลยไม่ค่อยเสียตัง 55+

unsignmer
1st August 2013, 18:22
คุณภาพตามราคาครับ แต่...ของยังงี้ต้องไปลองฟังครับ เทียบเอาครับ หูฟัง 100 - 200 กับ หูฟัง 1000+ - 3000+

ไปหาลองนะครับ เช่น ร้าน munkkong gadget , ฯลฯ

blackop
1st August 2013, 20:25
แพงไม่แพงดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับยี่ห้อครับ ควรเลือกใช้อันที่เหมาะกับเจ้าของมากกว่า อยู่ที่แต่ละความคิดของแต่ละคน หูไม่เหมือนกัน

17791
2nd August 2013, 02:30
ส่วนตัวซื้อหูฟังมาไม่ได้ใช้ครับ ชอบลำโพงมากกว่า ซับวูฟเฟอร์เข้าถึงปอดดี

tide36
2nd August 2013, 16:25
ส่วนตัวชอบฟังพวก metal เลยซื้อแบบเฉพาะมาเน้นเบส อยากจะบอกว่าถ้าที่ใช้อยู่นะคับเมื่อเทียบกับ 200-300 นั้น ไม่ได้กินหูฟังผมหรอก

แล้วก็เคยลองฟังดูนะ monsterbeat รุ่นนี้ อยากจะบอกว่าของแท้เค้าดีมากๆ หลายระดับไปลองฟังดูเพลินเลย

Buffalo
2nd August 2013, 16:32
ไม่รู้นะว่าของบีทส์เป็นไง ผมใช้ไลฟ์ซาวด์ของโซนี่1000กว่าบาท เพราะโทรศัพท์ผมมันหาหูฟังที่เข้าได้ยาก(Neo-Vน่ะ)
สำหรับผม ผมว่าก็ถือว่าดีกว่าอันละ299-400 ทั่วไปเยอะเลยนะ

postgeno159
2nd August 2013, 16:33
In-ear

เป็นอะไรที่สุดยอดสุดๆล่ะ สำหรับผม

zexterse7en
2nd August 2013, 17:57
ผมใข้ IBeat(beat tour หมด) กะ Beat SOLO HD
IBEAT เสียงเบส นักเเน้นมัน-ทุ้มหนุ่มหวาน
ฺBeat SOLO HD ใส่ไปนานแล้วเจ็บหูเพาะมันเเนบกับหูมาก.เสยดายผมน่าจะสั่ง studio หมากกว่า