PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าเรามีบัตรเดบิตแล้ว ซื้อเกมได้เลยไหมครับ

jjjena1234
1st August 2013, 10:04
คือ เพิ่งไปทำบัตรมาแล้ว ต้องทำอะไรต่อไหมครับหรือใช่ได้เลย

edit: คือผมลองกดซื้อเกม แล้วมันเข้าหน้า paypal แล้วมันจะให้กรอกเลขบัตร ข้อมูลไรงี้ พอผมกรอกครบมันขึ้นว่า
This credit card has been refused by the bank that issued it. For details on why your card was refused, please contact your credit card issuer's Customer Service department. Please enter a different card.

คือประมาณว่า บัตรผมยังไม่อนุมัติหรือไงครับ

ใช่บัตรเดบิตกสิกรป่าวครับ :confused:

ไม่ใช่ครับของผมเป็นธนาคารธนชาติ พี่ทำงานอยู่ พี่เลยทำให้ แล้วเมื่อกี้ผมลองซื้อเกมใน steam กรอกหมดแล้ว ดูแล้วน่าจะถูก

มันขึ้นว่า การสั่งซื้อของคุณยังไม่สมบูรณ์ ข้อมูลบัตรเครดิตของคุณถูกปฏิเสธโดยบริษัทบัตรเครดิตของคุณ
โปรดทราบว่าในบางกรณีบริษัทบัตรเครดิตของคุณอาจ 'ระงับ' จำนวนเงินในบัญชีของคุณ แต่คุณจะไม่ถูกหักเงิน หลังจากตรวจดูข้อมูลด้านล่างแล้ว หากคุณเชื่อว่ามีข้อผิดพลาดในการปฏิเสธบัตร เครดิตของคุณ โปรดลองสั่งซื้อใหม่อีกครั้ง

เพราะมันเป็นบัตรเดบิตครับ เลยไม่ได้

ครับผม แต่เพื่อนผมก็บอกว่าได้นะ เพื่อนผมก็เคยซื้ออยู่บ่อยๆ
คือสรุปบัตรผมต้องอนุมัติก่อนหรือไง ในทั้งที่ได้บัตรมาแล้ว

เดบิตมันใช้ไม่เหมือนเครดิตนะ
ถ้าจะเพื่อซื้อเกมต้องใช้บัญชีของกสิกรแล้วสมัคร Kweb shopping card
มันจะมีเลขบัตรและรหัส CVV เหมือนบัตรเครดิตเลย ใช้ซื้อของได้ทุกประการเหมือนใช้บัตรเครดิตขอแค่มีเงินในบัญชีก็พอ
วิธีนี้ง่ายสุดแล้วครับ

เข้าใจละครับ

Slide_xuou
1st August 2013, 10:54
ใช่บัตรเดบิตกสิกรป่าวครับ :confused:

matsushiro
1st August 2013, 10:59
เพราะมันเป็นบัตรเดบิตครับ เลยไม่ได้

Capathia
1st August 2013, 11:05
เดบิตมันใช้ไม่เหมือนเครดิตนะ
ถ้าจะเพื่อซื้อเกมต้องใช้บัญชีของกสิกรแล้วสมัคร Kweb shopping card
มันจะมีเลขบัตรและรหัส CVV เหมือนบัตรเครดิตเลย ใช้ซื้อของได้ทุกประการเหมือนใช้บัตรเครดิตขอแค่มีเงินในบัญชีก็พอ
วิธีนี้ง่ายสุดแล้วครับ

Lonely_Knight
1st August 2013, 13:33
ผมก็ใช้บัตรเดบิตนะครับ ใช้ของกสิกรกับของกรุงเทพ ซื้อเกมได้ไม่มีปัญหาครับ

ของกรุงเทพผมใช้ซื้อทั้ง Steam, Origin, Appstore ได้หมด

ควรติดต่อธนาคารดูครับ ผมว่านะ เพราะเพิ่งทำมาใหม่ บางบัตรอาจจะต้องติดต่อเปิดใช้การจ่ายเงินออนไลน์

เพราะตอนทำบัตรผมทำให้ใช้จ่ายออนไลน์ไปด้วยเลย ถามธนาคารดูชัวร์สุดครับ

vgfgff
1st August 2013, 21:31
ต้องเอาไป verify by visa ก่อนครับ ของกรุงเทพ โทร 1333 ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู

oI3lacKLisTo
2nd August 2013, 06:02
ของกรุงเทพผมเปิดบัญชีปุ๊บใช้ได้เลยนะ ไม่ต้องไปทำไรด้วย :sweat