PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องบูทูธกับต่อสายแจ็ค

naymasun
3rd August 2013, 09:25
ผมอยากทราบว่า ถ้าต่อสายแจ็คกับบูทูธ เนี้ย เสียงมันจะต่างกันหรือป่าวครับ

ตอนนี้ผมมีลำโพงต่อได้ทั้งบูทูธและสายแจ็ค แต่ผมสงสัยว่าในการเชื่อมต่อ2อย่างนี้มันจะต่างกันไหม :confused:

hisawahiroki
3rd August 2013, 13:02
โคตรต่างเลยครับ เสียงจาก BT ก๊องแก๊งมาก ยังไงก็เทียบไม่เท่าเสียบสายครับ ส่วนตัวใช้ Beats Wireless อยู่ สุดท้ายต่อสายฟังเหมือนเดิม - -*

naymasun
4th August 2013, 13:38
โคตรต่างเลยครับ เสียงจาก BT ก๊องแก๊งมาก ยังไงก็เทียบไม่เท่าเสียบสายครับ ส่วนตัวใช้ Beats Wireless อยู่ สุดท้ายต่อสายฟังเหมือนเดิม - -*

แล้วคุณภาพของสายมันเกี่ยวด้วยไหมครับ พอดีเห็นหลายราคาเลย ว่าจะซื้อของดีๆไปเลย

parisj007
4th August 2013, 13:42
เกี่ยวสิครับ

inearth128
4th August 2013, 13:50
ไร้สายเสียงได้ดีกว่าครับ (:

ที่ดีกว่าเพราะว่า สาย Noise มีแน่นอนยุแล้ว และเยอะกว่าด้วย
ส่วนอุปกรณ์ไร้สาย มีครับแต่จะน้อยมาก และมีการทวนสัญญาณเพื่อตรวจสอบความถูกต้องด้วยครับ