PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามอะไรหน่อยครับ SKYRIM

wanloveea
3rd August 2013, 15:00
ถ้าเวลาเข้า SKYRIM รันเซอร์ แล้วเลือกช้อย ดาต้าไฟ ไม่ได้จะสามารถเล่น ดาวกาด หรือ ดร้าก้อนบอน ได้ไหมครับ คือว่า 2 DLC ผมลงแบบเอาไฟ DATA มันมาแล้วลงทับไปเลยน่ะครับแต่ นานล่ะไม่เคยมีเควสโผ่มาเลย 1. LV 10 ยามไม่พูดถึง พวกดาวกาด 2. ป้อมฟอดดาวกาดไม่มีเลย 3. ออคมาถามเกี่ยวกับดาวกาดก็ไม่มี
ส่วนดร้าก้อนบอน 1. ไม่มีพวกบ้าลัทธิมาไล่ฆ่าเลย แล้วเราก็เอาจดหมายจากมันน่ะ (กระผมดูบทสรุปเริ่มเควสแต่ไม่มีไครมาเลย) อยากถามว่าถ้าเข้า สกายริมลันเซอแล้วคลิ้ก ดู ดาต้าไฟไม่ได้มันก็แล่นไม่ได่ไช่ไหมครับ
เอ่อ เฮิดไฟ ตูก็ลงแต่ก็ไม่มีเควสอีก

shisaku
3rd August 2013, 15:16
วิธีแก้เปิด DATA ให้ไปใน My Doc > Mygame > Skyrim แล้วหาไฟล์ SkyrimPrefs กดเปิดแบบ Note pad จากนั้นเลือกหาคำสั่ง bEnableFileSelection เปลี่ยนเป็น =1 จากเดิมที่น่าจะเป็น =0 แค่นี้ก็สามารถเลือก DATA ได้แล้ว หลังจากเลือก DATA ก็เปิด DLC ทั้งหมด เสร็จครับ :o

ถ้าไม่มีคำสั่งนี้ให้ เพิ่มเข้าไปเลย พิมว่า bEnableFileSelection=1 ใส่บรรทัดล่างสุดนะ

wanloveea
3rd August 2013, 15:17
วิธีแก้เปิด DATA ให้ไปใน My Doc > Mygame > Skyrim แล้วหาไฟล์ SkyrimPrefs กดเปิดแบบ Note pad จากนั้นเลือกหาคำสั่ง bEnableFileSelection เปลี่ยนเป็น =1 จากเดิมที่น่าจะเป็น =0 แค่นี้ก็สามารถเลือก DATA ได้แล้ว หลังจากเลือก DATA ก็เปิด DLC ทั้งหมด เสร็จครับ :o

ถ้าไม่มีคำสั่งนี้ให้ เพิ่มเข้าไปเลย พิมว่า bEnableFileSelection=1 ใส่บรรทัดล่างสุดนะ

ขอบคุณมากครับ