PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับบัตรที่ใช้ซื้อเกมและแอพใน Origin , Stream , Google Play Store หน่อยครับ

getalyzes
3rd August 2013, 15:11
คือตอนนี้ผมสนใจที่จะซื้อทั้งแอพและเกมใน Google Play Store , Origin , Stream ผ่านบัตรเดบิตอยู่อ่ะครับ

เลยอยากจะถามว่า ถ้าจะซื้อผ่านทางนี้ บัตรของธนาคารไหนดีสุดอ่ะครับ ?

ขอคำแนะนำหน่อยครับ แล้วถ้ารู้หรือมีวิธีการสมัครบัตรก็ขออย่างละเอียดด้วยนะครับ อยากรู้จริงๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ (;

saman14
3rd August 2013, 15:21
บัตรเดบิตของกสิกรไทยครับ

สมัครก็เปิดบัญชี แล้วบอกเค้าขอทำบัตรเดบิตด้วย

notty
3rd August 2013, 15:25
ผมใช้กสิกรน่ะครับ k web shopping card ที่เลือกธนาคารนี้ เพราะว่าบริการดีเฉยๆอ่ะครับ
ข้อดีแตกต่างจาก ธนาคารอื่นอันนี้ผมก็ไม่เเน่ ใจเหมือนกัน
ถ้าจะสมัครก่อนอื่นต้องมี บัญชีธนาคารกสิกรก่อนนะครับ จากนั้นก็ตามนี้เลย

วิธีการสมัคร/เปิดใช้บริการที่เครื่องเอทีเอ็มกสิกรไทย
เลือกเมนู “สมัคร /เปลี่ยนแปลงการบริการ / บริจาคการกุศล / อื่นๆ”
เลือก “สมัครบริการ K-Cyber Banking”
เลือก “สมัคร K-Cyber Banking และ K-Web Shopping Card”
ใส่หมายเลขโทรศัพท์มือถือ 10 หลัก
กด “ตกลง” เพื่อยอมรับข้อตกลงและเงื่อนไขการสมัครบริการ K-Cyber banking และ K-Web Shopping Card
รอรับข้อความยืนยันแจ้งการใช้งาน K-Cyber Banking ทางโทรศัพท์มือถือในวันรุ่งขึ้น
Log-in เข้าสู่บรืการ K-Cyber Banking เพื่อดูรายละเอียด K-Web Shopping Card พร้อมใช้งานได้ทันที

หรื่ออีก วิธี บอกพนักงานไปเลยว่า ขอสมัคร k web shopping card ด้วยครับเดี๋ยวเค้าทำให้ง่ายๆ

ข้อดีของการมี บัตรกสิกรไทยคือ เราสามารถซื้อเกมส์ ได้ในหลายเว็ปครับบางเว็ปก็มีเกมส์ถูกกว่า
สตรีมอีกน่ะครับ ตามนี้ครับ http://www.cheapshark.com/
เว็ปนี้จะรวมเกมส์ลดราคาไว้น่ะครับ

yin29576
4th August 2013, 00:27
ตามเรปบนเลย

kabukiput
4th August 2013, 00:28
ผมใช้บัตรทรูเอาครับ ง่ายกว่าเยอะ ขี้เกียจไปสมัคร

Lonely_Knight
4th August 2013, 00:56
ของกสิกรผมว่าสะดวกสุดแล้วครับ เปิดจ่ายเงินออนไลน์ด้วยเน้อ

K-Cyber ในเวปก็ดีครับ สะดวกมาก แอปบนมือถือก็โอ

ของกรุงเทพก็ใช้จ่ายได้ครับ ผมลองแล้ว แต่ต้องเปิดจ่ายออนไลน์เหมือนกันครับ