PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Street Fighter IV กับ Street Fighter IV Arcade edition แตกต่างกันยังไง

กล้วย
4th August 2013, 11:30
ตามหัวมู้เลยครับ พอดีกำลังตัดสินใจจะซื่ออะนะ :)

parisj007
4th August 2013, 11:36
เหมือนกันครับ แนะนำซื้อ ภาค super street fighter หรือ ภาค x tekken จะคุ้มกว่าเพราะตัวละครจะเยอะกว่าท่าก็เยอะกว่า

RlucksN
4th August 2013, 18:49
ไม่เหมือนกันครับ อย่างแรกเลยคือเล่นด้วยกันไม่ได้

Street Fighter IV Arcade edition จะมีตัวเยอะกว่าและปรับบาลานซ์ระบบเกมต่างๆด้วย

ผมว่ารอภาคใหม่ดีกว่าครับกำลังจะออกแล้ว Ultra Street Fighter IV เพิ่มตัวละคร 4 ตัวจาก SxT และตัวใหม่หนึ่งตัว

headshot deluxe
5th August 2013, 00:08
เกมสมัยนี้จะออกเวอร์ชั่นใหม่เพิ่มโน่นนี่มาเรื่อยๆ เพื่อกระตุ้นยอดขาย หลังจากเวอร์ชั่นแรกวางตลาดมาสักระยะครับ
ให้ซื้อตัวที่ออกมาหลังสุด (ดูวันที่ที่ออก) แค่นั้นก็พอ เพราะมันจะเอาตัวเก่ามาเพิ่มของเข้าไป
จึงไม่มีความจำเป็นต้องซื้อตัวเก่า และไม่จำเป็นต้องมานั่งศึกษาด้วยครับว่ามันต่างกันตรงไหนบ้าง
จำไว้เป็นทริคเวลาซื้อเกมที่ออกมาหลายเวอร์ชั่น ดูที่เวลาพอครับ อย่าถามว่ามันต่างกันขนาดไหน
เพราะบางเกมมันต่างแบบยกเครื่องใหม่เลย อย่าง Metal Gear Solid 3 snake eater (ออกก่อน) กับ Metal Gear Solid 3 subsistance (ออกหลัง) ผมว่ามีจุดต่างกัน 20-30 ที่เลยมั้ง

DeKidZapper
5th August 2013, 07:08
Super Street Fighter IV Arcade Edition Complete Pack มันมีอะไรมั้งหรอครับ เห็นมีคนขาย