PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยเป็นบ้างครับ เติมน้ำมัน แต่น้ำมันไม่ขึ้น (ขอความช่วยเหลือ)

HANG-ON
4th August 2013, 13:42
ผมใช้ Honda City ตัว2009 เมื่อวานใช้รถ จนน้ำมันเหลืออยู่1ขีดเป๊ะๆ ตังติดกระเป๋าก็มีไม่มาก

ก็เลยแวะเข้า ปตท. เติม 95 ไป200 ได้เกือบๆ5ลิตร แต่พอสตาร์ทรถแล้วขับออกมา น้ำมันก็ยังค้างอยู่ที่1ขีดเท่าเดิม

ผมก็คิดว่า เดี๋ยวพอขับออกไปมันก็จะขึ้นมาเองล่ะมั้ง...จนกลับมาถึงบ้านก็สังเกตดูหน้าปัดอีกรอบ...ก็ไม่ยังขึ้น!!!

ผมเซ็งมากครับตอนนี้ จากปั๊ม-บ้าน ก็ไม่ค่อยจะใกล้ซักเท่าไหร่ ตอนนี้น้ำมันใกล้หมดแล้ว ขับได้อีกนิดหน่อยก็จะเกลี้ยงละ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ จำเป็นต้องใช้รถมากๆ :clap

nakiann123
4th August 2013, 15:11
เกน้ำมันเสีย