PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครัย หงุดหงิดมาก

zombie
4th August 2013, 17:20
ผมซื้อหูฟังใหม่ เพราะตัวเก่าใช้ จีวิว มันหนักหัว

และผมก็ซื้อลำโพง เพราะจะเอาไว้ดูหนังมา

อย่างละ 1

ผมซื้อมาเสร็จ ผมเสียบ >>>เสียบได้ แต่เสียงไม่เข้า ทำยังไงก็ไม่ได้ ใครมีวิธีแก้บ้าง ผมหาทางมาหลายอย่างแล้ว เสียบไป ก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ใครรู้ บอกผมทีครับ

10519898
4th August 2013, 17:26
ผมซื้อหูฟังใหม่ เพราะตัวเก่าใช้ จีวิว มันหนักหัว

และผมก็ซื้อลำโพง เพราะจะเอาไว้ดูหนังมา

อย่างละ 1

ผมซื้อมาเสร็จ ผมเสียบ >>>เสียบได้ แต่เสียงไม่เข้า ทำยังไงก็ไม่ได้ ใครมีวิธีแก้บ้าง ผมหาทางมาหลายอย่างแล้ว เสียบไป ก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ใครรู้ บอกผมทีครับ

น้องลองดูในคู่มือเมนบอร์ด เขาจะบอกรายละเอียดไว้ในนั้น

taethemember
4th August 2013, 19:13
ลงไดร์เวอร์ของลำโพง, ตั้งค่ากับซอฟต์แวร์ของการ์ดเสียง (สำคัญที่สุด)

my dath
4th August 2013, 19:26
เอาไปเสียบกับอุปกรณ์อย่างอื่นดู เช่น โทรศัพย์ ทีวี เครื่องเสียง ถ้ามันดังก็แสดงว่าเป็นที่คอมเรา มาไลดูอย่างที่ข้างบนบอก แต่ถ้าเสียบอย่างอื่นไม่ดัง ก็ไปเปลี่ยนตัวใหม่ครับ

jirayu350z
4th August 2013, 19:41
เป็นเหมือนผมเปล่าคับ ซื้อมาเสียบ ลงไดรเวอร์หมดแล้ว มาดูอิก เอ้า -..- ลืมเปิดเสียงตรงหูฟัง55555555