PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับเกม Kingdoms of Amalur Reckoning

Jizsy
4th August 2013, 20:55
คือผมมีปัญหากับชุด House Of Ballads อยากรู้ว่ามันเก็บยังไง
คือมันเปลืองพื้นที่เก็บของมากเลย :confused:

shisaku
4th August 2013, 21:24
วิธีเอาบ้านเก็บของให้ไปตามเมืองใหญ่ๆ สังเกตุเอาจะเป็นรูปบ้าน สีขาวเข้ม จะแตกต่างจากบ้านหลังต่างๆที่จะเป็๋นสีขาวออกเทาๆจางๆ ส่วนวิธีซื้อให้ไปใน Inn แล้วเข้าไปคุยผมจำได้แต่เมือง Webwood ครับที่คุยกับคนหัวล้านๆกลางบาร์แล้วซื้อบ้าน

ข้อมูลเมืองต่างๆที่มีบ้านดูจากนี่ http://amalur.wikia.com/wiki/Player_Home

Jizsy
4th August 2013, 22:22
อ่อ บ้านพักส่วนตัวผมมีแล้วครับแต่เอาชุด House Of Ballads ออกจากตัวเองไม่ได้
พอจะทราบวิธีเอาชุดออกจากตัวเองมั้ยครับ

shisaku
4th August 2013, 23:14
ออกจากเมืองที่ต้องทำเควสนั้นก่อนมั้ง ผมก็ลืมๆ ลองทำเควสไปจนจบพาทนั้นก่อนมั้งครับ เพราะมันใช้ชุดเพื่อลอบเข้าเมือง (มั้ง ถ้าจำไม่ผิด)

Jizsy
4th August 2013, 23:18
ออกจากเมืองที่ต้องทำเควสนั้นก่อนมั้ง ผมก็ลืมๆ ลองทำเควสไปจนจบพาทนั้นก่อนมั้งครับ เพราะมันใช้ชุดเพื่อลอบเข้าเมือง (มั้ง ถ้าจำไม่ผิด)

ทำเควสเส็จเรียบร้อยแล้วครับ สงสัยมันคงอยากให้เป็นที่ละลึก :o