PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแนะนำหน่อยครับ . เรื่องหัวใจ

Xteam
4th August 2013, 21:18
ผมมีเรื่องจะมาขอคำแนะนำหน่อยครับ เรื่องมีอยู่ว่า . . .

ผมคบกับแฟนผมมาได้ 2 ปีกว่าแล้วครับ แต่เมื่อประมาณ 1 เดือนที่แล้วเธอมีท่าทีเปลี่ยนแปลงไปหลายๆอย่าง เช่น ชอบขึ้นเสียง ใส่อารมณ์ ชักสีหน้า และเธอไม่แคร์ผมเลย ต่างจาก

เมื่อก่อนมากครับ เธอไม่เคยเป็นแบบนี้เลย . แล้วทีนี้มีเพื่อนผู้หญิงคนนึงซึ่งก็คุยกับผมมาได้ 1 เดือนแล้วครับ ซึ่งเธอคนนี้ดีกับผมมากๆครับ ผมชวนไปกินไอติมก็ไป ไปดูหนังก็ไป ไป

ออกกำลังกายก็ไป เธอคุยกับผมตลอดมีไรก็มักจะมาเล่าให้ฟัง บางมีก็ชวนไปนู่นไปนี่ . ซึ่งต่างจากแฟนผมมาก ผมชวนไปไหนก็ไม่ไป ชวนไปดูหนังก็ปฏิเสธ แม้แค่ถามว่ากินข้าวหรือยัง
ทำอะไรอยู่ก็ยังไม่มีเลยครับ :( แฟนผมเบื่อผม ? หรือว่าหมดรักแล้ว ? หรือว่ามีคนใหม่ ? ผมไม่เข้าใจจริงๆครับ . ผมรู้สึกเสียใจมากครับที่แฟนผมเป็นแบบนี้ ผมเคยพูดไปตรงๆแล้วว่า ''ทำไมเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้'' เธอก็บอกว่า ''ไม่ได้เป็นอะไร ปกติเหมือนเดิม''

ผมรักแฟนผมมากนะครับ แต่เธอเป็นแบบนี้ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ก็ได้แต่เก็บไว้คนเดียว ความอดทนก็มีที่สิ้นสุดครับ .

ผมควรจะทำยังไงดีครับ . ? เลิก ? คบต่อไป ? หรือว่า ไปคบกับเพื่อนคนนั้น ? . เป็นคุณจะเลือกเดินต่อยังไงเหรอครับ ? คนที่เรารัก หรือ คนที่รักเรา .

เหตุการณ์ในตอนนี้คล้ายเพลงๆหนึ่งจริงๆครับ '' หนึ่งคนทิ้งเราให้ตาย อีกคนให้ลมหายใจ . . ''

ขอบคุณครับ . . .

ballba
4th August 2013, 21:21
ลองคบกับคนใหม่ แล้วบอกเธอว่าเราเหมือนเดิมดิ เดี๋ยวรู้เลย 555+

วันนี้ผมไม่อยากพุดมาก อะไรมีความสุขก้ทำไปเถอะครับ :)

vitory456
4th August 2013, 21:26
แฟนเก่าผมก็แบบนี้เลยครับแรกๆ ทั้งรักทั้งดูแลผมมากๆ พอผ่านไปจนถึงวันครบรอบที่คบกัน2ปีวันนี้แหละที่เขาบอกเลิกผมเพราะจะไปจีบรุ่นน้องคนนึ่ง
ตอนนั้นผมจิ๊ดมากแต่ก็ทำอะไรไม่ได้ก็ปล่อยเขาไป(เหมือนเอาความเชื่อใจเรา2ปีมาทิ้งแค่คนๆเดียวในวันๆเดียว) พอจีบไม่ติดก็มาขอผมรีเทิร์นผมก็ปฎิเสธไป
บอกอย่างเดียวครับสะใจมาก...แต่ของผมอาจไม่เหมือนคุณก็ได้แค่เล่าสู่กันฟัง กรณีคุณน่าจะเป็นตรงที่เค้าอาจจะเบื่อเรานิดๆ แหละครับลองห่างๆกันบ้างก็ได้
ให้พอคิดถึงกันหน่อยค่อยลองมาเหมือนเดิมกัน แต่ถ้าไม่ก็เตรียมใจไว้สัก 50/50 เถอะครับ