PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันนี้โชคดีครับ

jamebanjen
5th August 2013, 11:28
วันนี้ผมไปทำใบขับขี่รถจักรยานยนต์ใหม่ครับ เพราะว่าผมถูกตำรวจยึดนานมากแล้วครับ

5-6 ปี ได้แล้วครับ ผมไม่ไปจ่ายครับและมีหมายเรียกมาบ้านด้วยน่ะครับ แต่ผมไม่สนอะไรทัั้งนั้นครับ

แบบว่าเกเรครับ :o เจ้าหน้าที่ถามว่าเคยมีบัตรมั้ย ผมบอกว่าเคยแต่ผมโกหกเจ้าหน้าที่ว่าทำหาย

เห็นเจ้าหน้าที่เค้าเช็คอะไรสักอย่าง ผมคิดว่าซวยแล้ว...แต่ไม่ใช้อย่่างที่คิดครับทางเจ้าหน้าที่เค้าบอก

ว่าบัตรหมดอายุได้ 5 ปี ให้ต่อได้ไม่ต้องทำใหม่ ว้าว โชคดีที่ไม่มีประวัติและโชคดีที่ไม่ได้ทำใหม่

แต่ได้อบรมโดยการดูวีดีโอประมาณ 1 ชม. ครับ :) ผมแปลกใจน่ะครับที่ไม่ได้ทำใหม่ โชคดีๆ :o

ballba
5th August 2013, 13:24
แล้วถ้าบัตรรถยนต์ผมหมด ปีต่อปี เวลาต่อ ผมต้องไปดูวิดีโอนั่น อีกไหมครับ

เห็นเพื่อนบอกว่า ต่อทุกครั้งดูทุกครั้งเลยหรอ = =

เรื่องตำรวจยึดไปไม่มีปัญหาแน่นอน เขาไม่ใส่ใจเราหรอก หรือลงบันทึกอะครับ

ที่สถานีมีเป็นปึก ก็ยังดองอยู่เหมือนเดิม เขาขี้เกียจตามครับ ก็เหมือนบัตรหายอ่ะ

แจ้งขนส่งได้เลยว่าหาย

my dath
5th August 2013, 13:26
ต่อครั่งแรก 1ปี ครั้ง 2 5ปี ครั้งที่3 10ปี

devilparm
5th August 2013, 16:21
ใบขับขี่รถยนต์ ที่หมด ปีต่อปี คือพึ่งทำครั้งแรกใช่ไหมครับ ถ้าทำครั้งแรก ยังไงก็ได้ บัตรปีเดียวอยู่แล้ว แต่หลังจาก นั้น จะเป็น 3 - 5 ปีครับ แต่ แพงโคตรๆอะ

jamebanjen
5th August 2013, 18:37
แล้วถ้าบัตรรถยนต์ผมหมด ปีต่อปี เวลาต่อ ผมต้องไปดูวิดีโอนั่น อีกไหมครับ

เห็นเพื่อนบอกว่า ต่อทุกครั้งดูทุกครั้งเลยหรอ = =

เรื่องตำรวจยึดไปไม่มีปัญหาแน่นอน เขาไม่ใส่ใจเราหรอก หรือลงบันทึกอะครับ

ที่สถานีมีเป็นปึก ก็ยังดองอยู่เหมือนเดิม เขาขี้เกียจตามครับ ก็เหมือนบัตรหายอ่ะ

แจ้งขนส่งได้เลยว่าหาย

คงงั้นครับ ฮ่า ๆ :o

เรื่องใบขับขี่รถยนต์นี่ผมเคยไปต่อมาเป็น 5 ปี ครับ ไม่ได้อบรมครับผม